Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแก้ปัญหาเหล่านี้ทีครับ!!!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแก้ปัญหาเหล่านี้ทีครับ!!!!!!!

คือว่าผมมีปัญหาเหล่านร้มานานแล้วแต่ไม่รุจะทำไง
    1.เครื่องมันให้เซตวันเวลาความเร็วcpuที่biosตลอดเลย ทั้งที่เปลี่ยนถ่านมา2ก้อนละ

2.ในbiosในHardware Monitor มันมีกระแสไฟอันนึงผมก็ไม่รู้ว่าอะไร +3.3v Voltage มันวิ่งอยู่ประมาณ 2.56V-2.66V มันเป็นตัวสีแดงอะครับ ทั้งที่ตัวอื่นสีน้ำเงิน

3.โปรแกรมNeroของผมตอนแรกก็ลงได้ปกติแต่พอลบแล้วลงใหม่อีกทีเที่ยวนี้ลงแล้วมันไม่ปกติแล้วครับมันลงไม่ได้ครับ

4.ผมซื้อPower มาใหม่450W แต่พอเอามาใช้มันใช้ไม่ได้ครับ มันเกี่ยวกับเมนบอร์ดรุ่นเก่าหรือป่าวครับ

แค่นี้ละครับ วานช่วยหาคำตอบให้ทีนะครับ ขอบคุณมากครับ ขอบคุณจริงๆ (ล่วงหน้าเลย)

ลองอัพไบออสดูครับ ไบออสเอ๋อ

Comment

1.ลองอัพไบออสใหม่ดู
      2.ถ้าจะไปไม่พอ ลองเข้าไปในไบออสแล้วฟิกมันดูนะว่าได้อ่ะป่ะ แต่ผมว่าไม่น่าจะได้ เหอะๆๆๆ
      3.หาเวอร์ชั่นใหม่มาลงดูก่อนเน้อ ไม่งั้นหันไปเล่น Alcolhol120% ก็ได้
      4.ตรวจสอบเรื่องพินของบอร์ดกับPSUด้วยว่าใช้ด้วยกันได้ป่ะ

Comment

ตรวจเมนบอร์ดหรือยังครับ ว่ามี ฉ บวมอ๊ะป่าว

Comment

ตรวจเมนบอร์ดหรือยังครับ ว่ามี c บวมอ๊ะป่าว

Comment

ไม่บวมครับ ดูแล้ว แล้วอัพไบออส ทำไงอะครับ

Comment

แล้วช่วงนี้มันหน้าฟ้าแล้วเขียนว่า nv4_disp มันคือไฟล์ของการ์ดจอใช่ไหมครับ

พอลบลงใหม่ก็ยังเป็นอยู่ครับ ผมลงวินโดวส์ใหม่เลยก็ยังเป็น มันเป็นที่ไรหรอครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
              X