overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20
    OverclockZone Member jengpeng's Avatar

Default ช่องใส่ Sim ของ Y460 ใช้ไงอ่ะครับ

พอดีผมเพิ่งจะถอย Y460 มาเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมานี้เอง ก็พอใจมากครับ เร็วดี การ์ดจอสลับใช้ได้(อันนี้ล่ะปลื้มสุดๆเลย) เรื่องเสียงก็ไม่แพ้เลยกับลำโพง JBL ที่ติดมาให้ แต่เซงอยู่เรื่องเดียวที่ว่าใส่ไลเซนวินส์ 7 มาให้ ไม่ใช่นะครับ(ดอสเพียวๆ) ตอนแรกว่าจะซื้อแอร์การ์ด เลยแวบพลิกเครื่องเห็นช่างนึงมันเปิดได้ ก็เลยแกะดู ปรากฏว่าเห็นการ์ดไวเลส รุ่น 5100 มั้ง และก็เห็นสายเสาแต่ใช้กับการ์ดแค่ 2 เสา ปล่อยทึ้งไว้สายนึง สงสัยเค้าเปลี่ยนการ์ดให้ใหม่มั้ง(น่าจะเกี่ยวกะ Wimax) และก็มีช่องใส่ ซิมให้อันนึง ก็เลยลองเอาซิมใส่ดู มันก็ไม่ขึ้นอะไรเลยอ่า สังสัยว่าจะใช้ยังไงครับ จะได้ไม่เสียตังค์ซื้อแอร์การ์ด ใครที่มีรุ่นนี้แล้ว่วยบอกที
    Last edited by jengpeng; 22 Feb 2010 at 12:53:33.

OverclockZone Member Cocktailz's Avatar

ผมก็ใช้มาได้ซัก 4-5 วันละ

ปรับทับใจลำโพงจริง ๆ

ส่วนเรื่องการ์ด ไม่รู็เรื่องเลย ขอโทษที ๆ

ว่าจะ Review อีกกระทู้นึงอยู่ มั่ว ๆ เอา ลองก่อน

OverclockZone Member chawin007's Avatar

มีช่อง ใส่ Sim ด้วยหรอ ถ่ายรูปให้ดูหน่อย จิ

ton_secmu
    Guest

รุ้สึกว่าเราต้องใส่ ชิพ เพิ่มนะครับ บางรุ่นเค้าใส่มา เผื่ออัพเกรดเฉยๆ ข้อมูลจาก ร้านบนเซ็นทรัลแอร์พอร์ต เชียงใหม่ครับผมม

OverclockZone Member

ต้อง ซื้อ moduleมาใส่เพิ่มน่ะครับ

OverclockZone Member jengpeng's Avatar

Quote Originally Posted by pedmaster View Post
    ต้อง ซื้อ moduleมาใส่เพิ่มน่ะครับ
    module คืออะไรครับ แพงป่ะ

OverclockZone Member Hang998's Avatar

.
    Last edited by Hang998; 31 Jul 2011 at 13:56:56.

OverclockZone Member Heer_nut's Avatar

ถอดเเบตออกมา เเล้วเสียบเข้าไป ถ้ามีให้อะนะ 555

bank84
    Guest

ซื้อมาเท่าไหร่เหรอ

อยากได้อยู่รุ่นนี้

OverclockZone Member championrpg's Avatar

Quote Originally Posted by bank84 View Post
    ซื้อมาเท่าไหร่เหรอ

อยากได้อยู่รุ่นนี้
    32,900 บาทคับ เงินสด

OverclockZone Member horakung's Avatar

อย่างของ Dell ก็มีช่องมาให้ครับ แต่ว่าไม่มีโมเด็มภายใน (ถ้าจะเอาเป็น option เพิ่มตัง)

ถ้าเพิ่มเองถูกๆหน่อยก็เริ่มต้นที่ 1400++ บาท ครับ ลองหาดู

OverclockZone Member Hang998's Avatar

.
    Last edited by Hang998; 31 Jul 2011 at 13:57:10.

Quote Originally Posted by championrpg View Post
    32,900 บาทคับ เงินสด
    แง่ว ไมผมซื้อตั้ง 34,100 บาทอ่ะครับ เงินสดด้วย ที่ HWH เซียร์รังสิต

Quote Originally Posted by chawin007 View Post
    มีช่อง ใส่ Sim ด้วยหรอ ถ่ายรูปให้ดูหน่อย จิ

ไม่มีกล้องถ่ายก็เลยเอารูปจากที่กระทู้ชำแหละมาให้ดู

มันอยู่ในช่องนี้ล่ะครับแกะออกจะเห็นเลย
    ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าจะชำแหละให้ดูทำไมไม่เปิดช่องนี้ให้ดูด้วย อิอิ

ใครที่มีรุ่นนนี้ก็ลองถ่ายเอามาให้ให้เพื่อนดูหน่อยครับ
    Last edited by jengpeng; 26 Feb 2010 at 17:14:20.

เอ๊ะๆ วันนี้พอดีไปเปิดเจอ Aircard sierra wireless MC 8781 / 3.5G GPS ตามลิงค์นี้
    http://www.weloveshopping.com/templa...&shopid=195929

เป็นไปได้มั๊ยที่ใส่ซิมแล้วไม่ขึ้นอะไรเลยเป็นเพราต้องใช้ Aircard Enable ตัวนี้รึป่าวครับ

ถ้าเป็นอย่างนี้จริง แล้วจะใส่การ์ดนี้ จากรูป ตรงทางขวาของช่างใส่ซิม เป็น slot EXPRESS MINI ใช่หรือไม่

ถ้าใครให้คำตอบได้ก็คงจะต้องเก็บเงินซื้อแล้วล่ะครับ

ตอนนี้ไส้แห้งเลยเพราะเจ้า Y460 นี่ล่ะ เกลี้ยงเลย

มีช่องใส่ แต่ไม่มี WWAN ต้องหามาใส่ก่อนนะ

Quote Originally Posted by ok.chok View Post
    มีช่องใส่ แต่ไม่มี WWAN ต้องหามาใส่ก่อนนะ
    WWAN คืออะไรครับ งง??

ถามอีกอย่าง

การ์ด Intel WiFi Link 1000/5100 ที่ติดเครื่องมา

อยากเปลี่ยนรุ่นเป็น 6250 ได้ไหม ไว้รับ WiMAX
    Last edited by Hang998; 26 Feb 2010 at 20:07:24.

OverclockZone Member chawin007's Avatar

WiMax ประเทศ ยังไม่อนุญาติให้ใช้นะครับ

เปลี่ยนไปก็ใช้ไม่ได้

Quote Originally Posted by Hang998 View Post
    WWAN คืออะไรครับ งง??

ถามอีกอย่าง

การ์ด Intel WiFi Link 1000/5100 ที่ติดเครื่องมา

อยากเปลี่ยนรุ่นเป็น 6250 ได้ไหม ไว้รับ WiMAX
    WWAN ย่อมาจาก Wireless Wide Area Networks หรือถ้าพูดภาษาชาวบ้านก็คือ โมเด็มของเครือข่ายมือถือนั่นเอง มีทั้งแบบ ADGE GPRS ( AIS Dtac True ) EVDO ( CAT-cdma) HSDPA ( 3G ชาติหน้ามั๊งกว่าจะได้ใช้ ) ถ้ามีช่อง PCI เหลือก็ใส่ได้ ส่วน เรื่อง 6250 ไม่แน่ใจว่า Bios จะรับใหม รอท่านอิ่นมาคอนเฟิร์มอีกทีครับ

Quote Originally Posted by ok.chok View Post
    WWAN ย่อมาจาก Wireless Wide Area Networks หรือถ้าพูดภาษาชาวบ้านก็คือ โมเด็มของเครือข่ายมือถือนั่นเอง มีทั้งแบบ ADGE GPRS ( AIS Dtac True ) EVDO ( CAT-cdma) HSDPA ( 3G ชาติหน้ามั๊งกว่าจะได้ใช้ ) ถ้ามีช่อง PCI เหลือก็ใส่ได้ ส่วน เรื่อง 6250 ไม่แน่ใจว่า Bios จะรับใหม รอท่านอิ่นมาคอนเฟิร์มอีกทีครับ
    ชัดเจน ขอบคุณมาก

รอผู้รู้คอมเฟิร์มเรื่อง BIOS อีกที !
    Last edited by Hang998; 31 Jul 2011 at 13:58:10.

Tags for this Thread

Bookmarks

Bookmarks