overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 44
    OverclockZone Member Mr.SnaCk's Avatar

Lightbulb คิดไม่ตกอยู่นาน ได้ออกมาเป็นแบบนี้ครับ ไม่รอมันแล้วพี่เขียว xxx!!!!!!!!!!!!!!!!!xxx

EDIT :: 2 / 3 / 2553
    ประกอบสำเ้ร็จแล้ว
    ตามไปดุกันที่ได้

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=760747

สืบเนื่องจากกระทู้ นี้ !!
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=740016

หลังจากใช้เวลารวบรวมข้อมูลสักพัก ก็ได้ออกมาเป็นสเปคดังนี้ครับ

CPU___i7-860_____________________________________10,290
    MB____GIGABYTE P55A-UD4P________________________7,450
    RAM___G.SKILL DDR3 4RM/1600 * 2 (4,350)____________8,700
    HDD___Black WD1001FALS 1 TB______________________3,490
    _______80 GB Intel SSD for OS_______________________8,900
    VGA____5970______________________________________23,900
    ________GTS 250 PhyXs_____________________________4,750
    DVD_____อยากได้ของไพโอเนียร์ครับ.. แนะนำที ไม่รู้ราคา_________N/A
    PSU_____ThermalTake ToughPower 1200W_______________9,900
    CASE____CM HAF 932________________________________4,900

Zink_____Megashadow_______________________________2,350
    Fan______Vizo 12 CM________________________________300

ตัวไหนควรเปลี่ยนแปลงอย่างไร แนะนำ ให้ด้วยนะครับ
    แต่ก่อนจะตอบ.. ผมอยากให้อ่านตรงนี้สักนิดนึงนะ...

- สเป็คนี้ ไม่มีสิทธิ์ อัพเดทใดๆ ทั้งสิ้น ภายในเวลา อย่างต่ำ 3-5 ปี
    - เสป็คนี้ เป็นสเป็ค ใช้งานครอบจักรวาล โดยเน้นไปทาง เรนเดอร์ งานกราฟฟิก + เล่นเกมส์ หนักๆ
    - ที่เลือก 5970 เพราะมีช่อง Mini Display Port สำหรับต่อเข้ากับ Apple LED Display (เห็นเค้าว่าตัวอื่น สายแปลงใช้ไม่ได้ )
    - SSD อาจจะดูไม่จำเป็น แต่สำหรับผม ผมถือว่าขอสักชิ้นละกันนะครับ เพื่อการทำงานที่ลื่นไหล
    - เสป็คที่ว่านี้ จะประกอบเร็วๆนี้ครับ .. (1-2 วัน)
    - ตอนแรกจะประกอบกับคุณวิกร แต่ที่บ้านบอกว่า เค้าเป็นใครมาจากไหนก็ไม่รู้ ให้ร้านประกอบแหละดีแล้วเราเห็นว่าเค้าประกอบยังไง อันนี้เค้าจะทำอะไรกับของเมิง มือสองหรือเปล่า จะรู้เหรอ.. - -" ( ขออภัยคุณวิกรที่ติดต่อไปแล้วไม่ได้ประกอบ มาไว้ ณ ที่นี่ด้วยครับ )

จากกระทู้เก่า

"พอเถอะครับ ที่จะต่อว่าผมว่ามันเกินไป ว่ามันสิ้นเปลือง
    ตั้งแต่เกิดมา เพิ่งจะได้ประกอบคอมเครื่องนี้เครื่องแรก
    แล้วก็ยังไม่รู้ว่าจะอีกกี่สิบปีในอนาคตจะได้ประคอมใหม่
    (แม้แต่ซื้ออุปกรณ์อะไรใหม่สักชิ้นยังแทบไม่มีโอกาส)

ผมรู้นะครับว่าเงินมันหายากก
    แต่กับการที่ผมต้องอ่านหนังสือหามรุ่งหามค่ำ
    พร้อมกับทำงานหลายๆอย่างไปพร้อมๆกัน ปัญหามันเยอะนะครับ
    มันเหนื่อย มันท้อ มากนะครับ
    แต่เพื่ออนาคตของตัวเอง เพื่อความภูมิใจของพ่อแม่
    ผมจะขอรางวัลสักหน่อย
    มันมากไปเหรอครับ??
    เมื่อคุณมีโอกาส คุณจะคว้ามันไว้ไหมครับ??
    หรือคุณจะปล่อยมันลอยไป??"
    Last edited by Mr.SnaCk; 2 Mar 2010 at 09:00:23. Reason: เปลี่ยน PSU

