overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25
    OverclockZone Member the oldArtist's Avatar
    วังหิน,มทส. เมืองย่าโม,สลักได

Smile set อุปกรณ์คาราโอเกะไว้ร้องรำทำเพลง

ครับอย่างที่ตั้งกระทู้ คืออยากเซ็ทโน๊ตบุคไว้เล่นคาราโอเกะกับเพื่อน ๆ ก็พวกนิค พวกวินคารา เทือกนี้แหละ แต่เสียงดนตรีที่ออกมามันแย่มาก ๆ ไม่สมจริงเลย จึงขอให้ผู้รู้กูรู้ทั้งหลายช่วยอนุเคราะห์หน่อย ว่าต้องเพิ่ม ต้องเติมอะไรบ้าง... เอาแบบบ้าน ๆ พอ ขั้นเทพได้ก็ไม่ว่ากัน ถ้าได้จะให้เป็นอาจาน... ฮา

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

ลองเล่นตัว extream/karalight +soundfont ครับ เสียงดีไปอีกแบบ
    อยากเสียงดีกว่านี้ก็หาซื้อซาวด์การ์ดมาใส่เพิ่ม หรือ ซื้อแบบ usb ก็ได้ กำ

OverclockZone Member Antonov 12's Avatar
    ที่ชายแดนกทม. - เมืองปากน้ำ

ผมเคยใช้ Notebook โดยที่ไม่ได้ใช้ Sound card อืนๆ เลยนะครับ
    แต่เลือกหาลำโพงของชุดมินิโฮมฯ ที่เป็นแบบ Active Sub. Woofer มาเชื่อมต่อเท่านั้นครับ เพียงพอแล้ว
    เสียตังค์เพิ่มก็เพียงชุดลำโพงชุดนั้นนั่นแหละ ไม่ต้องมี Pre-Amp, AVR, Sound card อะไรเลยครับ

OverclockZone Member 125R's Avatar

ผมเล่นโปรแกรม extream ครับ soundfont คือตัวแปรสำคัญ ผมปรับเพิ่มเสียงกีตาร์และเครื่องดนตรีอื่นๆอีกนิดหน่อย ฟังเพราะเหมือนพวก file mp3 เลยครับ แค่ไม่มีเสียงคนร้องเฉยๆ แบบเดิมๆเป็นอะไรที่แย่มาก โป๊งๆฉึ่งๆ

ลองเข้าไปหาข้อมูลที่ karaoke-soft ดูครับ

OverclockZone Member the oldArtist's Avatar

Thumbs up คาราโอเกะ

ขอบคุณบรรดาท่านกูรู้ทั้งหลาย ที่ช่วยไขความกระจ่างให้คนแก่ ๆ เข้าถึงความสุขแบบไม่เปลืองเงินมากนัก คิดว่ายังมีอีกหลายคนต้องการพาตัวเองไปสู่ความสุขอย่างนี้ด้วยเทคนิคที่ว่า... ขอบคุณนะก๊าบ...

Quote Originally Posted by the oldArtist View Post
    ขอบคุณบรรดาท่านกูรู้ทั้งหลาย ที่ช่วยไขความกระจ่างให้คนแก่ ๆ เข้าถึงความสุขแบบไม่เปลืองเงินมากนัก คิดว่ายังมีอีกหลายคนต้องการพาตัวเองไปสู่ความสุขอย่างนี้ด้วยเทคนิคที่ว่า... ขอบคุณนะก๊าบ...
    Quote Originally Posted by 125R View Post
    ผมเล่นโปรแกรม extream ครับ soundfont คือตัวแปรสำคัญ ผมปรับเพิ่มเสียงกีตาร์และเครื่องดนตรีอื่นๆอีกนิดหน่อย ฟังเพราะเหมือนพวก file mp3 เลยครับ แค่ไม่มีเสียงคนร้องเฉยๆ แบบเดิมๆเป็นอะไรที่แย่มาก โป๊งๆฉึ่งๆ

ลองเข้าไปหาข้อมูลที่ karaoke-soft ดูครับ
    ขอบคุณบรรดาท่านกูรู้ทั้งหลาย ที่ช่วยไขความกระจ่างให้คนแก่ ๆ เข้าถึงความสุขแบบไม่เปลืองเงินมากนัก คิดว่ายังมีอีกหลายคนต้องการพาตัวเองไปสู่ความสุขอย่างนี้ด้วยเทคนิคที่ ว่า... ขอบคุณนะก๊าบ...

