Announcement

Collapse
No announcement yet.

set อุปกรณ์คาราโอเกะไว้ร้องรำทำเพลง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• set อุปกรณ์คาราโอเกะไว้ร้องรำทำเพลง

ครับอย่างที่ตั้งกระทู้ คืออยากเซ็ทโน๊ตบุคไว้เล่นคาราโอเกะกับเพื่อน ๆ ก็พวกนิค พวกวินคารา เทือกนี้แหละ แต่เสียงดนตรีที่ออกมามันแย่มาก ๆ ไม่สมจริงเลย จึงขอให้ผู้รู้กูรู้ทั้งหลายช่วยอนุเคราะห์หน่อย ว่าต้องเพิ่ม ต้องเติมอะไรบ้าง... เอาแบบบ้าน ๆ พอ ขั้นเทพได้ก็ไม่ว่ากัน ถ้าได้จะให้เป็นอาจาน... ฮา

ลองเล่นตัว extream/karalight +soundfont ครับ เสียงดีไปอีกแบบ
    อยากเสียงดีกว่านี้ก็หาซื้อซาวด์การ์ดมาใส่เพิ่ม หรือ ซื้อแบบ usb ก็ได้ กำ

Comment

ผมเคยใช้ Notebook โดยที่ไม่ได้ใช้ Sound card อืนๆ เลยนะครับ
      แต่เลือกหาลำโพงของชุดมินิโฮมฯ ที่เป็นแบบ Active Sub. Woofer มาเชื่อมต่อเท่านั้นครับ เพียงพอแล้ว
      เสียตังค์เพิ่มก็เพียงชุดลำโพงชุดนั้นนั่นแหละ ไม่ต้องมี Pre-Amp, AVR, Sound card อะไรเลยครับ

Comment

ผมเล่นโปรแกรม extream ครับ soundfont คือตัวแปรสำคัญ ผมปรับเพิ่มเสียงกีตาร์และเครื่องดนตรีอื่นๆอีกนิดหน่อย ฟังเพราะเหมือนพวก file mp3 เลยครับ แค่ไม่มีเสียงคนร้องเฉยๆ แบบเดิมๆเป็นอะไรที่แย่มาก โป๊งๆฉึ่งๆ

ลองเข้าไปหาข้อมูลที่ karaoke-soft ดูครับ

Comment

คาราโอเกะ

ขอบคุณบรรดาท่านกูรู้ทั้งหลาย ที่ช่วยไขความกระจ่างให้คนแก่ ๆ เข้าถึงความสุขแบบไม่เปลืองเงินมากนัก คิดว่ายังมีอีกหลายคนต้องการพาตัวเองไปสู่ความสุขอย่างนี้ด้วยเทคนิคที่ว่า... ขอบคุณนะก๊าบ...

Comment

Originally posted by the oldArtist View Post
            ขอบคุณบรรดาท่านกูรู้ทั้งหลาย ที่ช่วยไขความกระจ่างให้คนแก่ ๆ เข้าถึงความสุขแบบไม่เปลืองเงินมากนัก คิดว่ายังมีอีกหลายคนต้องการพาตัวเองไปสู่ความสุขอย่างนี้ด้วยเทคนิคที่ว่า... ขอบคุณนะก๊าบ...
            Originally posted by 125R View Post
            ผมเล่นโปรแกรม extream ครับ soundfont คือตัวแปรสำคัญ ผมปรับเพิ่มเสียงกีตาร์และเครื่องดนตรีอื่นๆอีกนิดหน่อย ฟังเพราะเหมือนพวก file mp3 เลยครับ แค่ไม่มีเสียงคนร้องเฉยๆ แบบเดิมๆเป็นอะไรที่แย่มาก โป๊งๆฉึ่งๆ

ลองเข้าไปหาข้อมูลที่ karaoke-soft ดูครับ
            ขอบคุณบรรดาท่านกูรู้ทั้งหลาย ที่ช่วยไขความกระจ่างให้คนแก่ ๆ เข้าถึงความสุขแบบไม่เปลืองเงินมากนัก คิดว่ายังมีอีกหลายคนต้องการพาตัวเองไปสู่ความสุขอย่างนี้ด้วยเทคนิคที่ ว่า... ขอบคุณนะก๊าบ...

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
              ลองเล่นตัว extream/karalight +soundfont ครับ เสียงดีไปอีกแบบ
              อยากเสียงดีกว่านี้ก็หาซื้อซาวด์การ์ดมาใส่เพิ่ม หรือ ซื้อแบบ usb ก็ได้ กำ
              ขอบคุณครับ แล้วใส่ soundfont นี่ทำไงคับ ?