OverclockZone Member toptakachi's Avatar
    อุบล-ศรีสะเกษ Civil engineering

ประกอบกับพี่วิกรก็ได้ครับ ไปซื้อด้วยกันเลย พี่วิกรเค้าไม่เอาของมือ 2 มาประกอบให้หรอกครับ

ปล.ทำงานที่ไหนครับเนี่ย

OverclockZone Member sukitmax's Avatar

ลูกศิษคุณวิกรเยอะเด้อ
    555+

OverclockZone Member toptakachi's Avatar
    อุบล-ศรีสะเกษ Civil engineering

Quote Originally Posted by sukitmax View Post
    ลูกศิษคุณวิกรเยอะเด้อ
    555+

ผมไม่ใช่เด้อ

OverclockZone Member Sumomo's Avatar

ถ้าใช้ที่บ้าน งบเยอะประกอบแรงๆ ก็ไม่มีปัญหาหรอกครับ

ถ้าจะเข้ามหาลัย แล้วใช้ที่หอ ทำใจเรื่องค่าไฟได้เลยครับ ถ้าเล่นบ่อยๆ 2000+ ต่อเดือนแน่ๆ ปีนึงก็ปาไป24000 แล้ว= =

OverclockZone Member sukitmax's Avatar

ผมไม่ใช่เด้อ
    ก็ผมเห็นมีแต่คนแนะนำพี่วิกรคับไม่เห็นแนะนำร้านแถวข้างถนนมั่ง
    เผื่อเดินผ่านจะได้ซื้อมั่ง

OverclockZone Member nitithorn's Avatar
    Telecom Mahamaek #11

เกือบ 80k เยอะมากมาย

OverclockZone Member

PSU_____Nox PULSAR 750W Blue/Red LED_______________4,250

ไม่น่าจะพอน่ะคับ

ระวังวูบเอา

OverclockZone Member cyclonemon's Avatar

PSU ต้องจัดซัก 900W+ ครับ เลือกยี่ห้อดีๆหน่อยเพราะใช้ยาวๆ

จัดตัวนี้ก็ดีครับ

http://www.tkcom99.com/product_detai...=3&s_cat_id=20
    Last edited by cyclonemon; 23 Feb 2010 at 06:04:29.

OverclockZone Member rayzone01's Avatar

เพื่อนผม i7 เปิด Ts2 3วันไปสวรรค์เลย เปิด 5 ตัว

OverclockZone Member bookies's Avatar

ThermalTake ToughPower 850W 5,800 บาท
    ThermalTake ToughPower 1000W 9,500 บาท
    ThermalTake ToughPower 1200W 9,900 บาท

OverclockZone Member slipknot66's Avatar
    Ubonratchathani

ผมว่าจัดกับเฮียวิกรเลยครับ จัดสายได้เนียนมากพร้อม Oc ให้ด้วยครับถ้าต้องการ อิอิ

นี้เคสล่าสุดของพี่เค้าครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=746103

OverclockZone Member jakop's Avatar

ผมว่าท่านวิกรน่าเชื่อถือกว่าบางร้านอีกนะ

บางทีร้านงานมันเร่งจึงต้องลวก

OverclockZone Member Mr.SnaCk's Avatar

ครับ..
    ผมติดต่อคุณวิกรไปแล้ว สอบถามไปแล้วบ้างบางส่วน..
    ผมก็อยากประกอบกับเค้านะครับ เก็บสายเนียน แถม OC
    พี่เค้าดูเทพดี ให้ความรู้อะไรได้..

แต่คอมเครื่องนี้ผมไม่ได้ซื้อเองแต่ใช้เองอะครับ
    เป็นงบของทางบ้าน แล้วทางบ้านค่อนข้างจะหัวโบราณนิดนึง
    ก็เลยก็ตามที่บ้านไป - -"

เดี๋ยวเปลี่ยน PSU ออกมาเป็นแบบนี้

CPU___i7-860_____________________________________10,290
    MB____GIGABYTE P55A-UD4P________________________7,450
    RAM___G.SKILL DDR3 4RM/1600 * 2 (4,350)____________8,700
    HDD___Black WD1001FALS 1 TB______________________3,490
    _______80 GB Intel SSD for OS_______________________8,900
    VGA____5970______________________________________23,900
    ________GTS 250 PhyXs_____________________________4,750
    DVD_____อยากได้ของไพโอเนียร์ครับ.. แนะนำที ไม่รู้ราคา_________N/A
    PSU_____ThermalTake ToughPower 1200W_______________9,900
    CASE____CM HAF 932________________________________4,900

Zink_____Megashadow_______________________________2,350
    Fan______Vizo 12 CM________________________________300

OverclockZone Member slipknot66's Avatar

Quote Originally Posted by Mr.SnaCk View Post
    ครับ..
    ผมติดต่อคุณวิกรไปแล้ว สอบถามไปแล้วบ้างบางส่วน..
    ผมก็อยากประกอบกับเค้านะครับ เก็บสายเนียน แถม OC
    พี่เค้าดูเทพดี ให้ความรู้อะไรได้..

