Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นสักพักจอมืดแล้วรีสตาร์ทค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นสักพักจอมืดแล้วรีสตาร์ทค่ะ

ซื้อคอมมาได้ 2 อาทิตย์แล้วค่ะ ตั้งแต่วันอาทิตย์ที่ 7 ก.พ.
    ก็เล่นได้ปกติ จนวันที่ 9 เล่นเกมแล้วอยู่ๆหน้าจอมืดไป ไม่ได้มืดสนิทแบบปิดจอนะคะ ออกสีเทาเหมืิอนเวลาจะเข้าเกม แล้วก็กดไรไม่ได้เลย แต่พอรีสตาร์ทคอมแล้วสามารถเล่นได้ปกติค่ะ

จนมา วันนี้ก็เป็นอีกค่ะ เป็น 2 ครั้ง ทั้ง 2 ครั้งไม่ได้เล่นเกมส์เลย เข้าเว็ปตามปกติ แล้วจอมืด อาการเดิม แต่คราวนี้ เรารอสักพัก คอมรีสตาร์ทเองเลยค่ะ แล้วก็สามารถเล่นได้ตามปกติ

ตอน จอมืดไม่มีเสียงปี๊บๆจากฮาดแวร์ใดๆ นะคะ
    อยากทราบว่ามีอุปกรณ์ตัวไหนมีปัญหา หรือเปล่าค่ะ ไม่อยากให้มีปัญหา เพราะว่าซื้อมาใหม่ด้วย

สเปคนะคะ
    Athlon II X4 620
    Asus M4A785TD-V EVO
    His hd 5770
    G.skill 2Gb Dual channel
    psu nox Urano II 530 w

ตามนี้ค่ะ

ขอบคุณผู้รู้ ล่วงหน้านะคะ

ผมเคยอ่านเจอปัญหา จอเทามันเป็น Bug driver นะครับ
    ใช้ driver รุ่นอะไรอยู่ครับ
    ทาง ati ออก ไดรเวอร์ใหม่ มาแก้แล้วนะครับในรุ่น 10.2

Comment

ลองลงวินโดวส์ดูก่อนสิครับ อาจจะมีปัญหาลองตัวอื่นมาลงนะครับที่ไม่ใช่เวอร์ชั่นเดียวกะที่ใช้อยู่ แนะนำตัวออริจินัดีที่สุดครับ ปัญหาน้อยสุดแล้ว ถ้าลงใหม่แล้วไม่หาย ลองดูที่แรมละกัน

Comment

Working...
      X