overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 75
    OverclockZone Member youth's Avatar

Default ผมผิดมากใหมช่วยตัดสินหน่อยครับ

สวัสดีชาวคอนโซนทุกท่าน แหะๆๆ
    พอดีมีปัญหาให้เครียดนิดๆหน่อยๆ

พอดีผมมี Face Book เป็นของตัวเองครับ ^^
    แล้วเพิ่งได้ I-Phone 2G มือสองมาและรู้ว่ามันอัพรูปผ่านไอโฟนได้เลย

ผมก็จัดแจงถ่ายรูป PSP อัพลง Face book ของผมซะ ที่ผมถ่ายรูป PSP ก็เพราะผมวางมันใว้หน้าคอม จะให้ไปถ่ายอะไรละใช่ใหม ^^

รู้ใหมพี่น้อง มีโพสต์ของคนๆนึง มาพิมพ์ในรูปที่ผมโพสต์หลายๆรูป

เนื้อความประมาณว่า "ทำไมขี้อวดจัง" ไม่พอครับ..เค้าไปลากแฟนมาคอมเม้นด้วยประมาณ "ก็จะได้ให้คนอื่นรู้ไงว่ามี" - -*

อ้าวเห้ย Face ตูจะอัพรูปอะไรนี้ต้องแคร์พวกนี้ด้วยเหรอเนี้ย กรำ

แล้วผมก็โดนใหญ่เลย.......หลายอย่าง ผมผิดใหมเนี้ย

โดนด่าด้วย 555+ จริงๆนะ ประมาณว่า จนไม่ลง อีตุ๊ดอะไรแบบนี้ เอากับมันสิ มาคอมเม้นในเฟสตู แบบไม่มีมายาทแล้ว ยังด่าตรูอีก สรุปตรูผิดใช่ใหมเนี้ย

เซ็งเลย ผมผิดใช่ใหมพี่น้อง
    ...................................................................
    ภาค 2 ผมผิดใหม

เหตุเกิดวันเดียวกัน

ผมมีเพื่อนขายโทรศัพท์ แล้วคราวนี้มันลงขาย ไอพอดทัช ซึ้งหน้าจอเกิดไบรท์จุดใหญ่กลางจอ แต่มันไม่ได้บอกใว้ในกระทู้

คนซื้อไปก็ไม่รู้สิพี่น้อง พอได้ของ กรำ กล่องไม่มี แต่ดันใส่้ถุงกันกระแทกมาแทนที่จะใส่กล่อง(ไอพอดทัชในถุงกันกระแทก)

พอดีเค้าเห็นผมไปคอมเม้นกระทู้นั้น ว่ารู้จัก เค้าเลยโทรหาผมบอกว่า

"ได้ไอพอดทัชมาแต่มีไบรท์ใหญ่มากกลางจอเลย ผมจะทำยังไงดีเพราะเค้าไม่ได้แจ้งใว้ในกระทู้"

ผมเลยถามว่า "ติดต่อเพื่อนผมรึยัง" เค้าก็ว่า "โทรไปไม่รับสาย รูปประจำตัวก็เอาออกด้วย"

อารมณ์นี้ผมเคยเจอนะ...เพลย์3 เครื่องแรกที่ได้มา แตกละเอียด ก็เครียดเลยสิ เลยเข้าใจอารมร์เค้าเหมือนกัน

ก็เลยอาสาจะตามให้ ผมเลยโพสต์ลง Face เพราะัเพื่อนมันเล่นประจำ บอกให้คืนเงินเค้าไปเถอะขายของเสียแบบนี้มันบาปนะ ประมาณนี้

รู้ใหมผมเจอกับอะไร.............

ผมโดนด่าครับ.....ว่าไปทำเพื่อนเสียภาพพจน์..ถือศิลนะไม่เคยหลอกไม่เคยโกงใคร..แล้วผมก็โดนด่า ปากม๋า - -* กลายเป็นว่าผมเป็นคนผิดซะงั้น

ด้วยความที่เป็นเพื่อนกัน เอาหว่ะ ก็เลยไปขอโทษใน Face บอกว่าไม่ได้มีเจตนาไม่ดี แต่อยากให้รับผิดชอบคนซื้อหน่อย

เพื่อนๆกันที่ไม่รู้เรื่องอะไร ก็มาโพสต์ต่อว่าผม ว่า คิดก่อนทำสิ เหมือนกับผมไปทำร้ายเค้า

- -*เจริญละ ตรูผิดใช่ใหม(โทรศัทพ์ก็ไม่รับ รูปประจำตัวก็เอาออก)

แล้ว + กับคุณนายในภาคแรก รุมด่าผมเฉยเลย ว่า"เป็นพ่อค้าปากดี ดีกว่าเป็นคนปากม๋าแบบผม"

555555555555+

2 เรื่องในหนึ่งวัน ผมผิดเองทั้งนั้นใช่ใหมเนี้ย
    Last edited by youth; 22 Feb 2010 at 21:30:31.

OverclockZone Member VaLeRian's Avatar

ไม่ผิดครับ สิทธิ์ของเรานี่ครับ เป็นผมจะตอกกลับ เเล้วไปหนักหัวส่วนไหนของเมิงครับ....

ผมก็ชื้อของใหม่ก็ถ่ายรูปลง FB นะครับหลายอย่างเลย -_______-

ปล.บางทีคนเรามันอิจฉาอะครับ ทำใจ...

OverclockZone Member Nikita's Avatar
    C.T.U. Los Angeles

กรรม.....

เอาเถอะครับช่างมันไป มันหน้าเพจของคุณด้วยซ้ำ แต่พวกปัญญาอ่อนมันไม่มีมารยาทก็ว่าไปครับอย่าไปคิดมาก

ไม่ต้องคิดมาก ถ้าเป็นผมจะ เขียนไว้ที่รูปว่า "กูมีตังค์ซื้อ สุขใจ"

ปล.อิอิ เอาเถอะๆ อาจจะเป็นเด็กน้อยที่วันๆขอตังค์พ่อ-แม่อยู่ก็ได้
    ปล.2 ผมมี Facebook แต่เล่นไม่เป็นอ่ะกรรม

OverclockZone Member youth's Avatar

Quote Originally Posted by VaLeRian View Post
    ไม่ผิดครับ สิทธิ์ของเรานี่ครับ เป็นผมจะตอกกลับ เเล้วไปหนักหัวส่วนไหนของเมิงครับ....

ผมก็ชื้อของใหม่ก็ถ่ายรูปลง FB นะครับหลายอย่างเลย -_______-

ปล.บางทีคนเรามันอิจฉาอะครับ ทำใจ...
    จริงๆผมก็ไม่พอใจนะ เฟสบุคผม โพสต์แบบไม่มีมายาท แล้วยังมาว่าผมอีก

พอผมบอกว่า เฟสบุกของผมจะโพสต์อะไรก็ได้เรื่องของผมรึเปล่า พี่แกก็เกรียนใส่เลยครับพี่น้อง

เราก็เอาหว่ะ เล่นเกรียนซักนิดนึง

ไปๆมาๆ โดนด่าไอ้ตุ๊ดเฉยเลย เค้าบอกว่า ผู้ชายไม่ด่าผู้หญิงหรอก 55555 จะรู้ใหมว่าเป็นผู้หญิง ผมก็เลยว่า ผู้หญิงดีๆผู้ชายที่ไหนเค้าจะมาด่า - -* โดนสวนว่า ฉันบอกตอนไหนว่าฉันดี กลับไปเรียน ป.1ใหมไป อีตุ๊ด

Quote Originally Posted by Nikita View Post
    กรรม.....

เอาเถอะครับช่างมันไป มันหน้าเพจของคุณด้วยซ้ำ แต่พวกปัญญาอ่อนมันไม่มีมารยาทก็ว่าไปครับอย่าไปคิดมาก

ไม่ต้องคิดมาก ถ้าเป็นผมจะ เขียนไว้ที่รูปว่า "กูมีตังค์ซื้อ สุขใจ"

ปล.อิอิ เอาเถอะๆ อาจจะเป็นเด็กน้อยที่วันๆขอตังค์พ่อ-แม่อยู่ก็ได้
    ปล.2 ผมมี Facebook แต่เล่นไม่เป็นอ่ะกรรม
    5555+ ผมก็เริ่มไ่ม่อยากเล่นแล้วเนี้ย จะทำอะไรต้องแคร์สื่อด้วย

OverclockZone Member VaLeRian's Avatar

Quote Originally Posted by Nikita View Post

ลองเล่นดิครับ ^^ ไว้ส่องรูปสาวน่ารักฮะฮะฮะ

ปล.ติดเกม FACEBOOK หลายเกมเลย ว่างๆเเอบเล่นตอนเจ้านายเผลอระทึกใจดีฮะฮะฮะ

OverclockZone Member ชายลมโชยสาวโหยหา's Avatar

บอกไปว่าหรือ จะให้ถ่าย รูปคน ที่เพิ่งฆ่าไป เมื่อกี้ (ข้อหา เกรียน )

Quote Originally Posted by ชายลมโชยสาวโหยหา View Post
    บอกไปว่าหรือ จะให้ถ่าย รูปคน ที่เพิ่งฆ่าไป เมื่อกี้ (ข้อหา เกรียน )
    5555+ เดี๊ยวสาวๆหนีหมด

เค้าก็บอกให้ผมไปถ่ายรูปตึก รูปหญ้า รูปหมารูปแมวเฉยเลย

เราก็เอ้าาา เฟสกุนะนี้

FACEBOOK เกรียนไม่เยอะเท่าไรอะนะถ้าเทียบกับ HI 5 ยังน้อยครับ

HI5 เสื่อมกว่านี้เยอะครับ ==" ไม่ทำไร บางทีก็มีเข้ามาด่าซะงั้น ทำอย่างโถส้วมระบายอารมณ์ของพวกเกรียนเมพ สก๊อยติ่งหูทั้งหลายเลย..

