overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 5 12345 LastLast
Results 1 to 20 of 84
    OverclockZone Member

Default อยากจะลอง aliens vs. predator multiplayer มานี้เลย

www.thipakon.ob.tc << นัดเจอลองเล่น(ลองแล้วเล่นได้100%)

1.โหลดลงตัวเกม 15 gb กว่าๆโหลดได้ตามบิททั่วไป (หรือตัวย่อ 3 gb กว่าๆหาโหลดได้ตามเว็ปบิททั่วไปเล่นได้เหมือนกัน)

2.โหลด crack แล้วแตกไฟล์ทับโฟนเดอร์เกม พาสแครก : upload avp muti by akeeeez@innosoftz.com

3.โหลด VPN สำหรับ เครื่อง 32bin สำหรับ xp

3.โหลด VPN สำหรับ เครื่อง 64bin สำหรับ win7

4.ลง VPN ให้เรียบร้อยจะมีไอคอนล่างขวาจอ ให้กดคลิกขวาเชื่อมต่อ จะเลือกเชื่อมต่อตัวใหนก็ได้ XGNetworkVPN / XGNetworkVPN on 21 / XGNetworkVPN on 443 ถ้าต่อได้มันจะเป็นจอสีเขียว ถ้าเป็นสีเขียวแล้วก็ ถือว่า ok

5.ลง Steam พร้อมอัพเดท + ล๊อคอินค้างไว้ ดาว์โหลด Steam (สำหรับคนที่ไม่มี)

6.เข้าเกม
    Last edited by thipakon; 27 Feb 2010 at 10:27:57.

มาหน่อยครับหาคนลอง

OverclockZone Member Fullbar's Avatar

vpn 64 bit โหลดไม่ได้น่ะครับ

มาลองกัน

ได้อยู่หนิครับ 64bin

OverclockZone Member thapat's Avatar

แล้วพาสเวิร์ดสำหรับ crack คืออะไรครับ

3.พาส crack : upload avp muti by akeeeez@innosoftz.com

นี้ไง - -"

OverclockZone Member sleipnir's Avatar
    OCZ CopyRight Club

สตีมมันอับเซฟเวอตลอดครับ เดวอีกราวๆ 4 วัน ก็จะต้องหาใหม่ เพราะตัวสตีมมันออับเดตเซฟเวอบ่อยมากๆ 2-4 วัน ต่อครั้ง

อับครั้งหน้า ก็ต้องไปคอยหาเเครกใหม่มาเล่นครับ และต้องไปคอยหาใหม่ทุกสามสี่วันเนี่ยเเหละ

ปล คำเตือน หากใช้ไอดีที่มีเกมบนสตีมเล่น เเล้วดันโดนเเบน มันเเบนเกลี้ยงไอดีเลยนะครับ ไม่ให้เล่นเเม้เเต่ออฟไล ยึดเกมคืนหมดเลย (Xbox มันยังให้เล่นออฟไลได้ ไอนี่เเบนเกลี้ยงไอดี ออฟไลก็ไม่ให้เล่น เเบนถาวร ไม่มีรอลงอาญา)

เป้นคำเตือนเฉยๆครับ เพราะโดนกันมาหลายคนเเล้ว ในเวปนี่ก็เคยโดนกัน (มันเเบนทีร้องไห้กันเลยนะบางคน ไอดีไหนมี CoD ก็ปาไป 2000 เเล้ว เกมอื่นๆอีก เเบนซะเกลี้ยงไอดีเลย)

คือผมไม่ได้มาขวางหรืออะไรนะ เเค่ให้คนที่จะเสี่ยงลองชั่งน้ำหนักดูครับ โอกาสโดนมันก็ไม่เยอะหรอก ราวๆ 20-30% (ผมว่ามัก็ไม่น้อยนะ) ถ้าโดนขึ้นมา เค้าไม่รับฟังเลยนะครับ ส่งเมลไปก็จะไม่ตอบ เพราะเค้าไม่ตอบกลับไอดีที่โดนเเบน

