Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nod32 ฟ้องไวรัสทั้งเครื่อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Nod32 ฟ้องไวรัสทั้งเครื่อง

วันนี่ผมลงวินโดใหม่นะครับ

แล้วก็ลง Nod32 V4 ตามปกติ

แต่มันมันปกติสิครับ

-*-

Nod32 มันขึ้นมาใหญ่เลยว่าไฟล์นั้น ไฟล์นี่เป็นไวรัส !?

แทบจะทุกไฟล์ในเครื่องผม !?

ทั้ง ๆ ที่ลงใหม่ -*-

ปล. Notped.exe ก็ไวรัสครับ

จะบ้าตาย

เคยเจออยู่ทีนึง ของเพื่อน ผมฟอเเมตเมตทิ้งทั้งลูก จบ 55555555

Comment

ลองลบ แล้วลงใหม่ยังครับ

Comment

Originally posted by Heer_nut View Post
        เคยเจออยู่ทีนึง ของเพื่อน ผมฟอเเมตเมตทิ้งทั้งลูก จบ 55555555
        กำ

คลิปผมเยอะอะ -*-

เสียดาย 55
        Last edited by Kiraraa; 22 Feb 2010, 21:16:57.

Comment

Originally posted by Kiraraa View Post
          กำ

คลิปผมเยอะอะ -*-

เสียดาย 55
          ฮ้าๆๆ มันเป็นสิ่งไม่ดีครับ มาๆๆ เอามาให้ผมหมดเลย อิอิ

Comment

Nod32 มันโดน ไวรัส เองละ 555+
            เคยโดนครั้งหนึ่ง มันลบไฟล์ .exe หมดทั้งเครื่องเลย *-*

Comment

ผมว่าช่วงนี้ nod32 ทำ Anti-virus ห่วยแตกมากๆเลยตอนนั้นเคื่องรวนแบบไม่มีสาเหตุ เลยลองลบ Nod32ออก
              แล้วลอง Kaspersky เจอไวรัส 44 ตัว โอ้วพระเจ้าจอร์จผมละเลิกใช้ไปเลยNod32 ห่วยมากๆ

Comment

ใช้ Microsoft Security Essential สิครับ ใช้ง่ายๆฟรีๆ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  Nod32 มันโดน ไวรัส เองละ 555+
                  เคยโดนครั้งหนึ่ง มันลบไฟล์ .exe หมดทั้งเครื่องเลย *-*
                  ผมก็เคยโดน

Comment

Nod32 มันคงไปกินเหล้ามา
                    เอายาแก้เมาค้างให้มันกิน

Comment

nod32 เครื่องผมมันไม่เคยเจอไวรัสอะไรเลยซักกะตัว เปลี่ยนไปใช้อันอื่นได้เลยครับ

Comment

ไวรัส 100% เคยเจอมันกินทั้ง .dll + .exe สรุปตอนท้ายมันลบ Partition ผมอีกซวยมากๆข้อมูลหายหมด

Comment

ไวรัสที่ว่าคือ Win32.Sality.aa ครับ มันจะทำลายไฟล์.exe เกือบทั้งหมดครับ เคยโดนมาแล้ว

โปรแกรมที่โหลดๆมาเก็บไว้มันกินซ่ะเน่าหมด
                          Last edited by Cornelius; 23 Feb 2010, 10:04:28.

Comment

Originally posted by Cornelius View Post
                            ไวรัสที่ว่าคือ Win32.Sality.aa ครับ มันจะทำลายไฟล์.exe เกือบทั้งหมดครับ เคยโดนมาแล้ว

โปรแกรมที่โหลดๆมาเก็บไว้มันกินซ่ะเน่าหมด
                            ใช่ๆ ตามนี้ โคดกวนตินเลย สุดต้องฟอเเมตทั้งลูกอะ

Comment

Sality งับ มีตัว fix ออกมาแล้วนะงับ ^^

Originally posted by Cha_O_Lin View Post
                              ผมว่าช่วงนี้ nod32 ทำ Anti-virus ห่วยแตกมากๆเลยตอนนั้นเคื่องรวนแบบไม่มีสาเหตุ เลยลองลบ Nod32ออก
                              แล้วลอง Kaspersky เจอไวรัส 44 ตัว โอ้วพระเจ้าจอร์จผมละเลิกใช้ไปเลยNod32 ห่วยมากๆ
                              ผมใช้แก้ให้ลูกค้าทุกวันละงับ

ใช้ตัวที่มั่นใจที่สุด ใช้ตัวที่คุ้นที่สุดนั่นแหละงับ ถูกต้องแล้ว

แก้ Sality งับ
                              Last edited by manchester2548; 23 Feb 2010, 11:18:13.

Comment

Working...
                              X