Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง E6420@400*7 กับ E6420@380*8 อันไหนแรงกว่ากันคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง E6420@400*7 กับ E6420@380*8 อันไหนแรงกว่ากันคับ

ระหว่าง E6420@400*7 กับ E6420@380*8 อันไหนแรงกว่ากันคับ
    ในการ Encode files/Zip/และเล่นเกมส์

อยากรู้จางเลย ขอบคุณล่วงหน้าคับ

ถ้าเรื่อง encode ละก็ยิ่ง MHz ยิ่งเยอะยิ่งเร็วกว่าครับ อัดไปให้สุดเท่าที่ทำได้เลยครับ

Comment

Encode files แบบที่ 2 แรงกว่า
      เล่นเกม พอกัน แบบที่ 2 น่าจะแรงกว่านิดนึง
      เหมือนกับ E4400 กับ E6300

Comment

แล้วแบบแรก มันมีอะไรดี บ้างล่ะคับ อยากรุ้

Comment

ดันๆ ช่วยตอบ ทีคับ แล้วแบบแรก มีอันไหนดีกว่าแบบ 2 ในเรื่องไหนบ้างอะคับ

Comment

ผมว่าน่าจะลองดูเองให้เห็นผลกับมือเลยนะครับ

แต่ถ้าปรับ1:1 ยังงัยบัสแรมก็วิ่ง800 งั้นเลือกอันแรกอ่ะนะ

Comment

*8 มัน clock มันสูงใช่มะ จะเกิดคอขวดใหม เรื่องเร็วผมว่า แบบสองอ่ะ แต่เรื่องแรง ผมว่าแบบแรก
              แต่ *8 มันได้เท่าไรอ่ะ

Comment

ถ้าสัก 450*8 นี่ก็แรง ok เลยนะฮะ

Comment

Working...
                X