overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15
    OverclockZone Member jack_k's Avatar

Default Asus Rampage II Extreme กับ GA-X58A-UD7 เเละ V8 or V10 or SpinQ VT

ผมกำลังปะกอบของครับคอยชื้อมาที่ละอันทีละอัน เดียวนี้เหลือเเค่ mainboard ตัดสินใจอยู่ว่าจะเลือกอันไหนดี ชอบ rampage ที่มี soundcard มาให้ด้วยเสียงก้อน่าจะดีมาก(ดีกว่า onboard ของ GA-X58A-UD7 มากมั้ย) ผมเป็นคนชอบฟังเพลง
    ผมว่าเสียงน่าจะดีก่วา GA-X58A-UD7 . GA-X58A-UD7 ได้ได้เปรียบอยู่ที่ sata 3.0 usb 3.0 เเละใหม่กว่า เเต่เห็นในเว็ปเค้า test เค้าชอบใช้กับ rampage มากกว่าที่จะไปใช้ gigabyte

ผมจะชื้อมาประกอบเข้ากับ i7 920 HAF 932

เเละขอถามอีกคำถามครับเรื่อง heatsink cpu ไม่รู้จะชื้อตัวไหนดี อยากได้ที่เย็นๆสวยๆ ผมมองว่าจะเลือก Thermaltake SpinQ VT หรือ Cooler Master V8 or V10 ดี
    เเนะนำผมด้วย ใช้กับ case HAF 932 ครับ

OverclockZone Member

อยากได้เสียงดี ๆ ถ้าไม่คิดไรมากลดบอร์ดลงมาและไปซื้อซาวด์การ์ดจะดีกว่านะครับ ส่วนซิ้งค์ถ้าอยากเย็นก็
    Megahalem ไปเลยดีกว่าครับเย็นแน่ ๆ

ปล.แล้วทำไมเก็บเงินซื้อทีละชิ้นละครับเนี่ย กว่าจะได้ครบไอ้ชิ้นแรกที่ซื้อมามันไม่ราคาลงไปเกือบครึ่งแล้วหรอ ^^

OverclockZone Member jack_k's Avatar

ตอบเร็วได้จัยยยยมาก ขอบคุณมากๆครับ VV
    ตังไม่เยอะเลยชื้อทีละอัน 55

Megahalem ชื้อไม่เคยได้ยินเลยครับ

OverclockZone Member vibe's Avatar
    รับของ พาลาเดียม ไอที ประตูน้ำ

บอร์ด Rampage II Extreme ซาวที่แยกมามันก็คือออนบอร์ดนั้นแหละครับ ไม่ต่างกันมาก แต่มันจะสวยกว่าเวลาอยู่ในเคส
    แนะนำเอา UD7 ไปเลยครับ มี SATA3 และ USB3 ด้วย
    ส่วนซิ้ง Thermaltake SpinQ VT หรือ Cooler Master V8 2 ตัวนี้เอา I7 ไม่อยู่หลอกครับยิ่ง oc มากๆด้วย ยิ่งเอาไม่อยู่เลย
    V10 มันก็ใหญ่เกินไป
    แนะนำ ProlimaTech MegaShadow 2,550 หรือ ProlimTech Megahalems 2,050
    เพิ่งมาใหม่ แต่คุณภาพดีมาก
    http://www.tkcom99.com/index.php?is_...6&s_cat_id=187

OverclockZone Member HERO-NUT's Avatar
    SINGBURI , Chachoengsao

Rampage2 Ext

ผมมีซื้อมานานแระยังไม่ได้ใช้เลย

แต่...จะบอกทำไมหว่าไม่คิดจะขายนี่นา อิอิ

ผมใช้GIGABYTE X58A-UD7 เสียงดีไม่น่าเกลียดใช้กับชุดAMP 7.1 ch. อลังการ์มากๆ....ดูหนังฟังเพลงมัน......SINK CM V 8.....ไม่ work OC ไปที่ 4.2Ghz. ร้อนมากๆ ผมอาจยัง Set Profile ไม่เหมาะสม.
    (ปลอบใจตัวเองทั้งที่ในนี้...ก็เคยเตือนไว้แล้วยังอุสาห์ไปซื้อมา...ชอบแบบสวยดี...)ตอนนี้ OCที่ 3.8 Ghz...ถ้า OC เท่านี้ไปซื้อบอร์ดรุ่นล่างดีกว่า.....สงสัยได้ซื้อ sink ใหม่.....รอเดือนหน้าตอนนี้งบหมด.....