อยากให้ลองคิดว่าคุ้มมั้ย เพราะมันเข้าไทยก็ราคา 499 เองง เเละที่สำคัญอยากบอกคือ สตีมเค้าเเบนจริงนะครับ ต่อให้คุุณซื้อเกมเค้า 30-40 เกม เค้าเจอว่าคุณโกงขึ้นมา เเยบนเกลี้ยงครับ (เคยมีคนโดนมาเเล้ว) เค้าไม่เหมือนเมืองไทย ที่มาเเบ่งว่า ลูกค้าที่ซื้อเกมเยอะ จะไม่ค่อยโดนเเบน เดวบริษัทเสียกำไร ไม่ใช่น่อ อย่าลืม นี่ไม่ใข่เมืองไทย

ไม่งั้นบริษัทเกมส่วนมาก ไม่เอาเซฟเวอตัวเองเข้าสตีมให้เสียตังกำไรไปตั้งเเพงหรอกครับ
    (สตีมเรียกค่าเซฟเวอโหดมาก เเต่ก็ยังมีเกมจากหลายๆค่ายเกมบนเซอเวอสตีม เพราะมันกันโปรโกงเเละเเผ่นกอปได้เยอะมาก)

ฝากคิดสักนิด ก่อนที่จะเล่นกันนะครับผม บางคนไม่รู้ มาอีกทีโดนเเบนไปเเล้ว เเล้วจะมาโกรธเค้าไม่ได้นะ (เคยมีคนโพสด่าสตีม เพราะตัวเองเล่นกอปเเล้วโดนเเบน)

สังเกตใบอดนี้ไม่มีใครเคยเอามาเเจกโปรโกงของสตีมเลย เพราะมันไม่คุ้มเนี่ยเเหละครับ (โปรโกงเกมเยอะเเยะ เเต่เกมบนสตีม ไม่มีใครเอามาเเจก เพราะสาเหตุนี้เเล)
    Last edited by sleipnir; 22 Feb 2010 at 17:09:58.

PC] ALIENS VS PREDATOR [2010/ENG/REPACK] [MediaFire/SaveUFile] 3.69 GB
    ตัวนี้เล่นได้ไหมอ่ะครับ 3.69 GB อ่ะครับ
    Last edited by goddogza; 22 Feb 2010 at 20:34:31.

OverclockZone Member sleipnir's Avatar

ส่วนมากมันเล่นไดหมดเเหละครับ ออฟไลน์น่ะ เเต่ที่ผมเตือนคือ อยาเอาไปออนไล

ไม่คุ้มเอาซะเลย

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=96432

PC] ALIENS VS PREDATOR [2010/ENG/REPACK] [MediaFire/SaveUFile] 3.69 GB
    ตัวนี้เล่นได้ไหมอ่ะครับ 3.69 GB อ่ะครับ
    goddogza is offline แจ้งลบ แก้ไขหรือลบข้อความ
    ส่วนมากมันเล่นไดหมดเเหละครับ ออฟไลน์น่ะ เเต่ที่ผมเตือนคือ อยาเอาไปออนไล

ไม่คุ้มเอาซะเลย
    มันออนไลน์ได้ไหมละครับ ตัว REPACK 3.69 GB

OverclockZone Member Fullbar's Avatar

เดี๋ยวออน ... ขำ ๆ ดูก่อนน่ะครับ

Quote Originally Posted by goddogza View Post
    มันออนไลน์ได้ไหมละครับ ตัว REPACK 3.69 GB
    ก็ออนได้ไงครับ เเต่มันเสี่ยงโดนเเบน ถ้าคุณโดนที เกมในสตีมไปหมดเลยนะครับ

ส่วนถ้าคิดจะเอาไอดีใหม่ออน มันเเอดเพื่อนไม่ได้ครับ ต้องสุ่มเอาเท่านั้นเลย

OverclockZone Member smarte's Avatar

ที่บอกว่าออนทีโดนแบนหมดเลยนี่ ตอนที่ผมออนแล้วเล่นCOD MW2 แบบเถื่อนยังไม่โดนเลยหรือว่าไม่เกี่ยว...