เฮ้อ อนาถ..

ไม่เข้าใจ ทำไมโลกนี้ต้องมีเกรียน???? 5555
    Last edited by VaLeRian; 22 Feb 2010 at 17:16:45.

Quote Originally Posted by VaLeRian View Post
    FACEBOOK เกรียนไม่เยอะเท่าไรอะนะถ้าเทียบกับ HI 5 ยังน้อยครับ

HI5 เสื่อมกว่านี้เยอะครับ =="

ไม่เข้าใจ ทำไมโลกนี้ต้องมีเกรียน???? 5555
    ผมคิดว่าใน เฟสจะมีแต่เพื่อนๆอะครับ แล้วยายคนนี้มาได้ยังไงก็ยังไม่รู้เลย - -* มาเกรียนใส่ซะงั้น

Quote Originally Posted by youth View Post
    ผมคิดว่าใน เฟสจะมีแต่เพื่อนๆอะครับ แล้วยายคนนี้มาได้ยังไงก็ยังไม่รู้เลย - -* มาเกรียนใส่ซะงั้น

คนโรคจิตมันเยอะครับ ทำใจ เกรียนก็ด้วย...เฮ้อออโลกมนุษย์... ปะไปอยู่สวรรค์กัน ฮะๆๆ

OverclockZone Member bug_humnoy's Avatar

แอท FB ของเองมาหน่อยดิ(หรือพี่มีของแกแล้ว) -*-

จะไปเกรียนใส่ซะหน่อย ฮาๆ

Quote Originally Posted by bug_humnoy View Post
    แอท FB ของเองมาหน่อยดิ(หรือพี่มีของแกแล้ว) -*-

ระวังโดนตบเกรียนเเตก เเอนตาซินไม่จ่ายนะท่าน

หุหุหุหุ

Quote Originally Posted by bug_humnoy View Post

เดี๊ยวส่งให้พี่ช้าง แต่ผมลบทิ้งไปแระพวกรูป+โพสต์ เห็นแล้วเซ็งเลยลบซะ

OverclockZone Member chelseazaz's Avatar
    Kristianstad, Sweden

มัน Facebook ของเราครับ เราจะทำอะไรก็ได้ จะลงอะไรก็ได้ครับผม มันเกรียนมากกว่า ไอพวกนี้ถ้ารู้ว่ามันเป็นใคร จะเอาปืนแทงให้ไส้ไหลเลย ฮ้าๆๆ

OverclockZone Member mzzz's Avatar

fb เป็นบ้านของคุณ เราจะอัพไร ทำไรก็ได้

ผมเจอพวกโรคจิต อารมณ์บกพร่องเยอะนะ แต่ไม่เคยเจอแบบนี้

OverclockZone Member DX-1118's Avatar
    หนึ่ง สอง สาม สี่...

ถ้าเป็นผม ผมก็ไม่แคร์หรอกครับ

เราอัพรูปของเรา เรื่องของเรา มันก็เป็นสิทธิของเราที่เราจะอัพลง face "เรามีความสุข เราสนุกกับสิ่งๆนี้"

และเราก็ไม่ได้ขอร้องให้เขามาดู face ของเราสักหน่อยนะ แต่เขาเข้ามาดู face ของเราเอง

เขาก็มีสิทธิ์ลงความคิดเห็น แต่มันผิดตรงที่ว่า เขาไม่ให้เกียรติเรา เพราะเขามาด่าเรา (เป็นคนแปลกหน้า)

สรุป เราไม่ผิดครับผม

OverclockZone Member sungel's Avatar

delete connection + report

OverclockZone Member l3oatsukeza's Avatar

เกรียนกับติ่งหูยังมีใน FB อีกรึเนี่ย

ปล. ผมซื้อ dlc lost in nightmare มาละ ไว้มาเล่นกันนะยุทธคุง

Mac Addict User tassapon's Avatar

ไม่ผิดหรอกครับ ผมซื้อของอะไรมาผมก็อัพ facebook เหมือนกัน

OverclockZone Member clasher's Avatar

ถ้าผมมีดีโชว์ผมก็โชว์เหมือนกันครับ ยิ่งว่ายิ่งโชว์ครับ มีปัญญา คนมันอิจฉาอ่ะเป็นปกติ

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks