overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14
    OverclockZone Member vol.8's Avatar

Default อาการแบบนี้การ์ดจอพังรึเปล่าครับ

อยู่ดีๆจะไปก็ไปง่่่ายๆ ใช้อยู่ดีๆก็เป็นเส้นสีแดงๆขึ้นมาแล้วคอมก็เป็นจอฟ้าครัย

เลยถอดมาเช็ดก็ไม่หาย การ์ดจอสำรองเอามาทดสอบก็ไม่มี T-T

EVGA - GF8800GTS 320MB
    รูป รูป

OverclockZone Member Nawinza's Avatar
    ต.บางพูน อ.เมือง จ.ปทุมธานี 12000

ลองถอดการ์ดจอมา แล้วเอายางลบ ขัด ตรงขาดูก่อนนะครับ
    ใช้แปรงสีฟันเก่าๆ ขัดๆ ตง Slot หน่อย แล้วใส่เข้าไปใหม่ครับ
    ถ้ายังไม่หาย ลองเอาไปใส่ใส่เครื่องอื่นดู ถ้าเป็นอีกก็แสดงว่า เขาไม่อยู่กะเราแล้ว
    Last edited by Nawinza; 21 Feb 2010 at 23:33:37.

OverclockZone Member

ดูท่าจะรอดยากครับแบบนี้

OverclockZone Member vol.8's Avatar

เหรอครับ มันไปง่ายๆแบบนี้เลยเหรอผมลองขัดแล้วไม่เวิร์คครับ

ชั่วโมงที่ผ่านมายังใช้ๆอยู่เลย ไปซะแล้ว

แนะนำหน่อยครับตอนนี้ตัวไหนน่าเล่น เน้นไปทางเกมส์ครับ

OverclockZone Member phiphob's Avatar
    ศรีราชา-นวมินทร์-บางกะปิ

ขั้นแรก มีเส้นขึ้นหน้าจอ
    ขั้นที่สอง ฝนตกทั่วจอ
    ขั้นที่สาม เปิดไม่ติดจอมืด
    ถ้าเจอทั้งสามขั้นต้องส่งซ่อมอย่างเดียว อาการนี้ผมเจอมากับ XFX 8800 GTX

OverclockZone Member FarmZaCub's Avatar

อาการของผมที่เคยเจอ เล่นได้ไม่เกิน 5ชั่วโมง เกมส์หนักไม่เกิน1ชั่วโมง ไม่งั้น กระพริบ/มืด/เขียวทั้งจอหรือสีอื่นๆ

OverclockZone Member okumon's Avatar

โอ๊ะๆ เป็นเหมือนการ์ดจอรุ่นเก่าผมเลย แค่ไม่ขึ้นจอฟ้า

ส่งเคลมอย่างเดียว

ตัวการ์ดผมซื้อจากอเมริกามาอ่ะครับ ไม่ทราบว่าที่ไทย EVGA เคลมที่ไหนได้บ้าง
    ไม่รู้ว่าประกันหมดรึยัง ซื้อมากลางปี 2007 ผมต้องไป Register ในเว็บรึเปล่าครับ

หรือว่าถ้าไม่ได้ช่วยแนะนำการ์ดทีครับที่ดีกว่า 8800GTS 320MB ตัวนี้

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member Clock_AMD's Avatar

แนะนำตัวนี้เลยครับ HD5870 แรงพอสำหรับทุกเกมส์แน่นอนครับ

5870 ราคาสูงมา เล็ง 5770 ไว้อยู่แต่ราคาหนักอยู่ ไม่ทราบว่ามีตัวรองกว่านี้รึเปล่าครับ เงินไม่ถึง

PSU Enermax 535W ไหวรึเปล่าครับ

ช่วยดีใจกับผมที่ครับ การ์ดจอไม่ได้พังแต่เป็นทีวินโดว์ 7

ลองใส่ไปใหม่อีกทีบูทติดมันเลย repair กลับมาเป็นเหมือนเดิมแล้วครับ

เกือบไปถอยแล้ววันนี้
    Last edited by vol.8; 22 Feb 2010 at 13:53:18.

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by phiphob View Post
    ขั้นแรก มีเส้นขึ้นหน้าจอ
    ขั้นที่สอง ฝนตกทั่วจอ
    ขั้นที่สาม เปิดไม่ติดจอมืด
    ถ้าเจอทั้งสามขั้นต้องส่งซ่อมอย่างเดียว อาการนี้ผมเจอมากับ XFX 8800 GTX
    อาการแบบนี้เข้าข่ายมั้ยครับ ของผมภาพมันจะเบลอไปแล้วมีจุดสีแทรกขึ้นมาทั่วจอเลยอะครับแล้วก็ค้างไปเลยอะครับ ต้องรีใหม่ เป็นเฉพาะตอนเล่นเกมที่เป็น3d มากๆ 9800gt+psu tagan 500w

OverclockZone Member serm's Avatar
    โถขี้ที่แสตมฟรอดบริดจ์

^_^อาการนี้ จะเป็นอีกครับ..........และจะบ่อยขึ้น

OverclockZone Member hash's Avatar

จะไปโทษ win7 ได้ไงครับ ภาพแรกก็ฟ้องอยู่ว่าเป็นแม้กระทั่งตอนบู๊ตเครื่อง

ภาพสองนั่นกราฟฟิก 640x480 16สี โหมดนี้เป็นโหมดมาตรฐาน โบราณสุดๆ เล่นได้ทุกการ์ดไม่ต้องใช้ไดรเว่อร์
    ก็ยังมีปัญหา

ผมว่าเตรียมเคลม หรือไม่ก็ซื้อใหม่เหอะ

Bookmarks

Bookmarks