Announcement

Collapse
No announcement yet.

Folder Windows.old ลบได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Folder Windows.old ลบได้ไหมครับ

ลบแล้วจะมีปัญหาอะไรไหมครับ เพราะผมลงWindowsใหม่แต่ดันมี Folder Windows.old ค้างอยู่

ในFolder Windows.old มันก็จะมีพวกข้อมูลพวกไฟล์ต่างๆพวกโปรแกรมที่ติดตั้งอยู่ตอนใช้Windowsเก่าอะครับ

ถ้าไม่ต้องการไฟล์ในวินโดวส์ตัวเก่าก็ลบทิ้งไปเลยครับ

Comment

ลบทิ้งเลย หนัก แต่ก๊อปไฟล์ที่จำเป็นในอันเก่าก่อนครับ

Comment

ถ้าจะลบแนะนำให้ลบใน Disk CleanUp ครับ ...

Comment

ระหว่างการติดตั้ง Windows 7 ถ้าคุณไม่ฟอร์แมตพาร์ติชัน แฟ้มที่ใช้ใน Windows รุ่นก่อนจะถูกเก็บไว้ในโฟลเดอร์ Windows.old ประเภทแฟ้มในโฟลเดอร์นี้จะขึ้นอยู่กับคอมพิวเตอร์ของคุณ

หลังจากที่คุณใช้ Windows 7 สักพัก ตัวอย่างเช่น หนึ่งหรือสองสัปดาห์ และคุณมั่นใจว่าแฟ้มและการตั้งค่าของคุณนั้นอยู่ในสภาวะที่คุณต้องการแล้ว คุณสามารถคืนพื้นที่ดิสก์ได้อย่างปลอดภัย และใช้การล้างข้อมูลบนดิสก์ เพื่อลบโฟลเดอร์ Windows.old

1. คลิกปุ่ม Start พิมพ์ Disk Cleanup ในกล่องค้นหา จากนั้นคลิก Disk Cleanup (ถ้าระบบแจ้งให้คุณเลือกไดรฟ์ ให้เลือกไดรฟ์ที่คุณใช้ติดตั้ง Windows จากนั้นคลิก Next)
          2. คลิก Clean up system files (ถ้าระบบแจ้งให้คุณเลือกไดรฟ์อีกครั้ง ให้เลือกไดรฟ์ที่คุณใช้ติดตั้ง Windows จากนั้นคลิก Next
          3. เลือก Previous Windows installation(s) และไฟล์ประเภทอื่นๆ ที่คุณต้องการลบ
          คลิก OK และคลิก Delete Files

Comment

Working...
          X