overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 50
    OverclockZone Member worapon1419's Avatar

Default หลังจากที่ผมโทรไปด่า TOT แล้วมาดูกันครับ เกิดอะไรขึ้นบ้าง

เมื่อวานผมโทร ไปด่า TOT ครับ ขอย้ำว่าด่าเลยครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=750680 ดูได้จากกระทู้นี้

และวันนี้ปรากฎว่าเน็ตเล่นไม่ได้ครับ ประมาณเกือบ 2 ชม ได้ ผมเลยโทรเข้าศูนย์เลยครับ
    โ?รไปด่าและก็โวยวายว่าอีก ไรอ่ะพี่ โทรไปเยอนู็นไม่ได้เรื่องเลย ผมต้องจ่ายเต็มป่าวนิ บลาๆๆๆๆๆๆๆ

คุยไปคุยมา
    เข้าบทนี้
    เค้า...เอ่อน้องพี่ต้องถามผู้จัดการก่อนว่า บลาๆๆๆๆ
    ผม...โหพี่!!! ไม่ต้องถามแล้วผมโทรไปคุยมาแล้ว ไม่เชื่อพี่ก็เอาเบอร์ผมไปถามเค้าดูดิ

บลาๆๆๆๆๆ
    เค้า...หรอค่ะ ทำเสียงตกใจนิสนึง
    ผม...พี่ ตกลงเอาไงนิ
    เค้า...ได้ๆเดี่ยวพี่รับเรื่องให้ บลาๆๆๆ

และผมก็กระแทกสาย ปัง!!!! แล้วไปนอน ตื่นขึ้นมา ผมถามแฟนว่าเน็ตเล่นได้ยัง เค้าก็บอกว่าเล่นได้ซักพักแล้ว และรู้สึกว่าเร็วดี

ผมก็เลยเช็ค ผลปรากฎว่า...

555+
    (สำหรับผมแค่นี้ก็ดีขึ้นมากแล้วครับ)
    ถ้าท่านเห็นกระทู็ของผมสมัยแรกๆ ที่ผมติดตั้ง
    ยังมีท่านนึง ผมจำชื่อไม่ได้แระ เค้ายังบอก ว่าเน็ตผมโคตรบัดซบเลย
    SNR Margin 8.5 บ้าง
    Attenuation ทะลุ ไป 60 ครับ

ปล.. ที่ออกมาบอกเพราะอยากจะบอกว่า

TOT ด่าได้ด่าครับ คุยกับผู้จัดการได้ก็คุยเลยครับ ดีกว่าทนใช้โดยที่ไม่แสดงสิทธ์
    อีกนิด ผมเอาความรู้ที่ได้จาก oc ไปคุยด้วยคือ ค่าแต่ละค่ามันแกว่ง
    Last edited by worapon1419; 22 Feb 2010 at 19:38:13.

OverclockZone Member panut3617's Avatar
    ลาดพร้าว โชคชัย4

buddybb สิ เน็ตผมวิ่งไม่เต็ม 5M วิ่ง4.7 สุดแค่นี้ ทั้งๆชุมสายก็อยู่แค่ปากซอย โทรไปบอกว่าทำไมเน็ตผมวิ่งไม่เต็มแต่ไม่มีพนักงานรับสายเลยเซงมากๆ ผมเลยโทรแจ้ง ส.ท.บ บอกว่า BUDDYBBปล่อยเน็ตไม่เต็มทั้งๆที่ถามเพื่อนด้วยกันเพื่อนก็บอกว่าเต็มแถมเกินซ่ะอีก พนังงานถามผมว่า เน็ตผมวิ่งเท่าไหล่ค่ะ 4.7ครับ พนักงานบอกว่าขอโทษด้วยนะค่ะเน็ตของท่านอยู่ในขั้นปกติต้องความเร็วที่หายไป20%ทางเราถึงจะดำเนินเรื่องได้ค่ะ เราก็ แอะยังไงนะเราโทรมาแจ้งว่าเราใช้เน็ตไม่เต็มเท่าที่เราเสียเงินไปก็เลยวางสายเลยเซงมากๆ
    Last edited by panut3617; 22 Feb 2010 at 20:01:42.

OverclockZone Member jingjoe09's Avatar

แล้วของผมปกติไหม TOT 4m

ติดตั้งตอน3-4วันแรกโหลดแรงโครตบิทวิ่ง 350+

หลังๆๆมาเอาแล้ววิ่ง 50k

เน็ต***จริงๆ (ต้องขออภัยในคำที่ไม่สุภาพ)

โทรเข้าศูนย์มานบอกว่า .... ขอน้องพึ่งจะอัพจาก 3เปง 4 น้องใส่ pass ใหม่ยังคับ

ผม งง เลย ผมไปอัพเน็ตมามันอัพในระบบให้ตั้งแต่อยู่ศูนย์แล้ว

เซงๆ เน็ตดีจริงๆ
    รูป รูป

OverclockZone Member jingjoe09's Avatar

Quote Originally Posted by jingjoe09 View Post
    แล้วของผมปกติไหม TOT 4m

ติดตั้งตอน3-4วันแรกโหลดแรงโครตบิทวิ่ง 350+

หลังๆๆมาเอาแล้ววิ่ง 50k

เน็ต******จริงๆ (ต้องขออภัยในคำที่ไม่สุภาพ)

โทรเข้าศูนย์มานบอกว่า .... ขอน้องพึ่งจะอัพจาก 3เปง 4 น้องใส่ pass ใหม่ยังคับ

ผม งง เลย ผมไปอัพเน็ตมามันอัพในระบบให้ตั้งแต่อยู่ศูนย์แล้ว

เซงๆ เน็ตดีจริงๆ
    รูป รูป

OverclockZone Member worapon1419's Avatar

Quote Originally Posted by jingjoe09 View Post
    เมื่อก่อนของผมก็ได้เท่าท่านแหละครับ ไม่เกิน 50 kb

