overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21
    OverclockZone Member

Default ช่วยทีคับ G73JH-A2

ผมก็กำลังจะสั่ง Asus G73JH-A2 กำลังตัดสินใจว่าจะสั่งเว็ป ไหน แต่ละเว็ปราคาไม่เท่ากัน ที่ผมดูก็มี
    xoticpc $1,708.00 รวมค่าส่ง แต่ถ้าจ่ายเป็น Wire Transfer ได้ส่วนลดอีก 3% จากตัวเครื่อง 1549>1501.76 แต่ผมดันจ่ายไม่เป็น paypal ก้ได้ส่วนลดแต่มันดันไม่รับของไทยใช่ป่าวคับ excaliber 1,722.06 รวมค่าส่ง ของ Sparco แค่ $1594.54 รวมค่าส่ง ถูกมากมายแต่ผมลองไปหาอ่านในเว็ป เห็นเค้าบ่นว่าของช้า หรือ ออกแนวเสียว ๆ ผมกะจะใช้ k webshop card จ่ายเลยน่ะคับ มีใครพอจะแนะนำได้บ้างป่ะคับ Wire Transfer เค้าจ่ายกันยังไง แล้วเค้าคิดตังกันยังไงอ่ะคับ เห็น rate ใน กสิกร 33.41 = 1$ แต่ดูใน paypal เรทมัน 1 THB = 0.0293560 เค้าเอาอันไหนอ่ะคับ

Wire Transfer ถ้าจำไม่ผิด คือต้องโอนเงินผ่านธนาคารไปให้ทางร้านคับ อย่างของ Excaliber เค้าจะให้โอนเงินเข้าไปให้เค้าอย่างเดวคับ (ลูกค้าต่างประเทศ)

OverclockZone Member garb's Avatar

ผมเนะนำ
    นะ ซื้อ EXCILIBER ใน EBAY
    ของ ผมซวยหลายรอบเเล้ว เพราะมันต้องโอน
    ใน ebay paypal ได้ สบาย มาก
    sparco อย่าซื้อครับ ผมโดน เข็ดเเล้ว
    ของหา กระทู้เก่าๆของผมดู

แล้ว xoticpc ล่ะคับ เป็นไงมั่ง มีใครลองสั่งบ้างยังอ่ะคับ

OverclockZone Member pinkdollar's Avatar

Quote Originally Posted by garb View Post
    ผมเนะนำ
    นะ ซื้อ EXCILIBER ใน EBAY
    ของ ผมซวยหลายรอบเเล้ว เพราะมันต้องโอน
    ใน ebay paypal ได้ สบาย มาก
    sparco อย่าซื้อครับ ผมโดน เข็ดเเล้ว
    ของหา กระทู้เก่าๆของผมดู
    +1 อีกเสียงสำหรับ ExcaliberPC แนะนำว่าถ้าอยากสบายใจซื้อโดยการจ่ายผ่าน PayPal ดีกว่านะ เพราะเราก็เพิ่งสั่งไปวันที่ 17 ก.พ. ผ่านร้านนี้ที่อยู่ใน eBay เค้าใช้ชื่อร้านสองชื่อ expcstore กับ expcmobile นะ อันนี้แนะนำเพราะเราเช็คจาก resellerratings.com แล้วชื่อเสียงดี น่าเชื่อถือ (ได้ 99%) หลังจากเราสั่งซื้อแล้วโอนเงินแล้ว ส่งอีเมล์ไปถามเค้าก็ตอบกลับภายใน 2-3 วัน บริการดี น่าเชื่อถือ (ไม่ได้เว่อร์แต่ก่อนซื้อ เราหาอ่านทั้งเว็บไทยและเว็บนอก 1 เดือนเต็มๆ)
    อ้อ ส่วนอันสุึดท้าย ราคาที่เราสั่งซื้อไปเป็น 1595(ตัวเครื่อง)+139 ค่าขนส่ง+ประกันแล้ว จ่ายเต็มคือ 1734 เหรียญสหรัฐ จ่ายแบบ PayPal หากรับสินค้าไม่ตรงหรืออะไรเสียหาย คืนเครื่องได้ หรือรับเงินคืนได้นะ

ส่วนการจ่ายเงินแบบ Bank Wire คือการโอนเงินผ่านธนาคารที่มีบริการโอนเงินระหว่างประเทศเช่น Western Union, MoneyGram เป็นต้น (คือว่า โอนเงินไปทั้งก้อนเลยสดๆ+ค่าธรรมเนียมที่ต้องจ่ายตอนโอน เท่าไหร่ก็คูณเข้าไป แพงกว่า PayPal อีก) โอนแล้วดึงคืนยากมาก

OverclockZone Member pinkdollar's Avatar

Quote Originally Posted by kannerban View Post
    แล้ว xoticpc ล่ะคับ เป็นไงมั่ง มีใครลองสั่งบ้างยังอ่ะคับ
    ร้านนี้ดัง แต่ราคาก็แพงกว่าเจ้าอื่นด้วย ไม่เคยสั่งแต่ดูในเว็บเค้าไม่รับบัตรเครดิตจากที่อื่นนอกจากอเมริกา อ่ะนะ ก็ส่ง Bank wire อย่างเดียว

OverclockZone Member kapi[th]'s Avatar

recommend paypal,and excalibur at ebay.....

wire transfer mun high risk if you oan pai tae kao mai send product to you, you cant do anything but for paypal u can cancel the payment.......

Sparco -*-
    long pai har old thread ma read doo na huhu...

OverclockZone Member garb's Avatar

ผม เเค้น sparco มาก ๆ เรย นะ สive chat อยากจะเอามาประจารอีกรอบ นะเนี่ย
    สรุป ง่ายๆครับ EXCILIBER EBAY 3 วันได้ ถ้ามีของ ถูกกว่า
    sparco ให้ DHL ส่ง ถึงหน้าบ้านจิง เเต่มันคิดค่าเครีย ภาษี
    พี่คนนึงโดน 3800 ผมโดน เเค่ 1700 เเค่ส่งต่างกัน ภาษี

OverclockZone Member kapi[th]'s Avatar

Quote Originally Posted by garb View Post
    ผม เเค้น sparco มาก ๆ เรย นะ สive chat อยากจะเอามาประจารอีกรอบ นะเนี่ย
    สรุป ง่ายๆครับ EXCILIBER EBAY 3 วันได้ ถ้ามีของ ถูกกว่า
    sparco ให้ DHL ส่ง ถึงหน้าบ้านจิง เเต่มันคิดค่าเครีย ภาษี
    พี่คนนึงโดน 3800 ผมโดน เเค่ 1700 เเค่ส่งต่างกัน ภาษี
    tae pom love sparco na tar mai mee sparco pom aod dai g73jh la

ps. tae when ja dai near i 73 near

OverclockZone Member MonetOnline's Avatar

สาวก Excalibur รายงานตัวอีกคน

ถ้าเอา Xotic ต้อง Wire Transfer เอา แต่ึค่าส่งอยู่ที่ 249 $ ไม่คุ้มครับ ผมลองแล้ว

Spaco ท่าน garb เคยสั่งไป ได้ช้า ไม่น่าสน

ดีที่สุด ก็ EX นี่ล่ะ เหอะๆ
    ของผมจะุถึงวันอังคารนี้แล้ว ฮ้าๆๆ

PS. มีคนจะปล่อย G51JX สนใจ ลองหาในกระทู้แถวนี้ได้นะ
    PS II. ผมไม่ได้ค่าโฆษณาเ้น้อ
    Last edited by MonetOnline; 22 Feb 2010 at 18:26:20.