Quote Originally Posted by smarte View Post
    ที่บอกว่าออนทีโดนแบนหมดเลยนี่ ตอนที่ผมออนแล้วเล่นCOD MW2 แบบเถื่อนยังไม่โดนเลยหรือว่าไม่เกี่ยว...
    ผมบอกตรงไหนว่าหมดครับ ไหนหามาหน่อย

ผมบอกว่าประมาณ 20-30%

เเล้วให้คุณไปชั่งน้ำหนักเอาเองว่า จะเสี่ยงมั้ย

มีหลายคนเสี่ยงเเล้วไม่โดนก้มีครับ

เเต่ไอคนโดนก็มี เเล้วก็เยอะด้วย ไม่ใช่คนสองคน

ไม่ได้บังคับหรอกครับ เเค่ให้ข้อมูล (ไม่ใช่ไอดีผมซะหน่อย) เพราะบางคนเค้าไม่รู้หรอก เห้นว่าโหลดเล่นได้ก็เล่น มาอีกที โดนเเบนยกไอดี บางคนลงทุนไป 3-4 พันเเล้ว อันเนื่องมาจาก คนเอาลิ้งมาส่วนมากก็ไม่ได้บอกหรอกครับ ว่ามีโอกาศโดนเเบน

เเละสตีมมันเเบนจริงๆ ถ้ามันสุ่มตรวจเจอขึ้นมา ในวันที่มันอับเซฟเวอ ก็เน่าครับ งานเข้า

เเละอย่างที่ผมบอก มันอับทุกๆ 3&#160;- 5 วัน คุณก็ต้องไปหาตัวเเก้มาใส่ใหม่ทีละเกมๆ ทุกเกม ทุกๆ 3-5 วัน นั่นเเหละครับ

CoD, Empire Total War, Bioshick2, FEAR, L4D, L4D2, Half Life 2&2, Counter Strike ทั้งหมด มันเป็นเกมบนสตีมทั้งสิ้น

ใช้ๆๆ ผมเล่น จนตอนนี้ รอแครก ตัวใหม่ ยังไม่เห็น โดนเลยครับ ประมาณ 20-30% เยอะนะครับ แต่ไม่ยักกะโดน
    อีกอย่าง แล้วไหมต้องใช้ ID สตีมแท้ เราก็สมัคร ใหม่ดิครับ สุ่มก็สุ่มไป ไม่เห็น จะยากไรเลย แล้วก็เล่นได้เหมือนกัน

ก็ออนได้ไงครับ เเต่มันเสี่ยงโดนเเบน ถ้าคุณโดนที เกมในสตีมไปหมดเลยนะครับ

ส่วนถ้าคิดจะเอาไอดีใหม่ออน มันเเอดเพื่อนไม่ได้ครับ ต้องสุ่มเอาเท่านั้นเลย
    อีกอย่าง ผมถ้าว่าตัว 3.9GB กว่าๆ ออนได้ไหม แค่นั้น ผมไม่ได้ถามว่้าโดนหรือไม่โดน ผมอ่านแค่

สตีมมันอับเซฟเวอตลอดครับ เดวอีกราวๆ 4 วัน ก็จะต้องหาใหม่ เพราะตัวสตีมมันออับเดตเซฟเวอบ่อยมากๆ 2-4 วัน ต่อครั้ง

อับครั้งหน้า ก็ต้องไปคอยหาเเครกใหม่มาเล่นครับ และต้องไปคอยหาใหม่ทุกสามสี่วันเนี่ยเเหละ

ปล คำเตือน หากใช้ไอดีที่มีเกมบนสตีมเล่น เเล้วดันโดนเเบน มันเเบนเกลี้ยงไอดีเลยนะครับ ไม่ให้เล่นเเม้เเต่ออฟไล ยึดเกมคืนหมดเลย (Xbox มันยังให้เล่นออฟไลได้ ไอนี่เเบนเกลี้ยงไอดี ออฟไลก็ไม่ให้เล่น เเบนถาวร ไม่มีรอลงอาญา)

