Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการ Entering sleep mode

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการ Entering sleep mode

X2 3600+
    ASROCK AliveNF6-VSTA
    RAM kingston 667 1Gx2
    PCI-E Galaxy 7300GT DDR3
    HDD 250G
    DVDRW
    LCD 17
    CASE Delux+powerติดเคส
    wireless

ใช้กะวินโดว์ Xp !!! ปล่อยเครื่องนิ่งไว้สัก40 นาทีขึ้นไป เครื่องดับครับ มัน shutdown ตัวเองไปเลย หน้าจอขึ้นว่า Entering sleep mode พยายามแก้มา2-3 วันแล้วครับ ใครเคยเจออาการนี้บ้าง ชี้แนะทีครับ หรือเล่นๆอยู่กดปุ่ม power มันก็ดับ ดับเลยนะครับ ไม่ใช่ shutdown งง คับ ไปตั้งใน Power option ก็แล้ว ปิด cool&quiet ก็แล้ว ยังเจอ สงสัยมีอะไรพังแน่ๆ ซื้อมาวันพุธที่แล้วเองครับ ควรทำอย่างไรดีคับ วานท่านผู้รู้แนะนำด้วยคับ ขอบคุณคับ

ดันคับ รอคำตอบอยู่

Comment

ใช้นานแล้วยังครับ

อาการเหมือน CPU ร้อนเกิน

หรืออาจโดนไวรัส

Comment

เพิ่งลง xp ใหม่มะวานคับ ประกอบมายังไม่ครบ7 วัน ปัญหานี้ทำเอาเครียดจัดคับ

Comment

หมายถึงเครื่องไม่ได้ใช้งานอะไรเลย 40นาที ลองใส่แรม1ตัวดู

Comment

เหมือน suspend mode ป่ะ

Comment

Originally posted by 1two3 View Post
              เหมือน suspend mode ป่ะ
              มะเข้าใจ Suspend mode คับ รอผู้รู้ชี้แจง นั่งรอตลอดวันเลย

Comment

สรุปคับ หลังจากหาทางออกไม่ได้
                ยกไปพันทิพย์ ช่างใช้เวลาเกือบทั้งวันในการแก้ไข เปลี่ยน ซีพียู+เมนบอร์ดใหม่ หายละคับ อาการ ดับ เฮ้อรอดตัวไปซื้อมาจะครบ 7 วันพอดี ใครมีอาการอย่างนี้ สงสัยเมนบอร์ด+ซีพียูบ้างนะค้าบ

Comment

ลืมบอกอีกอย่างคับ ช่วงนี้Psu ที่ติดเคสมามีปัญหาเกือบทั้งล็อต นะค้าบ ทางร้านบอกมา...

Comment

Working...
                  X