Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียบ HDD ที่ไม่ใช่มาสเต้อเข้ากับคอมเดสทอป ขึ้นแบบนี้ แปลว่า?ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียบ HDD ที่ไม่ใช่มาสเต้อเข้ากับคอมเดสทอป ขึ้นแบบนี้ แปลว่า?ครับ

ผมเอา HDD SATA2 มาเสียบกับคอมเดสทอปของพี่
    ปรากฏว่า ขึ้นตามรูปที่เห็น
    แปลว่าอะไรครับเนี่ย?
    HDD ผมพังแล้วเหรอ?
    อาการนี้ รอมันเช็คเสร็จแล้ว เอามากู้ข้อมูลได้มั้ยครับ?
    ตอนเดือน มกรา มันยังดีอยู่เลย

ปล HDD ตัวนี้ ผมไม่ได้ใส่ไว้ในเคสครับ พอดีถอดออกมาไว้ข้างนอก ไม่ได้ใช้งานมาประมาณ หนึ่งเืดือน
    พอเอามาเสียบอีกที กลายเป็นแบบนี้ซะงั้น
    ข้อมูลจำนวนเกือบ 320Gb ของผมต้องหายแล้วหรือครับนี่ งานนี้

ปล2 ข้อมูลจริงๆนะครับ ไม่ใช่ Adult Movie XD
    Attached Files

อันนี้ผมไม่เคยเป็น รอผู้รู้มาตอบ

Comment

http://www.zone-it.com/90953#msg609118

น่าจะช่วยได้ อาการเดียวกัน

Comment

ตามด้านบนเลย

Comment

ว่าแต่อาการแบบนี้เค้าเรียกว่าอะไรเหรอครับ?

ขอบคุณครับ นึกว่า HDD จะเดี้ยงซะแล้ว ดีนะที่มีโอกาสได้ข้อมูลคืน

Comment

chkdsk /r ดูงับ

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
              chkdsk /r ดูงับ
              งงอะครับ
              ให้พิมพ์ใน dos เหรอครับ?

Comment

แบบนี้ก็ได้งับ

Comment

Originally posted by kikuano View Post
                  งงอะครับ
                  ให้พิมพ์ใน dos เหรอครับ?
                  เปิด cmd ขึ้นมา พิม e: แล้ว enter เปลี่ยนจาก e: เป็นชื่อไดร์ของเจ้าฮาดดิสตัวนั้น
                  แล้วพิม chkdsk /F กด enter แล้วกด Y แล้วก้อรอจนเสร็จ

อาการนี้เป็นปัญหาของ Partition Table เสีย วิธีแก้คือลบ Partition ทิ้งแล้วสร้างใหม่ จะให้ชัวลบมันทั้งดิสเลย อย่าลืม backup ก่อนล่ะ

ถ้าทำตามข้างบนแล้วไม่หาย เอามาใช้แล้วมันยังเชคอีก เครม โลด

Comment

ที่ผมเคยเจอ

-บางทีอาการนี้เกิดจากสายไม่ดีหรือเสียนะครับ

- power supply จ่ายไฟไม่พอ

เบื้องต้นลองเปลี่ยนสาย หรือ เปลี่ยนช่องเสียบ sata ดูก่อนนะครับ

Comment

ตอนบู๊ตเข้าวินโดวส์กด ไรไว้ก็ได้ ย้ำๆเดี๋ยวมันข้ามเข้าวินโดวส์เอง หรือ ในฮาร์ดดิสตัวนั้นมีวินโดวส์อยู่ก็ได้มันเลยตรวจสอบก่อน บางทีเราต้องไปตั้งค่าในไบออสเพื่อให้ มันบู๊ตวินโดวส์ถูกลูก

Comment

ผมไปโหลด Hiren 10.1 มาใช้ครับ แล้วก็ใช้ NTFS Pro ซ่อม
                        แต่มันดันซ่อมไ่ม่ได้ เพราะว่า คอมไม่เห็น HDD ตัวที่เสียของผมซะงั้น

ผมลองเปลี่ยนคอมแล้วสองเครื่อง อาการเดิมครับ
                        หรือว่า ผมจัดพิธีศพให้ HDD ได้เลย รอมันเกิดใหม่??

ทำไงดีหละครับพี่น้อง

Comment

ลองส่งมาให้ผมดูให้มั้ย ถ้ามีหนังโป๊ติดมาด้วยดูให้ฟรีๆ เอิ๊ก..........

Comment

Originally posted by darkdonut View Post
                            ลองส่งมาให้ผมดูให้มั้ย ถ้ามีหนังโป๊ติดมาด้วยดูให้ฟรีๆ เอิ๊ก..........
                            55 ถ้ามีแค่หนังโป๊ก็ดีสิท่าน นี่ข้อมูลทีสิสผมทั้งดุ้นเลย
                            โชคดีนะว่าจบแล้ว ไม่งั้น มีต่ออีกปี

Comment

Working...
                            X