Comment

ซาวด์ฟ้อนท์มันต้อง add เข้าไปครับ แล้วไปตั้งให้ออก midiport อะไรนี่เหละครับ จำไม่ได้
                เดี๋ยวเลิกงานจะกลับไปลองเปิดดูให้ครับ จำหน้าตาไม่ได้

Comment

ของฟรีต้อง ลิเกซิ่งครับ ใช้ซาวน์ฟรอนท์ได้ ทางนี้เลยครับ

Comment

ท่านเจ้าของกระทู้คงไม่อยู่ในวัยที่จะมาฟังลิเกซิ่ง หรือ ใช้ SF ประเภทเสียง สแนร์ ออกแนว โป๊งๆๆๆ โป๊งๆชึ่ง แล้วกระมังครับ
                    อีกอย่างหากไม่เจอ SF ที่ดี ถูกใจ ถูกแนวเพลงของตัวเอง ไม่ใช้ดีกว่าครับ ปรับแต่งไม่เป็นกลายเป็นเพลงไม่ได้เรื่องไปเลย

Comment

Originally posted by 125R View Post
                      ซาวด์ฟ้อนท์มันต้อง add เข้าไปครับ แล้วไปตั้งให้ออก midiport อะไรนี่เหละครับ จำไม่ได้
                      เดี๋ยวเลิกงานจะกลับไปลองเปิดดูให้ครับ จำหน้าตาไม่ได้
                      มี sf แจ่มๆบ้างใหมท่าน แบ่งผมหน่อย
                      ผมหาโหลดของฟรีมาใช้(ทำเองไม่เป็น) ยังไม่โดนเท่าไหร่

ผมโหลดผ่านซาวด์การ์ดเลย

Comment

แล้วตอนนี้ ตกลงท่านเจ้าของกระทู้เล่นตัวไหนอยู่ครับ
                        หาที่ถูกใจได้ยัง ผมเคยเล่น all in one karaoke แล้วมาเล่น extream ลูกเล่นเหนือกว่าเยอะ
                        karalight ผมก็มีแต่คิดว่าด้อยกว่า extream ผมได้มาฟรีๆ เพื่อนทำงานคุมเครื่องเสียงในโรงแรม
                        ก๊อบมาให้ ^^"

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
                          มี sf แจ่มๆบ้างใหมท่าน แบ่งผมหน่อย
                          ผมหาโหลดของฟรีมาใช้(ทำเองไม่เป็น) ยังไม่โดนเท่าไหร่

ผมโหลดผ่านซาวด์การ์ดเลย

ผมมี 4-5 ตัว ลองเล่นสลับไปมา ไม่รู้อันไหนแจ่มสุด
                          ถ้าท่านอยู่ใกล้ๆ มาก๊อบเอาจากผมก็ได้

ผมทำลิ๊งค์ฝากไม่เป็น และลิ๊งค์ในบริษัทก็ใช้ไม่ได้ด้วย
                          โดนบล็อค ยังดีที่เวป overclock เข้าได้ ที่ห้องใช้เนทมือถืออืดสุดๆ T_T"

Comment

ผมมี 4-5 ตัว ลองเล่นสลับไปมา ไม่รู้อันไหนแจ่มสุด
                            ถ้าท่านอยู่ใกล้ๆ มาก๊อบเอาจากผมก็ได้

ผมทำลิ๊งค์ฝากไม่เป็น และลิ๊งค์ในบริษัทก็ใช้ไม่ได้ด้วย
                            โดนบล็อค ยังดีที่เวป overclock เข้าได้ ที่ห้องใช้เนทมือถืออืดสุดๆ T_T"
                            ขอลิสหลังไมค์

Comment

โหแบบนี้ท่าน 125R ทำเป็น how to มาเลยดีกว่าครับ 55
                              เคยลองพวก midi คาราโอเกะเซ็ตไม่เป็น เสียงไม่ไหว ชอบแบบที่เค้าขายปกติมากกว่า
                              อันพวกที่ต้องปิดเสียงร้องออกชาแนลนึง แต่จริงๆชอบไปร้านกะเพื่อนมากกว่า
                              แต่ถ้าโปรแกรมคาราโอเกะทำเสียงแบบปกติได้นี่ ขอวิธีด้วยคนครับ อิอิ

Comment

Working...
                              X