Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมมันบูตเข้าวินโดไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมมันบูตเข้าวินโดไม่ได้ครับ

ตอนกำลังเข้าวินโด มันก้อ restart อยู่อย่างนั้นครับ
    เช็คhdแล้วปกติครับ มัน
    เป็นที่อะไรครับ ช่วยด้วยครับ

กด F8 เข้า Save Mode ได้ไหมครับ

Comment

อ้าวต้องลอง ขอบคุณครับ

Comment

specเครื่อง?

Comment

อาการเหมือนกัน อยากทราบด้วยแต่ผมเช็ดทุกอย่างแลัว เหลือแต่บอร์ด ลองเปลี่ยนบอร์ดดูครับ

Comment

เป็นไปได้หลายกรณีครับเคสแบบนี้ อาจจะใช้ทั้ง software เช่น วินโดว์เสีย ติดไวรัส บลาๆๆๆๆ ให้ไป 25 เปอร์เซนต์
            อีกกรณีคือ hardware(อันนี้ให้60เปอร์เซนต์) เอง เช่น ////แรมเสีย(อันนี้เจอบ่อย ลองถอดออกซักแถวถ้ามีหลายแถวน่ะครับสับไปมาดูหรือไม่ก็ลองถอด แรมออกมาเอายางลบธรรมดานี่ถูๆกับคอนแทคที่เป็นขั้วทองแดงดูครับ),////ฮาร์ดดิสมีปัญหา อันนี้นานๆเจอที พอๆกับ power จ่ายไฟไม่พอ,/// ไบออสมีปัญหา อันนี้ก็เจอบ้าง ลองโหลด ดีฟาวล์ หรือ พวก Error optimzer ในหน้าไบออสดูก่อนว่าแก้ปัญหาได้มั้ย,///อาการ cpu ร้อนจัด จนตัดเซฟฟตี้ให้ตัวเอง อันนี้นักโมรู้จักดี มักเจอในคอมที่เก่าๆหน่อยไม่ค่อยดูแลปลอยให้ซิลิโคนแห้งหรือ พัดลมระบายความร้อนบนซิ้งซีพียูไม่ทำงานเป็นต้น ครับ ที่แต่อาการถ้าซีพียูร้อนจัดคือจะรีบู้ตตัวเองวนไปวนมา โดยมากจะไม่พ้นยังไม่ทันพ้นหน้าโชว์ไบออสก็รีบู็ตแล้ว
            ที่เหลืออีก15 เปอร์เซนต์ ไม่รู้ครับ ดื้อๆมันยังงี้แหละ แฮะๆ ลองเทสดูน่ะครับ เอาใจช่วยครับ
            *******คิดไรออกเพิ่มเติมแล้วจะเพิ่มอีกทีครับ*******

Comment

ลองดูว่า มี trojan implayok.exe หรือเปล่า จัดการมันซะ

Comment

Working...
              X