Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก printer หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือก printer หน่อยครับ

คือจะซื้อ printer ให้แฟนครับ
    แต่เลือกไม่ถูก อยากให้พี่ๆช่วยเลือกหน่อยนะครับ
    มีงบอยู่ประมาณ 3 พัน
    ไม่เอา all in one นะครับ
    แนะนำมาหลายๆยี่ห้อก็ดีครับ
    ถ้ามี ss ด้วยจะยิ่งดีมากเลยครับ
    เลือกไม่ถูกเลยจริงๆครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยแนะนำครับ

ไปเดินดูเลยครับ แต่ผมใช้ T101

Comment

รอรอรอ ครับ

Comment

ผมใช้ Tx101 2010 บาท
        แต่ถ้าไม่เอา all in one ก็ epson t11 อะ หมึกถูกดี ตลับละ 180

Comment

ที่บ้านใช้ Hp อะ ไม่มีงอแงไรนะครับ

Comment

ผมใช้ รุ่นนี้อยู่ครับ Canon PIXMA MP 258
            แต่อยู่ในกลุ่ม Home All-in-One
            ความละเอียดในการพิมพ์ 4800 x 1200 dpi
            ขนาดหยดหมึก 2 pl ( พิโคลิตร )

เจ้าของกระทู้บอกว่า
            มีงบอยู่ประมาณ 3 พัน
            ไม่เอา all in one

งั้นลองรุ่นนี้ครับ
            Canon PIXMA iP 3680
            อยู่ในกลุ่ม Photo Printer
            ความละเอียดในการพิมพ์ 9600 X 4800 dpi
            ขนาดหยดหมึก 1 pl ( พิโคลิตร )
            ตลับหมึกแยกสี 5 สี
            - เบอร์ตลับหมึก คือ
            820 = PGBK
            821 = BK
            821 = Cyan
            821 = Magenta
            821 = Yellow
            เนื่องจาก ขนาดหยดหมึก 1 pl ( พิโคลิตร )
            มีบางคำแนะนำให้ ใช้หมึกที่เป็น นาโนเทคโนโลยี่
            จะทำให้หัวพิมพ์ มีโอกาสตันน้อยลง

การเติมหมึกลองอ่านที่นี้ดูก่อนที่จะซื้อนะครับ
            - แนะนำเครื่องปริ้นทีค่ะ รายละเอียดด้านใน...
            http://topicstock-tech.pantip.com/te...HS2815122.html

- วิธีเติมหมึก Canon ตลับ #5 #8 #820 #821
            http://www.bloggang.com/viewblog.php?id=chaiya&group=10

ถ้าเน้นพิมพ์รูปถ่ายโดยเฉพาะ
            มีบางคำแนะนำ ให้ลอง ระบบหมึก 6 สี ของ EPSON
            แต่ไม่รู้เติมหมึกง่ายหรือเปล่านะครับ
            ส่วนรุ่นและราคา ผมไม่ทราบเหมือนกัน สำหรับ ระบบหมึก 6 สี ของ EPSON

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำตอบครับ
              คงจะได้คำตอบแล้วแหละครับ
              คือ Canon PIXMA iP 3680 ครับ
              ขอบคุณมากๆครับ

Comment

t11 ครับ

Comment

TX101 ครับ ช้าแต่ชัว

Comment

ขอถามเพิ่มนิดนะครับ มี all in one ที่ print on CD ได้มั้ยครับ (แบบราคาถูกๆ)

Comment

t20e ครับ หรือ t11 ก็ได้ของ Epson ผมใช้มาติดแท้ง เติมหมึกในแท้งมา 3 รอบ ละ ยังไม่เป็นไรสักแอะ
                      เสียอย่างเดียว ปริ้นช้าไปหน่อย

Comment

Working...
                      X