ลองโทรไปโวยวายดูครับ

อาจจะ ได้

แต่ค่าเน็ตท่านผมก็ว่าปกตินะครับ หรือว่า รอเทพมาชี้แนะอีกที

OverclockZone Member kmolom's Avatar

5 5 5 5 เด็ดขาดจริงๆ

หลังจากตี 2 คับ ถึงจะโหลด บิทโหลดไฟท์ต่างๆได้

กุจะบ้าตาย

ห่วยแตกสุดๆ
    รูป รูป
    • File Type: jpg 9.jpg (61.3 KB, 90 views)

หลังจากตี 2 คับ ถึงจะโหลด บิทโหลดไฟท์ต่างๆได้

กุจะบ้าตาย

ห่วยแตกสุดๆ
    รู้ป่าวครับ อารมณ์ท่านกับผมอารมณ์เดียวกันเลย

555+

ปล..

นอนดึกจังเลยท่าน

OverclockZone Member arito's Avatar

TOT ตำนานจิงๆ

OverclockZone Member UnNormalZ's Avatar
    ถังขยะอันตรายแถวๆรังสิต

ผมเค้าใจ TOT เค้านะ แบบว่าปัญหาเยอะซะจนไม่รู้จะไปแก้ตรงไหน

รอ User อย่างเราโทรเข้าไปด่าถึงจะแก้ปัญหาให้ ^_^

OverclockZone Member Benz_36's Avatar
    Chonburi, R.S.107

ตี 2 ความเร็ว ผมมันไม่ขึ้นเลยอ่ะ
    วิ่งอยู่แค่นี้แหละ 220-240kb
    เน็ต 3M

OverclockZone Member kannesta's Avatar
    ปากน้ำ สมุทรปราการ

แจ่มมาก สะใจจริงๆเลย 555

โดนด่าซะบ้าง จะได้ปรับปรุงให้มันดีขึ้นหน่อย ฮ่า ๆ ๆ

OverclockZone Member

TOT ตอนนั้นผมเลิกใช้แล้วครับ เปลี่ยนไปเล่น 3BB แจ๋วกว่าเยอะ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by Benz_36 View Post
    ตี 2 ความเร็ว ผมมันไม่ขึ้นเลยอ่ะ
    วิ่งอยู่แค่นี้แหละ 220-240kb
    เน็ต 3M
    ถ้าท่านได้ความเร็วแค่นี้ ส่วนใหญ่ที่เห็น เป็นแบบโหลดได้ทั้งวัน ไม่จำกัดเวลา

OverclockZone Member bukla's Avatar

อย่าไปว่า Call Center มากครับพี่
    พูดถึงคนรับสายนะ

OverclockZone Member YETTAMON3's Avatar

555 ผมก็ใช้วิธี ด่า นี้ละครับ ถึงจะได้เล่น แต่ด่าไปหลายรอบอยู่ กว่าจะได้เล่นแบบปกติ
    ผมไม่ได่้ด่า Call center หรอกนะ ไปด่าพวกที่มันคุมเครื่องในจังหวัด ดีกว่า พวก call center เขาจะรับเรื่องไว้ เเล้วติดต่อไปที่ ศูนย์บริการ ของอำเภอ นั้น บางที่ก็เงียบ บางทีก็ได้เรื่อง ต้องติดตามเรื่องเอา
    แต่เขาปล่อยสัญญาณมาแรงกว่าผมอีกนะครับ 12608Kbps กับ 1364Kbps
    ของผมปล่อยมาแค่ 6xxx Kbps กับ 50x Kbps เอง แต่ขอแค่ไม่หลุด ก็เป็นอันดี
    Last edited by YETTAMON3; 23 Feb 2010 at 13:56:47.

OverclockZone Member bukla's Avatar

คือผมสงสาร Call center tot นะ
    ไม่ได้สงสาร TOT นะ
    คือคงมีแต่ให้ช่วย มากกว่าชม

พวกนี้ต้องกระตุ้นครับ
    ปล..ที่ผมด่ามากที่สุด คือ พวกพนักงานในศูนย์อ่ะครับ

อย่างว่าครับ ผมทนได้ก็ทน
    แต่โทรไปเป็นเดือนยังไม่มีวี่แววว่าช่างจะมาเลย

ด่าไปชุดนึง

อย่างที่เห็นครับ ไม่มีหลุดด้วย

ผมถือว่าผมคุยกัับเค้าดีๆก่อน แต่ไม่ได้เรื่องอะไรครับ
    ผมก็เลยใส่เลยครับ

ไม่งั้นก็คงใช้เน็ตเน่าอยู่เป็นปีอ่ะท่าน

OverclockZone Member nongnong's Avatar

รอหมดสัญญาก่อนเหอะ... ตูไป3BBแน่

ใช้มา7ปี ไม่รู้หลวมตัวใช้ไปได้ไง คนอื่นเค้าไป4เม็กหมดและ ที่บ้านได้แค่1mbอัพไม่ได้เป็ดจริงๆ ทั้งๆที่ปาก ซ. ใช้ได้ถึง3เม็ก ***งกัน150เมตรได้ ห่วยจริงๆ ไม่น่าไปเอาโมเดมฟรีมาเลย ต้องต่อสัญญาไปอีก1ปี

OverclockZone Member benza69's Avatar

ผมพอแล้วกะTOTฝนตกเน็ตหลุดเซงน่าฝนนี้ไม่ต้องเล่นกันเลยเลยไม่ไปจ่ายตังมันแล้วหมายศาลมาบ้านแล้วด้วยชั่งเมงมะสนใจ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks