overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18
    OverclockZone Member nusapoy's Avatar

Default PremierของTT&T มันแย่มากเลยค่ะ

ไม่รู้อะไรของมันหนักหนา หลุดเป็นกิจวัตรเลย รีเน็ตสัก 2-3รอบ ถึงจะใช้ได้ แต่แปปๆก็หลุดอีกค่ะ ตอนใช้อินดี้ 4M ไม่เป็นนะค่ะ กลางคืนนี่วิ่งไวมากเลยค่ะ เกือบ 3M+ตลอดเลย มันจะมาช้าช่วงกลางวันกับตอนเย็นๆ(เด็กบอกแลคนะค่ะ เล่น PB แต่ตัวเองนั่งเล่น ทีเอส 2 ไม่เห็นมันจะแลคตรงไหน - -") แต่ไม่หลุดเลย น้อยครั้งมากจะหลุด แต่ Premier หลุดบ่อยค่ะ หลุด 1 ครั้ง ต้องรีเน็ตอยู่ที่ 2-3 ครั้ง ก็ใช้ได้ประมาณ 3-4 ชม ละก็เป็นอีก เป็นร้านเกมส์เล็กๆค่ะ ไม่เน้นการอัพโหลดเลย อยากได้เน็ตที่มันวิ่งเสถียนๆค่ะ เพื่อนอีกร้านบอก เค้าใช้อินดี้พลัส 4M ดีมากเลยค่ะ ไม่หลุดเลยนะ Premier กับ อิ้นดี้พลัส มันต่างกันตรงไหนค่ะ ไม่เน้นไว ไม่เน้นอัพโหลด เอาแค่มันวิ่งพอประมาณๆ ไม่หลุดก็พอค่ะ โทรไปโวยช่างมาแล้ว ช่างบอกว่า เพราะคู่สาย Premier ไม่รองรับความไวนี่ นี่มาน 3M นะ ยังไม่รองรับอีก ละจะใช้อะไรละเนี่ยยยยยย - -"

OverclockZone Member SpeedDIY's Avatar

มันแย่มาตลอดรึเปล่า ถ้าตลอด ก็ยกเลิกเหอะ ใช้ indy ไป

แต่แปลก indy 4m วิ่งได้ 3+ แต่ premier 3 ดันหลุดบ่อยๆ

ให้แน่ใจว่า ไม่เป็นที่ router เน่า

ใช้ไม่ถึงปี น่าจะเปลี่ยนได้ ครับ

OverclockZone Member arito's Avatar

อาจจะมีใครทำอะไรกับสายด้านนอก หรืออุปกรณ์เสีย
    เช็ค เร้าเตอร์ยังคับว่า ค่าSNR และ Line ATT ปกติไหม

OverclockZone Member nusapoy's Avatar

Quote Originally Posted by SpeedDIY View Post
    มันแย่มาตลอดรึเปล่า ถ้าตลอด ก็ยกเลิกเหอะ ใช้ indy ไป

แต่แปลก indy 4m วิ่งได้ 3+ แต่ premier 3 ดันหลุดบ่อยๆ

ให้แน่ใจว่า ไม่เป็นที่ router เน่า

ใช้ไม่ถึงปี น่าจะเปลี่ยนได้ ครับ

มันแย่ตลอดตั้งแต่ไปขอมาแล้วค่ะ ตั้งแต่วันแรกที่ได้มาเลย หลุดบ่อยมาก ตอนนั้นก็ยังไม่คิดอะไรเพราะว่าเน็ตล่มทั้งจังหวัดบ่อยๆ แต่มันเริ่มเป็นทุกวันๆๆ โดยเฉพาะช่วง 6 โมงเช้าถึง 9 หลุดทุก 30 นาทีเลย แล้ว 6โมงเช้านิดๆ เป็นเวลาสากลเลยค่ะ หลุดประจำ ตรงเวลาเป๊ะ

เน็ตใช้มาหลายปีแล้วค่ะ ตั้งแต่ยังเป็น @home ก็ไม่เคยมีปัญหาแบบพรีเมี่ยนี่เลย เร้าเตอร์เป็นของ SMC เพิ่งซื้อมายังไม่ถึงปีเลยค่ะ

OverclockZone Member joykajaa's Avatar
    Nakhon Si Thammarat

แบบนี้ต้องโพสค่า SNR ใน Router ก็จะรู้จุดเอง ลองเช็กสายโทรตรงจุดต่อกล่องด้วยนะว่าขาดหรือป่าว??

OverclockZone Member original24's Avatar

Cat เท่านั้น wOrk

OverclockZone Member Hang998's Avatar

.
    Last edited by Hang998; 31 Jul 2011 at 12:37:09.

OverclockZone Member nabizkit's Avatar
    บางละมุง ชลบุรี

เอามาฝากถามด้วยคนครับ เป็นคล้ายๆเจ้าของกระทู้เลย แต่ของผม หลุดตลอดเวลา หลุดทั้งวัน หลุดทุกวันตั้งแต่ปรับเป็น 4 MB มา ช่างมาดู ไม่ทำอะไรเลย บอกว่าเป็นเป็นที่ Windows7 เซ็งแก้ไขไม่ได้ก็โทษ OS

ป.ล. ช่างบอกว่าค่าดีครับ

OverclockZone Member Hang998's Avatar

.
    Last edited by Hang998; 31 Jul 2011 at 12:37:21.

OverclockZone Member

ผมว่า มันเดามัว หาทางออกไปเรื่อย

ทำไมไม่คิดว่าเป็นที่สัญญาณของตนบ้างละ

น่าจะ ด่า ไห้วิ่งไปเลยนะถ้า มันตอบแบบนี้อีกอ่ะ

โทษอะไรไม่โทษ ดันโทษ OS เวงกำ

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

ตั้งแต่ TT&T ย้ายเป็น 3BB ของผมก็เน่าเหมือนกัน

ลองเปลี่ยน DNS Sever ดู ไม่ถึงกับหายขาด แต่ก็ช่วยบรรเทาใด้เยอะ

แนะนำ pacific

OverclockZone Member

หาก คุณเป็นมนุษย์เงินเดือนเหมือนกันกับผมอยากหารายได้เสริมแค่ใช้อินเตอร์เนต เป็น ไม่ต้องขายสินค้าไม่ต้องเดินทางมาอบรมให้ยุ่งอยากอีกต่อไปนี่เป็นการทำงาน กับระบบอินเตอร์เนต เพียงคุณมีเงินลงทุนแค่เพียงเดือนล่ะ350บาทคุณก้อสามารถสร้างรายได้หลัก 10,000ได้ไม่อยากเลย สนใจหาข้อมูลเพิ่มเติมเพียงคลิก www.moneywillcome.ws

ขออภัย หากข้อความนี้รบกวนจิตใจท่าน

OverclockZone Member arito's Avatar

Quote Originally Posted by thesaint View Post
    เอามาฝากถามด้วยคนครับ เป็นคล้ายๆเจ้าของกระทู้เลย แต่ของผม หลุดตลอดเวลา หลุดทั้งวัน หลุดทุกวันตั้งแต่ปรับเป็น 4 MB มา ช่างมาดู ไม่ทำอะไรเลย บอกว่าเป็นเป็นที่ Windows7 เซ็งแก้ไขไม่ได้ก็โทษ OS

ป.ล. ช่างบอกว่าค่าดีครับ
    สัญญาณรบกวนมีพอประมาณ

OverclockZone Member mrxc's Avatar
    โคราช บุรีรัมย์ ขอนแก่น

Quote Originally Posted by moneycome View Post
    หาก คุณเป็นมนุษย์เงินเดือนเหมือนกันกับผมอยากหารายได้เสริมแค่ใช้อินเตอร์เนต เป็น ไม่ต้องขายสินค้าไม่ต้องเดินทางมาอบรมให้ยุ่งอยากอีกต่อไปนี่เป็นการทำงาน กับระบบอินเตอร์เนต เพียงคุณมีเงินลงทุนแค่เพียงเดือนล่ะ350บาทคุณก้อสามารถสร้างรายได้หลัก 10,000ได้ไม่อยากเลย สนใจหาข้อมูลเพิ่มเติมเพียงคลิก www.moneywillcome.ws

ขออภัย หากข้อความนี้รบกวนจิตใจท่าน
    ใครก็ได้แบนมันที

.
    Last edited by Hang998; 31 Jul 2011 at 12:37:37.

ขอบคุณท่าน Hang998 ครับ ทดลองเอาอีกเครื่องมาลองเสียบ (XP SP3) ก็หลุดเหมือนกันครับ แต่รู้สึกว่าจะไม่ถี่เท่า Win 7

.
    Last edited by Hang998; 31 Jul 2011 at 12:37:48.

Bookmarks

Bookmarks