v8 ผมเพิ่งถอยมาเมื่อวานบ่ายๆ ครับ
    มาประกอบดู มันใหญ่เก้งก้างมาเกินไปจังครับ
    tuniq tower 120 extreme น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีครับ ถูกกว่า v8 ร้อยกว่าบาทครับ

เศร้า ซื้อมาแล้วไม่ภูมิใจเลย ใหญ่เกิ๊น

THERMALRIGHT VENOMOUS X

เชียร์ของใหม่ครับ

Jedi ขายอยู่ที่ 2250 บาท

ผลทดสอบ ที่เย็นกว่า MegaHalem นิดนึงครับ 0.5 องศาเอง

เลือกตามความชอบละกัน

OverclockZone Member ceberos64's Avatar

ผมว่า ท่าน ซื้อ Sound card แยกเหอะครับ มัน ต่างกับ Onboard ฟ้ากับเหว เสียงใสๆ รุ้สึกได้

OverclockZone Member ALO's Avatar

THERMALRIGHT VENOMOUS X อีกแรงครับ เพราะผมก็อยากได้

ซิ้งที่ว่ามาไม่มีตัว ไหนเอา 920 อยู่สักตัวหรอกครับ แต่ถ้างบน้อยเห็น

ProlimTech Megahalems ในบอร์ดขาย 1800 กว่าๆนี้แหละ

ของใหม่ด้วยครับ

ps000000
    Guest

Rampage II Extreme ผมประทับใจมาครับ อิๆ เล่นเมื่อต้นปีก่อน

OverclockZone Member ALO's Avatar

อ่อ เห็นว่าท่านไม่เคยได้ยินตามนี้เลยน๊า

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=738790

ช่วยกันขายของ

OverclockZone Member hispza's Avatar

ไม่รุซิ แต่ผมเล่น Rampage II ถ้าอยากได้ SATA3 ก็ซื้อเอาเจไดมีขายคร๊าบ

Quote Originally Posted by narimura View Post
    v8 ผมเพิ่งถอยมาเมื่อวานบ่ายๆ ครับ
    มาประกอบดู มันใหญ่เก้งก้างมาเกินไปจังครับ
    tuniq tower 120 extreme น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีครับ ถูกกว่า v8 ร้อยกว่าบาทครับ

เศร้า ซื้อมาแล้วไม่ภูมิใจเลย ใหญ่เกิ๊น
    Tuniq Tower 120 Extreme ไม่ดีครับ พัดลมเสียงมันเบามาก แทบไม่ได้ยินเลย
    บางทีแทบไม่รู้ด้วยซ้ำว่าตัวเองเิปิดคอมอยู่หรือป่าว

55555 ล้อเล่นๆ มันก็ดีแหล่ะ เงียบดี เย็นด้วย แต่ว่ามันใหญ่และสูงไปหน่อย
    ผมเล่น AMD อยู่ ใช้บอร์ด M3A32-MVP Deluxe/WiFi-AP มันกินช่องเสียบแรม
    ของผมไปสองช่องเลย แล้วผมก็ดันใช้แรมของ Corsair XMS2 8500C5D ซึ่ง
    Heatsink ของแรมเป็นแบบสูง เลยทำให้เสียบแรมช่อง 1 2 ไม่ได้
    เลยต้องย้ายมา 3 4 ซึ่งผมเสีย Dual Channel DDR ไป เพราะมันต้องใช้ 1 3
    และอีกอย่างผมใช้เคสของ CM รุ่น Stacker 832SE ซึ่งมันจะมีถาดพัดลม 4
    ตัวมาให้ ซึ่งไอ Tower 120 Extreme ตัวนี้มันสูงเกิน เลยทำให้ใส่ไอถาดนี้ไม่ได้

สุดท้ายนี้ สำหรับคนที่เล่น AMD นะครับ คือทางวิ่งของลมมันจะวิ่งจาก ล่างขึ้นบน หรือ
    บนลงล่าง(แล้วแต่ด้านของพัดลม) ไม่ใช่ หน้าไปหลังตามรูปนะครับ เพราะไอรูปนั้นมันเป็น
    ของ Intel

OverclockZone Member EXOSPECTRE's Avatar

Sound ที่ติดมากับ ROG เสียงไม่ได้ต่างจาก on board เลยจริงๆ

Bookmarks

Bookmarks