Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอา notebook ไปซ่อมเสีย 4500-.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอา notebook ไปซ่อมเสีย 4500-.

Acer Aspire 4920G
    อาการที่มันพังก็คือ หน้าจอไม่ติดเลยดำไม่มีที่ติเลยเอาไปที่ร้าน
    เค้าบอกจะลองส่งเข้าศูนย์ดู พอศูนย์ส่งมาเค้าบอกว่าเปลี่ยน ซิป อะไรไม่รู้ใหม่
    ผมเลย งง กับราคา ตั้ง 4500-. ซิปอะไรครับเนี่ย ราคามันขนาดนี้เลยเหรอ

ใครที่พอจะรู้ราคา ซิปแสดงผลของการ์ดจอ หรือ ชิปอะไรก็ได้ที่เกี่ยวกับ การแสดงผลจากจอภาพ ราคามันสูงสุดหรือต่ำสุด อยู๋ประมาณไหนครับ

ตอนนี้ผมไม่กล้าไปเอา กลัวที่ร้านเค้ากินเกิน

Comment

ผมว่าได้เปลี่ยนการ์ดจอแน่น ราคาตั้ง 4500-

Comment

ผมเห็นราคาแบบนี้แล้ว ไม่อยากใช้โน๊ตบุคแล้วครับ T-T

Comment

Originally posted by toi_125 View Post
          ผมว่าได้เปลี่ยนการ์ดจอแน่น ราคาตั้ง 4500-
          การ์ดจอเดิมครับแต่มันบอกว่า ซิปแสดงผลทางจอ อะที่เปลี่ยนใหม่

Comment

ถ้า 4500 คงเปลี่ยน การ์ดจอแน่น ๆ ครับ

notebook จะมีรุ่น ที่ถอดเปลี่ยน การ์ดจอได้ ถอดได้เหมือนแรมเลย มันเรียกว่า MXM

Aspire 4920G เป็นแบบ MXM Type II

กับรุ่นที่ การ์ด จอ วางบน mainboard เลย ต้อง เปลี่ยนตัว ชิป

เรื่องราคา เจ้า MXM ลอง PM ไปถาม คุณohmkuza ดูครับ

Comment

รุ่นนี้ใช้ ATI HD 2400 XT ใช้ไหม เคยเเกะของเพื่อน เป็น MXM ครับ 4500 ผมว่าเเพงไปนิดถ้าเฉพาะการ์ดจอ
              เห็นบอกว่าผ่านร้าน ไมไม่ลองส่งเครมเองดู

Comment

Originally posted by pondit View Post
                Acer Aspire 4920G
                อาการที่มันพังก็คือ หน้าจอไม่ติดเลยดำไม่มีที่ติเลยเอาไปที่ร้าน
                เค้าบอกจะลองส่งเข้าศูนย์ดู พอศูนย์ส่งมาเค้าบอกว่าเปลี่ยน ซิป อะไรไม่รู้ใหม่
                ผมเลย งง กับราคา ตั้ง 4500-. ซิปอะไรครับเนี่ย ราคามันขนาดนี้เลยเหรอ
                รุ่นนี้ผมเปลี่ยนอยู่ 2500 ครับเปลี่ยนการ์ดตัวใหม่เลยด้วยครับไม่ได้เปลี่ยนแค่ชิพครับ
                www.notebookicu.com

Comment

ตกลงมันเปลี่ยนอะไร ให้ผมเนี่ยมันบอกไม่ได้ เปลี่ยนการ์ดจอครับแต่มันบอกว่าเปลี่ยนซิปที่แสดงผลทางจอภาพ - -

Comment

5545451213156

Comment

มันก็คือชิปการ์ดจอเเหละท่าน ซ่อมไปเเล้วจ่ายไปเเล้วอย่าได้คิดมาก ใช้ให้คุ้มครับ

Comment

ราคาปกติอยู่ที่ประมาณ 3500 ครับ เห็นด้วยกับข้างบน จ่ายไปแล้วคิดมากก็เปลืองอารมณ์ หาไรแก้เซ็งทำแทนดีกว่าครับ

Comment

ทำไมราคามันโหดจัง

Comment

เขาเรียกว่า "ชิปหาย" ครับ

Comment

4500 ถูกกว่า Acer ของผมที่เอาไปซ่อมอีก ของผมชิปการ์ดจอ ATI X700 ราคาซ่อม 6,000 บาทครับ
                              อาการคือแรกๆจอจะกระพริบๆ แล้วสีมันจะมั่วๆ ตอนท้ายสุดจอจะมืดไปเลย

Comment

Working...
                              X