เป้นคำเตือนเฉยๆครับ เพราะโดนกันมาหลายคนเเล้ว ในเวปนี่ก็เคยโดนกัน (มันเเบนทีร้องไห้กันเลยนะบางคน ไอดีไหนมี CoD ก็ปาไป 2000 เเล้ว เกมอื่นๆอีก เเบนซะเกลี้ยงไอดีเลย)

คือผมไม่ได้มาขวางหรืออะไรนะ เเค่ให้คนที่จะเสี่ยงลองชั่งน้ำหนักดูครับ โอกาสโดนมันก็ไม่เยอะหรอก ราวๆ 20-30% (ผมว่ามัก็ไม่น้อยนะ) ถ้าโดนขึ้นมา เค้าไม่รับฟังเลยนะครับ ส่งเมลไปก็จะไม่ตอบ เพราะเค้าไม่ตอบกลับไอดีที่โดนเเบน

อยากให้ลองคิดว่าคุ้มมั้ย เพราะมันเข้าไทยก็ราคา 499 เองง เเละ ที่สำคัญอยากบอกคือ สตีมเค้าเเบนจริงนะครับ ต่อให้คุุณซื้อเกมเค้า 30-40 เกม เค้าเจอว่าคุณโกงขึ้นมา เเยบนเกลี้ยงครับ (เคยมีคนโดนมาเเล้ว) เค้าไม่เหมือนเมืองไทย ที่มาเเบ่งว่า ลูกค้าที่ซื้อเกมเยอะ จะไม่ค่อยโดนเเบน เดวบริษัทเสียกำไร ไม่ใช่น่อ อย่าลืม นี่ไม่ใข่เมืองไทย

ไม่งั้นบริษัทเกมส่วนมาก ไม่เอาเซฟเวอตัวเองเข้าสตีมให้เสียตังกำไรไปตั้งเเพงหรอกครับ (สตีมเรียกค่าเซฟเวอโหดมาก เเต่ก็ยังมีเกมจากหลายๆค่ายเกมบนเซอเวอสตีม เพราะมันกันโปรโกงเเละเเผ่นกอปได้เยอะมาก)

ฝากคิดสักนิด ก่อนที่จะเล่นกันนะครับผม บางคนไม่รู้ มาอีกทีโดนเเบนไปเเล้ว เเล้วจะมาโกรธเค้าไม่ได้นะ (เคยมีคนโพสด่าสตีม เพราะตัวเองเล่นกอปเเล้วโดนเเบน)

สังเกตใบอดนี้ไม่มีใครเคยเอามาเเจกโปรโกงของสตีมเลย เพราะมันไม่คุ้มเนี่ยเเหละครับ (โปรโกงเกมเยอะเเยะ เเต่เกมบนสตีม ไม่มีใครเอามาเเจก เพราะสาเหตุนี้เเล)

อันนี้ผมก็เขาใจแล้วครับ ไม่ต้อง มาพูดซ้ำ หรอก (เหมือนคนแก่)
    Last edited by goddogza; 22 Feb 2010 at 19:39:35.

ไม่ได้พูดซ้ำครับ ผมอธิบายเพิ่มเติมครับ

ส่วนตรงที่เหมือนคนเเก่ โทดที ผมอายุ 18 ครับ

เเละผมมีหัวคิดพอที่จะไม่พูดซ้ำไปซ้ำมาให้คนที่พูดไม่เข้าหัวฟังครับ ผมพูดให้คนอื่นฟังเพราะที่นี่บอร์ดสาธารณะ

การทีผมจะพิมอะไรเเสดงความคิดเห็น มันเป็นสิทของผมครับ ผมไม่ได้จะมาบอกคุณคนเดียว ไม่ได้เเชทกับคุณสองคนนะครับ รู้ไว้ด้วย