โห วันนี้ sparco ราคาลงอีกแล้วคับท่าน ยั่วน้ำลายกันอีก $1487.94 จากเดิม 1505.79$ มันลงมา 4 แล้ว เว็ปอื่นยังไม่เห็นลง -*- อยากด้ายยย
    http://www.sparco.com/cgi-bin/wfind2?spn=A7NC650

ผม บอกให้ sparco จอง order ไว้แล้วขอให้เค้า confirm ETA ที่จะส่งให้ผมแบบแน่นอน ผมเอาเพื่อนที่อยุ่ที่ us ไปคุยเลย แล้วให้มันส่งมาหาผมทางเมล ถ้าได้ ETA ก่อนวันที่ 6 มีนา ผมก้คงจะเอาของ sparco ละมั้ง คับ ถ้าเค้า confirm แล้วเลื่อนผมคงจะให้เพื่อนไปเอาของแล้วส่งมาให้ผมด้วยตัวเองเลยน่ะคับ แต่ถ้าเลยไป คงต้อง Excaliber ล่ะ ผมใช้ credit card จ่ายคับ

อ่อลืมถามถ้าสั่งจาก ebay หรือร้าน excaliber ของมาไม่ต้องเสียภาษีหรอคับ
    Last edited by kannerban; 23 Feb 2010 at 11:58:31.

SPARCO......

-*- pom love Sparco
    mai me sparco mai dai order g73jh la ^^

If I didn't order with Sparco kong dai g51 tung narn la . . .

Quote Originally Posted by MonetOnline View Post
    Spaco ท่าน garb เคยสั่งไป ได้ช้า ไม่น่าสน
    Mai dai leay mak gwa na tarn T-T

OverclockZone Member angelplus's Avatar

แต่ 51jx ตัวนั่นมันการ์ดจอไม่แรงนิท่าน แต่นั่นละ ถ้าไม่อะไรมากบินไปเอาเชียงใหม่เลย ฮ่าาาาา

วันนี้ sparco ส่งถึงหน้าบ้านแล้ว + ภาษี 1505.79 + 88.75 = $1594.54 + 3800 บาท

ใช้เวลาประมาน 6 วันได้ - -

Quote Originally Posted by kannerban View Post
    วันนี้ sparco ส่งถึงหน้าบ้านแล้ว + ภาษี 1505.79 + 88.75 = $1594.54 + 3800 บาท

ใช้เวลาประมาน 6 วันได้ - -
    No Way!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    แอบสั่งตอนไหนอ่า ทำไมได้แล้ว เง่อ ไม่ย๊อมมมมมมมมมมมม ค่าส่งแถมราคาเครื่องก็ถูกกว่าอีก
    excaliberpc มันทำไรอยู่น๊า ทำไมของยังมาไม่ถึงซะที อีเมล์ก็ไม่เห็นส่งมา

OverclockZone Member MonetOnline's Avatar

Quote Originally Posted by pinkdollar View Post
    No Way!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    แอบสั่งตอนไหนอ่า ทำไมได้แล้ว เง่อ ไม่ย๊อมมมมมมมมมมมม ค่าส่งแถมราคาเครื่องก็ถูกกว่าอีก
    excaliberpc มันทำไรอยู่น๊า ทำไมของยังมาไม่ถึงซะที อีเมล์ก็ไม่เห็นส่งมา
    ภาษี ถูกกว่าของผมอีกอ่ะ T^T

OverclockZone Member 0183's Avatar

แล้วถ้าผมจะสั่ง G60VX ซักเครื่อง ราคารวมภาษีรวมค่าส่งแล้วรวมทุกอย่างเอาแบบโดนภาษีก็โดนเต็มราคางี้ครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

Quote Originally Posted by 0183 View Post
    แล้วถ้าผมจะสั่ง G60VX ซักเครื่อง ราคารวมภาษีรวมค่าส่งแล้วรวมทุกอย่างเอาแบบโดนภาษีก็โดนเต็มราคางี้ครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
    60VX เหมือนจะไม่มีในร้าน EX นะครับ

ส่วน ค่าตัว คิดกันคร่าวๆก็

((ค่าเครื่อง + ค่าส่ง)x อัตตราแลกเปลี่ยน) x 1.07
    จะได้ค่าเครื่อง + ภาษี

OverclockZone Member mildzababo's Avatar

ETA นี่คือไรหรอครับ

-..-

OverclockZone Member chawin007's Avatar

Quote Originally Posted by mildzababo View Post
    ETA นี่คือไรหรอครับ

-..-
    Estimated Time of Arrival

เวลาที่จะมาถึง อะนะ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks