Announcement

Collapse
No announcement yet.

AM2 3600+ 65 nm ดูยังไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AM2 3600+ 65 nm ดูยังไงคับ

ช่วยบอกวิธีดู CPU AM2 3600+ 65 nm เวลาซื้อหน่อยคับ
    CPU ที่ผมซื้อมารหัสลงท้ายด้วย 5DD แต่ใช้โปรแกรม CPU-Z ดูมันขึ้นว่า Tecnology 90 nm

ขอบคุณมากนะคับ

ถ้าความเร็วมัน 1.9 Ghz ก้อช่าย 65 nm หล่ะครับตอนซื้อดูที่กล่องว่าความเร็วเท่าไหร่ดูตรงสติ๊กเกอร์บนกล่องนั้นหล่ะครับสังเกตุง่ายสุดแล้ว แล้วใช้ CPU-Z ส่องดูถ้าเป็น 90 หรือ 65 มันก้อต่างกันนะลองส่องดูแล้วเหมือนกัน

Comment

ข้างกล่องมันน่าจะมีเขียนบอกนะคับ

Comment

สติกเกอร์มุมบนกล่อง จะบอกความเร็ว 1900MHz ตรงบาร์โด้ดมุมบนกล่อง

มันจะเขียนว่า "AMD Athlon64 X2 With 640+640KB CACHE Operates At 1900MHz"

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
          สติกเกอร์มุมบนกล่อง จะบอกความเร็ว 1900MHz ตรงบาร์โด้ดมุมบนกล่อง

มันจะเขียนว่า "AMD Athlon64 X2 With 640+640KB CACHE Operates At 1900MHz"

ตามที่นี้เลยคับ ผมเพิ่งถอยมาเมื่อวานเอง

Comment

Originally posted by Zepherous View Post

ตามนั้นเลยครับ พึ่งถอยมาเหมือนกัน

Comment

ตามนั้นเลยคับ พึ่งถอยมา

Comment

ดาวโหลด cpuz เวอร์ชั่นใหม่สุดเลย ชัวร์ 100% ได้ 65 nm แน่นอน
                ยืนยัน

Comment

ซื้อมาแล้วเมื่อวานเอง X2 3600 65n DD 1.9GHz@2.6GHz ใครมีสูตรทำให้เร็วกว่านี้ไหมคับ

Comment

Originally posted by Gigabitman View Post
                    ซื้อมาแล้วเมื่อวานเอง X2 3600 65n DD 1.9GHz@2.6GHz ใครมีสูตรทำให้เร็วกว่านี้ไหมคับ
                    อันนี้กะแรมและเมนบอร์ดครับ ถ้า M2N-E ตันแถวๆ 2.75 ไฟแรมไม่พอ

Comment

Working...
                    X