ผมเตือนคนอื่นก็ไม่น่าผิดอะไรครับ เพราะคนที่โดนเเบนไปเเล้วจริงหลายคนมากๆ เท่าที่ผมสนิทก็มีอยู่ 5 คน เเละอีกหลายๆคนที่เคย PM มาถามวิธีกู็ (ซึ่งก็เเน่นอน มันทำไม่ได้) เเต่ผมไม่อยากเอาชื่อเค้ามาอ้าง เพราะมันเป็นการละเมิดสิทธิส่วนบุคคล

ถ้าคุณเเจ้งว่าคุณไม่เคยโดนเเบน ก็โชคดีของคุณไปครับ เเต่คนที่มันโดนจริงๆเเล้วมันมี เเละหลายๆคนที่โดน ไม่รู้ว่ามันมีการเเบนได้ด้วย เเละเพื่อนผมเอง ที่ลงทุนกับสตีมไปกว่า 5 พันบาท เเล้วโดนเเบน

เคสพวกนี้มันเกิดมาหมดเเล้วครับ

ส่วนที่เอาไอดีอื่นเล่น ผมได้เเจ้งไว้เเล้วว่าได้ ได้อ่านมั้ยนั่น เเต่มันเเอดเพื่อนไม่ได้

เล่นออนไปได้วันๆ โดนเเบน ก็มานับเลเวล 1 ใหม่ ถ้าคุณพอใจจะเล่น ก็เล่นไปครับ ผมไม่ได้ว่าอะไรลยนะ เพราะก็เข้าใจว่าเกมมันเเพง

เเต่ที่คุณมาโพสประชดผมนี่ มันไม่ใช่เรื่อง ไม่ใช่ประเด้นครับ

พวกประชดคนอื่นไปวันๆโดยไม่ดูเจตนาที่เค้าจะสื่อออกมา มักก่อดราม่า เเบบหลายๆกระทู้ครับ โพสเเบบนี้ ไร้ซึ่งประโยชครับ

คนไทยมันเก่งเเต่ประชประชันครับ ทั้งๆที่ที่ผมโพสไป คือให้ข้อมูล เเละหวังดีกับคนที่ไม่รู้ ถ้าคุณไม่สน จะผ่านไปก็ได้ครับ ไม่มีใครว่าหรอกครับ การประชดมันไม่เเสดงถึงสมบัตผู้ดีหรอกครับ คนที่โดนเเบนจริงๆมันมีครับ

หัดเปิดใจดูบ้างครับ อย่ามองเเต่ในโลกเเคบๆ เปิดใจซะมั่ง ว่าข้อมูลที่ผมโพส อาจมีประโยชกัยคนอื่น

ไม่ใช่มองเเต่ตัวเอง ว่าไ่จพเป้นต่อตัสเรา เเล้วไปด่าคนที่เค้าโพส มันเป้นการมองโลกเข้าตัวเองครับ ข้อมูลของผมอาจจะจเเป็นกับคนหลายคนครับ
    Last edited by sleipnir; 22 Feb 2010 at 19:57:16.

ชักเสียวๆๆ ขึ้นมาแล้วดิ

เห็นได้ข่าวมาว่า เล่นออนไลน์ ได้ ในZero Gear Demo (วิธีเดียวกับCOD 6)

ใครลองแล้วบอกหน่อยละกันครับ

เดโมมันออนไลได้อยุเเล้วครับ ถูกกฏด้วย เเต่มันเล่นบางด่านไม่ได้ อันนั้นมันออนได้ตามกฎครับ เป็นเดโมของเค้า

เราก็สมัคร ใหม่ดิครับ สุ่มก็สุ่มไป ไม่เห็น จะยากไรเลย แล้วก็เล่นได้เหมือนกัน
    ดีกว่าไม่มีเล่น ครับ
    พูดไม่สุภาพ เลยนะครับ
    เเละอีกหลายๆคนที่เคย PM มาถามวิธีกู็

Page 1 of 5 12345 LastLast

Bookmarks

Bookmarks