overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19
    OverclockZone Member joetep007's Avatar

Default เคส ของ Hpจะจัดสายยังไงครับ

อยากจะจัดสายเพราะมันมั่วไปหมดเลย ผมเปิดมาดู

ขอวิธีแอบตรงไหนดี

เคสตัวนี้ครับ
    Last edited by joetep007; 22 Feb 2010 at 20:59:50.

OverclockZone Member kanza555's Avatar

มีรูปประกอบก็ดีนะครับ

OverclockZone Member meo95's Avatar

นั่นซิ +
    คงจัดยากหน่อยถ้าไม่ใช่แบบถอดสายได้ เคสยิ่งเล็กอยู่ด้วย

OverclockZone Member joetep007's Avatar

แก้แล้วครับ แบบข้างบน

OverclockZone Member kanza555's Avatar

Quote Originally Posted by meo95 View Post
    นั่นซิ +
    คงจัดยากหน่อยถ้าไม่ใช่แบบถอดสายได้ เคสยิ่งเล็กอยู่ด้วย
    คงจะเป็นเคส Matxคงจะยากหน้าดู

ถอดสายจากพาวเวอร์หรอครับ ถ้าใช่ก็ถอดได้ครับ เพราะผมเป็นพาวเวอร์ 530ss

OverclockZone Member pann's Avatar

รุ่นนี้ฝาด้านที่เปิดมาเห็นเครื่องในอยู่ด้านขวาใช่ป่าวครับ

แล้วเพาเวอร์อยู่ด้านล่าง เมนบอร์ดอยู่ลักษณะกลับหัวลง

พาวเวอร์อยู่บนครับ แล้วcpuก็จะมาอยู่ด้านล่าง การ์ดจอจะอยู่บนติดกับพาวเวอร์ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

OverclockZone Member mryo210's Avatar

เปิดฝาข้างถ่ายด้านในมาให้ดูน่าจะดีนะครับ

OverclockZone Member golfferio's Avatar

Quote Originally Posted by mryo210 View Post
    เปิดฝาข้างถ่ายด้านในมาให้ดูน่าจะดีนะครับ
    +10 ถ้าถ่ายรูปมาทุกด้าน เดี๋ยวก็มีคนแนะนำครับ เห็นแค่ภายนอกเดาไม่ถูกครับ

OverclockZone Member pann's Avatar

Quote Originally Posted by joetep007 View Post
    พาวเวอร์อยู่บนครับ แล้วcpuก็จะมาอยู่ด้านล่าง การ์ดจอจะอยู่บนติดกับพาวเวอร์ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    อ่าครับ นึกภาพออกแล้ว

แบนด์นี้ ก็จะชอบประมาณนี้ เปิดเซอร์วิสข้างใน เอาฝามาไว้ด้านขวาแทน สวนทางกับ เคสตลาดทั่วไป
    ก่อนอื่นก็เช็คระยะฝาหลัง กับถาดเมนบอร์ด เหลือให้เอาสายออกข้างหลังได้รึเปล่า

แต่ดูจากรูปด้านหน้าแล้ว คงไม่เหลือเพราะความกว้างของของไดร์CD แทบจะขอบชนขอบ
    ดังนั้นเดาเลยว่าระยะกว้าง คงจะราวๆ 16-17 เซน

แบบนี้เหลือที่เดียวครับที่จะมุด ซอกข้างไดร์ด้านใน

อันนี้เอามาให้ดูเปรียบเทียบนะครับ เพราะผมรู้ว่าของท่านมันอยู่อีกข้างนึง

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

เพาเวอร์ผม ยิ่งถอดสายไม่ได้เลย ยาวเลื้อยเป็นงูอีกต่างหาก

ทีนี้ก็มาดูช่องหนีตายกัน

ซอกมันเล็กครับ ไปได้ที่ละชุดเท่านั้น ดังนั้นไล่เมนแต่ละสายให้ดีครับ ว่าเมนไหนไปจ่ายอุปกรณ์ตัวไหน

แล้วอุปกรณ์ตัวนั้นอยู่ส่วนไหนของเคส ไล่เป็นขั้นบันได้ไป เพราะระยะฟรี เคสไมโครมีน้อยมาก

หาซอกเหน็บไปเลยครับ ด้านที่เอาสายลงนั้นแหละ อยากเรียบร้อยก็เอาเคเบิลไทร์(สายรัด เส็นเล็ก ห่อ 20 บาท อมรบิ๊กซีมีขาย) ให้เรียบร้อย

ลองดูครับ จัดสายเคสไมโครรอด ไอ้เคสใหญ่กว่านี้ก็ไม่ต้องไปพูดถึงแล้วครับ ในกำมือ อิอิ

แถมให้อีกนิด ถ้าท่านดูเลย์เอาท์ เคสท่านดีๆ จับกลับหัวตั้งให้ฝาเปิดด้านเซอร์วิส มาอยู่ทางซ้ายปกติ

นั้นน่ะ เลย์เอาท์เคส CM690 เลยนะ ถ้าหาทางกลับชุดหน้ากากด้านหน้าได้ ก็ 690 Micro ไปเลย ฮา

OverclockZone Member aekshow's Avatar

จดๆ ยิกๆ

OverclockZone Member viewer17's Avatar

ไม่จด แต่ยิกๆ

OverclockZone Member Merfo's Avatar
    merfo.blogspot.com

ไม่ยิกแต่จดๆ

OverclockZone Member Benz_36's Avatar
    Chonburi, R.S.107

ไม่ยิกๆ ไม่จดๆ

OverclockZone Member Yakuza_ขาลีบ's Avatar
    เฮือนข่อยยู่สกล

คันยิกๆๆ อิอิ

OverclockZone Member wattaa's Avatar
    < มหาชัย คร๊าบ พระราม2>< เซียร์รังสิตบ

ยิกๆๆๆจดๆๆๆ

ไม่มีช่องว่างเหลือเลย ได้แต่ยัดๆวันในช่องที่เหลือๆ ทำแบบไม่ให้สายมันมาอยู่หน้าcpuมาก

OverclockZone Member rungrod's Avatar
    สะพานใหม่ กรุงเทพมหานคร สุไหกโก-ลก น

ผมใช่เคสนี้อยู่ เล็กมาก จัดไม่ได้เลย

Bookmarks

Bookmarks