Announcement

Collapse
No announcement yet.

psuเก่าๆ กะ บอร์ใหม่ อยากสอบถาม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• psuเก่าๆ กะ บอร์ใหม่ อยากสอบถาม

พอดีชุดเก่าๆของลูก บอร์ดพัง ก็เลยว่าจะซื้อ บอร์ด กะ cpu ใหม่
    จะเอา 775 กะ e5200 มาลอง

แต่ติดปัญหา ซื้อ บอร์ด ใหม่ แล้วจะใช้ Power ตัวเดิม เป็น enermax 350 w เพื่อประหยัด

ปลัก ของ Power เป็นแบบ 20 pin แต่บอร์ดใหม่เป็นแบบ 24 pin

อยากถาม1.จะเอา power ตัวเก่ามาใช้ได้หรือเปล่าครับ
    2.ถ้าใช้ได้แล้วจะเสียบปลักต่ออย่างไรครับ ช่องมันไม่เท่ากัน
    3.ไฟจะพอมั้ยครับ ของเดิมใช้กะ xp2500+@3200+ กะ 7600GT AGP เอาอยู่ ของใหม่ว่าจะใช้ e5200 จอ ออนบอร์ด แล้วค่อยหาซื้อ pci-e ตัวเล็กๆมาต่อเพิ่มที่หลังตอนมีตังแล้ว

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ

ไม่น่าจะพอครับ ไปหาpsu ถูกๆ สัก 450-500w ก็ได้ครับ

Comment

อีนังแม็กไฟพอนะ แค่ต้องไปหาตัวแปลงเป็น 24 พิน มาใส่

e5200 ไม่ได้กินไฟอะไรมาก

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
        อีนังแม็กไฟพอนะ แค่ต้องไปหาตัวแปลงเป็น 24 พิน มาใส่

e5200 ไม่ได้กินไฟอะไรมาก
        ตัวแปลง หาซื้อที่ไหนครับ ที่พันทิพมีมั้ยครับ ผมจะไปลองหาแถวพันทิพดู
        แล้วราคาแพงมั้ยครับ ถ้าแพงจะเอางบส่วนนี้ไปซื้อ เพาเวอร์ถูกๆมาใช้แทน ซัก 400-500 บาทพอไหวมั้ยครับ

รบกวนอีกนิดครับ

Comment

หน้าตาประมาณนี้ ไม่แน่ใจราคา แต่คิดว่า ไม่น่าเกิน 100 ครับ พันทิพชั้น 4 โซนหลังมีเยอะครับ ลองเดินดู

อีนังแม็คตัวเดิม ดีกว่าพาเวอร์ติดเคสตั้งเยอะครับ ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
            หน้าตาประมาณนี้ ไม่แน่ใจราคา แต่คิดว่า ไม่น่าเกิน 100 ครับ พันทิพชั้น 4 โซนหลังมีเยอะครับ ลองเดินดู

อีนังแม็คตัวเดิม ดีกว่าพาเวอร์ติดเคสตั้งเยอะครับ ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับ

โอ้ว ขอบคุณมากๆครับ

Comment

ไม่เป็นไร คับ ^^

Comment

Working...
              X