Quote Originally Posted by maxx2007 View Post
    ลองเล่นตัว extream/karalight +soundfont ครับ เสียงดีไปอีกแบบ
    อยากเสียงดีกว่านี้ก็หาซื้อซาวด์การ์ดมาใส่เพิ่ม หรือ ซื้อแบบ usb ก็ได้ กำ
    ขอบคุณครับ แล้วใส่ soundfont นี่ทำไงคับ ?

OverclockZone Member 125R's Avatar

ซาวด์ฟ้อนท์มันต้อง add เข้าไปครับ แล้วไปตั้งให้ออก midiport อะไรนี่เหละครับ จำไม่ได้
    เดี๋ยวเลิกงานจะกลับไปลองเปิดดูให้ครับ จำหน้าตาไม่ได้

OverclockZone Member indyz's Avatar

ของฟรีต้อง ลิเกซิ่งครับ ใช้ซาวน์ฟรอนท์ได้ ทางนี้เลยครับ

OverclockZone Member Antonov 12's Avatar

ท่านเจ้าของกระทู้คงไม่อยู่ในวัยที่จะมาฟังลิเกซิ่ง หรือ ใช้ SF ประเภทเสียง สแนร์ ออกแนว โป๊งๆๆๆ โป๊งๆชึ่ง แล้วกระมังครับ
    อีกอย่างหากไม่เจอ SF ที่ดี ถูกใจ ถูกแนวเพลงของตัวเอง ไม่ใช้ดีกว่าครับ ปรับแต่งไม่เป็นกลายเป็นเพลงไม่ได้เรื่องไปเลย

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

Quote Originally Posted by 125R View Post
    ซาวด์ฟ้อนท์มันต้อง add เข้าไปครับ แล้วไปตั้งให้ออก midiport อะไรนี่เหละครับ จำไม่ได้
    เดี๋ยวเลิกงานจะกลับไปลองเปิดดูให้ครับ จำหน้าตาไม่ได้
    มี sf แจ่มๆบ้างใหมท่าน แบ่งผมหน่อย
    ผมหาโหลดของฟรีมาใช้(ทำเองไม่เป็น) ยังไม่โดนเท่าไหร่

ผมโหลดผ่านซาวด์การ์ดเลย

แล้วตอนนี้ ตกลงท่านเจ้าของกระทู้เล่นตัวไหนอยู่ครับ
    หาที่ถูกใจได้ยัง ผมเคยเล่น all in one karaoke แล้วมาเล่น extream ลูกเล่นเหนือกว่าเยอะ
    karalight ผมก็มีแต่คิดว่าด้อยกว่า extream ผมได้มาฟรีๆ เพื่อนทำงานคุมเครื่องเสียงในโรงแรม
    ก๊อบมาให้ ^^"

Quote Originally Posted by maxx2007 View Post
    มี sf แจ่มๆบ้างใหมท่าน แบ่งผมหน่อย
    ผมหาโหลดของฟรีมาใช้(ทำเองไม่เป็น) ยังไม่โดนเท่าไหร่

ผมโหลดผ่านซาวด์การ์ดเลย

ผมมี 4-5 ตัว ลองเล่นสลับไปมา ไม่รู้อันไหนแจ่มสุด
    ถ้าท่านอยู่ใกล้ๆ มาก๊อบเอาจากผมก็ได้

ผมทำลิ๊งค์ฝากไม่เป็น และลิ๊งค์ในบริษัทก็ใช้ไม่ได้ด้วย
    โดนบล็อค ยังดีที่เวป overclock เข้าได้ ที่ห้องใช้เนทมือถืออืดสุดๆ T_T"

ผมมี 4-5 ตัว ลองเล่นสลับไปมา ไม่รู้อันไหนแจ่มสุด
    ถ้าท่านอยู่ใกล้ๆ มาก๊อบเอาจากผมก็ได้

ผมทำลิ๊งค์ฝากไม่เป็น และลิ๊งค์ในบริษัทก็ใช้ไม่ได้ด้วย
    โดนบล็อค ยังดีที่เวป overclock เข้าได้ ที่ห้องใช้เนทมือถืออืดสุดๆ T_T"
    ขอลิสหลังไมค์

OverclockZone Member BZZ's Avatar

โหแบบนี้ท่าน 125R ทำเป็น how to มาเลยดีกว่าครับ 55
    เคยลองพวก midi คาราโอเกะเซ็ตไม่เป็น เสียงไม่ไหว ชอบแบบที่เค้าขายปกติมากกว่า
    อันพวกที่ต้องปิดเสียงร้องออกชาแนลนึง แต่จริงๆชอบไปร้านกะเพื่อนมากกว่า
    แต่ถ้าโปรแกรมคาราโอเกะทำเสียงแบบปกติได้นี่ ขอวิธีด้วยคนครับ อิอิ

Quote Originally Posted by BZZ View Post
    โหแบบนี้ท่าน 125R ทำเป็น how to มาเลยดีกว่าครับ 55
    เคยลองพวก midi คาราโอเกะเซ็ตไม่เป็น เสียงไม่ไหว ชอบแบบที่เค้าขายปกติมากกว่า
    อันพวกที่ต้องปิดเสียงร้องออกชาแนลนึง แต่จริงๆชอบไปร้านกะเพื่อนมากกว่า
    แต่ถ้าโปรแกรมคาราโอเกะทำเสียงแบบปกติได้นี่ ขอวิธีด้วยคนครับ อิอิ

Quote Originally Posted by BZZ View Post
    จึ๋ยยย .... ผมไม่ค่อยเล่นเก่งอะไรมากหรอกครับ
    เพื่อนมันสอนลวกๆให้อีกต่อ เดี๋ยวผมเลิกงานจะกลับไปดูข้อมูล
    จำพวกลดเสียงเบส เสียงอิเล็กโทน เน้นเสียงกีต้าร์
    แต่ก็ลองผิดลองถูกเอาน่ะครับ หรือใครอยู่ใกล้ผมมาแลกเปลี่ยนข้อมูลกันได้นะครับ ^^"

จึ๋ยยย .... ผมไม่ค่อยเล่นเก่งอะไรมากหรอกครับ
    เพื่อนมันสอนลวกๆให้อีกต่อ เดี๋ยวผมเลิกงานจะกลับไปดูข้อมูล
    จำพวกลดเสียงเบส เสียงอิเล็กโทน เน้นเสียงกีต้าร์
    แต่ก็ลองผิดลองถูกเอาน่ะครับ หรือใครอยู่ใกล้ผมมาแลกเปลี่ยนข้อมูลกันได้นะครับ ^^"
    กับ extrem นะครับ
    1. ไปเปิด sf ก่อนครับ 2. เลือก midi out > soundfont midi port
    3. แล้วไปปรับแต่งเสียงใน midi mapper เช่นเพิ่มเสียงกีต้าร์ให้สุด ลดเสียงอิเล็กโทนสักนิด
    เพิ่มกลอง ลดเบส ตามใจชอบเลยครับ
    รูป รูป

ขอลิสหลังไมค์
    เดี๋ยวผมฝากท่าน tamkator คนบ้านเดียวกัน กะท่าน
    ไปให้นะครับ

เดี๋ยวผมฝากท่าน tamkator คนบ้านเดียวกัน กะท่าน
    ไปให้นะครับ
    ขอบคุณมากๆ ครับท่าน

Page 1 of 2 12 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Bookmarks