Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ m/b ให้ alhont x2 4000+ ให้หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ m/b ให้ alhont x2 4000+ ให้หน่อย

จะไป ซื้อ วัน พรุ่นนี้แล้ว คับ
    เพราะ อันเก่า เอาไป เครม กับ ASYS ตั้งแต่วันที่ 29 มค แล้วยังไม่มา
    เลยตัดสินใจ ซื้อ ใหม่ เลยไปถามร้าน เขา แนะนำ ASUS M2N68 มา
    ไม่รู้ มี การ์ด จอ ออนบอด ไหม
    แล้ว ถ้า ท่านทั้งหลาย จะ แนะนำมา ช่วย แนะนำหน่อย นะ คับ
    ผมใช้ATHLON x2 4000+ ครับ เป็น am2 ไม่รู้ว่าจาใส่ กับ am3 ได้ไหม เนี้ย
    (ผมอยู่เชียงใหม่ คับ)

Asrock A785GM-LE ครับใช้ DDR2 ได้ + รองรับ AM3

ราคาถูก มีการ์ดจอ onboard ด้วย

Comment

Originally posted by wUcGhE View Post
      Asrock A785GM-LE ครับใช้ DDR2 ได้ + รองรับ AM3

ราคาถูก มีการ์ดจอ onboard ด้วย
      +1 ครับ รากหญ้าตัวนี้ ต่อไว้เผื่ออยากเปลี่ยนCPU เป็นAM3 ก็ยังได้ครับ

Comment

Originally posted by wUcGhE View Post

Comment

ขอบคุณมาคับ
          เดี๋ยวจะลองไป หา ดู น่ะ คับ

Comment

ASUS M2N68 บอกคำเดียวว่า อย่าไปเล่นครับ

ลากไม่เอาอ่าว แถม Connector ต่างๆ ก็น้อยด้วย

มี SATA II แค่ 2 หัว อย่างนี้จะไปพออะไรครับ

HDD 1 ตัว กับ DVD-RW แบบ SATA อีกตัวก็เต็มแล้วครับ

ชิปเซ็ทก็เก่า พระเจ้าเหา ...

เล่นตัวนี้ ไปเล่น Asrock N68-S ยังจะดีกว่าอีกครับ... ค่าตัว 1500 เท่านั้น ไปเลยที่ JIB (ตึก CM Computer ข่วงสิงห์ ชั้น 1 หน้าลิฟท์)

บอร์ดตัวนี้มี Connector ต่างๆ เพียบครับ... SATA II 4 หัว เจ๋งกว่าเยอะครับ ลากไกลด้วย

หรือถ้างบหนาขนาด 2000+ ก็เล่น Asrock A785GM-LE เอาเลยครับ อันนี้เจ๋งจริง Onboard แรงๆ
            Last edited by XP_armor; 23 Feb 2010, 10:03:05.

Comment

ECS A780GM-A ครับ ลองดู

Comment

M4A78 Pro ก็ยังโอเคนะครับ ถ้ายังอยากใช้แรมDDR2

Comment

Working...
                X