แต่คอมเครื่องนี้ผมไม่ได้ซื้อเองแต่ใช้เองอะครับ
    เป็นงบของทางบ้าน แล้วทางบ้านค่อนข้างจะหัวโบราณนิดนึง

เดี๋ยวเปลี่ยน PSU ออกมาเป็นแบบนี้

แล้วซื้อล่ะยังครับชุดนี้ หรือว่ายัง ถ้ายังผมว่าท่านให้เฮียวิกรจัดจะดีมากครับ

เพราะว่าบางร้านเนื่องจากลูกค้าเค้าเยอะ เค้าอาจจะทำให้ท่านได้ไม่ดีเท่าไหร่ครับ

ผมไม่ได้ว่าร้านเค้าจัดให้ไม่ดีนะครับ แต่ว่าบางทีเค้าอาจจะดูแลไม่ทั่วถึงแค่นั้นเองครับ

ตามความคิดผมนะครับ แต่ว่าถ้าที่บ้านท่านไม่ค่อยเชื่อใจ เราก็เอาผลงานที่ผ่านๆ มาของท่านวิกรไป

้ให้เค้าดูก็ได้ครับ ถ้าเรามีหลักฐานที่เชื่อถือได้คำพูดของเราจะมีน้ำหนักมากขึ้นครับ อิอิิ

OverclockZone Member bookies's Avatar

Quote Originally Posted by Mr.SnaCk View Post
    ครับ..

สงสัยต้องอธิบาย เป็นอย่างๆ แน่ๆเลยครับ พูดกับผู้ใหญ่ที่บ้าน เพราะๆ แล้วทุกอย่างจะมาอยู่ในกำมือของท่าน
    ^^

OverclockZone Member ichiroohm's Avatar

จัดแรงเกินไปก้อใช่ว่าจะได้ใช้นะครับ เหอๆ
    แต่เข้าใจนะครับ กับทางบ้านแบบนี้
    ผมว่าเอาแบบพอเหมาะพอควร ดีกว่านะครับ
    VGA ผมว่าราคามันแรงเกินไป เอาเป็นว่า ดูเกมที่จะเล่นแล้วค่อยประเมินดูดีกว่าไหม
    ถ้าจะเอามาเล่นเกมส์อย่างเดียวเนี่ย ซื้อ PS3 หรือ Xbox ไปเลย 10000 นิดๆ อีก 7000 ซื้อ TV ดีๆ
    อีก 15000 ซื้อคอมพ์หรือโน๊ตบุ๊กที่พอใช้ได้ ก็พอแล้วครับ

อธิบายแล้วครับ นั่ง อธิบาย เปิดเวป เปิดเคสตัวอย่างมา 3 วัน

มีแต่ ส่ายหน้า กับบ่นกลับมา TT

ร้านก็คง tk เซียร์ แหละครับ
    วันธรรมดาคนน้อยดี ไม่น่าจะมีปัญหา

ส่วน เรื่องการ์ดจอ ก็ นั่นแหละครับ
    ผมว่า ตัวเดียวไปเลยดีกว่า มันมี mini display port สำหรับ apple ด้วยน่ะครับ

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

อธิบายแล้วครับ นั่ง อธิบาย เปิดเวป เปิดเคสตัวอย่างมา 3 วัน

มีแต่ ส่ายหน้า กับบ่นกลับมา TT

ร้านก็คง tk เซียร์ แหละครับ
    วันธรรมดาคนน้อยดี ไม่น่าจะมีปัญหา

ส่วน เรื่องการ์ดจอ ก็ นั่นแหละครับ
    ผมว่า ตัวเดียวไปเลยดีกว่า มันมี mini display port สำหรับ apple ด้วยน่ะครับ

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ
    ถึงขนาดนั้นก็คงต้องตามเค้าล่ะครับ อย่างว่าครับเงินเค้าไม่ใช่เงินเรา อิอิ

OverclockZone Member cyclonemon's Avatar

ว่าแต่จะเอา 5970 มา PhysicX บน GTS250 ได้เหรอครับ

เห็นว่าต้องใช้ Driver ATI รุ่นเก่าๆ ในการทำ PhysicX บน Nvidia ไม่รู้ว่ามันจะรู้จักกับ 5970 รึยัง

วานเซียนๆช่วย ตอบด้วยครับ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks