Announcement

Collapse
No announcement yet.

คิดไม่ตกอยู่นาน ได้ออกมาเป็นแบบนี้ครับ ไม่รอมันแล้วพี่เขียว xxx!!!!!!!!!!!!!!!!!xxx

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คิดไม่ตกอยู่นาน ได้ออกมาเป็นแบบนี้ครับ ไม่รอมันแล้วพี่เขียว xxx!!!!!!!!!!!!!!!!!xxx

EDIT :: 2 / 3 / 2553
    ประกอบสำเ้ร็จแล้ว
    ตามไปดุกันที่ได้

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=760747

สืบเนื่องจากกระทู้ นี้ !!
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=740016

หลังจากใช้เวลารวบรวมข้อมูลสักพัก ก็ได้ออกมาเป็นสเปคดังนี้ครับ

CPU___i7-860_____________________________________10,290
    MB____GIGABYTE P55A-UD4P________________________7,450
    RAM___G.SKILL DDR3 4RM/1600 * 2 (4,350)____________8,700
    HDD___Black WD1001FALS 1 TB______________________3,490
    _______80 GB Intel SSD for OS_______________________8,900
    VGA____5970______________________________________23,900
    ________GTS 250 PhyXs_____________________________4,750
    DVD_____อยากได้ของไพโอเนียร์ครับ.. แนะนำที ไม่รู้ราคา_________N/A
    PSU_____ThermalTake ToughPower 1200W_______________9,900
    CASE____CM HAF 932________________________________4,900

Zink_____Megashadow_______________________________2,350
    Fan______Vizo 12 CM________________________________300

ตัวไหนควรเปลี่ยนแปลงอย่างไร แนะนำ ให้ด้วยนะครับ
    แต่ก่อนจะตอบ.. ผมอยากให้อ่านตรงนี้สักนิดนึงนะ...

- สเป็คนี้ ไม่มีสิทธิ์ อัพเดทใดๆ ทั้งสิ้น ภายในเวลา อย่างต่ำ 3-5 ปี
    - เสป็คนี้ เป็นสเป็ค ใช้งานครอบจักรวาล โดยเน้นไปทาง เรนเดอร์ งานกราฟฟิก + เล่นเกมส์ หนักๆ
    - ที่เลือก 5970 เพราะมีช่อง Mini Display Port สำหรับต่อเข้ากับ Apple LED Display (เห็นเค้าว่าตัวอื่น สายแปลงใช้ไม่ได้ )
    - SSD อาจจะดูไม่จำเป็น แต่สำหรับผม ผมถือว่าขอสักชิ้นละกันนะครับ เพื่อการทำงานที่ลื่นไหล
    - เสป็คที่ว่านี้ จะประกอบเร็วๆนี้ครับ .. (1-2 วัน)
    - ตอนแรกจะประกอบกับคุณวิกร แต่ที่บ้านบอกว่า เค้าเป็นใครมาจากไหนก็ไม่รู้ ให้ร้านประกอบแหละดีแล้วเราเห็นว่าเค้าประกอบยังไง อันนี้เค้าจะทำอะไรกับของเมิง มือสองหรือเปล่า จะรู้เหรอ.. - -" ( ขออภัยคุณวิกรที่ติดต่อไปแล้วไม่ได้ประกอบ มาไว้ ณ ที่นี่ด้วยครับ )

จากกระทู้เก่า

"พอเถอะครับ ที่จะต่อว่าผมว่ามันเกินไป ว่ามันสิ้นเปลือง
    ตั้งแต่เกิดมา เพิ่งจะได้ประกอบคอมเครื่องนี้เครื่องแรก
    แล้วก็ยังไม่รู้ว่าจะอีกกี่สิบปีในอนาคตจะได้ประคอมใหม่
    (แม้แต่ซื้ออุปกรณ์อะไรใหม่สักชิ้นยังแทบไม่มีโอกาส)

ผมรู้นะครับว่าเงินมันหายากก
    แต่กับการที่ผมต้องอ่านหนังสือหามรุ่งหามค่ำ
    พร้อมกับทำงานหลายๆอย่างไปพร้อมๆกัน ปัญหามันเยอะนะครับ
    มันเหนื่อย มันท้อ มากนะครับ
    แต่เพื่ออนาคตของตัวเอง เพื่อความภูมิใจของพ่อแม่
    ผมจะขอรางวัลสักหน่อย
    มันมากไปเหรอครับ??
    เมื่อคุณมีโอกาส คุณจะคว้ามันไว้ไหมครับ??
    หรือคุณจะปล่อยมันลอยไป??"
    Last edited by Mr.SnaCk; 2 Mar 2010, 09:00:23. Reason: เปลี่ยน PSU

ประกอบกับพี่วิกรก็ได้ครับ ไปซื้อด้วยกันเลย พี่วิกรเค้าไม่เอาของมือ 2 มาประกอบให้หรอกครับ

ปล.ทำงานที่ไหนครับเนี่ย

Comment

ลูกศิษคุณวิกรเยอะเด้อ
      555+

Comment

Originally posted by sukitmax View Post
        ลูกศิษคุณวิกรเยอะเด้อ
        555+

ผมไม่ใช่เด้อ

Comment

ถ้าใช้ที่บ้าน งบเยอะประกอบแรงๆ ก็ไม่มีปัญหาหรอกครับ

ถ้าจะเข้ามหาลัย แล้วใช้ที่หอ ทำใจเรื่องค่าไฟได้เลยครับ ถ้าเล่นบ่อยๆ 2000+ ต่อเดือนแน่ๆ ปีนึงก็ปาไป24000 แล้ว= =

Comment

ผมไม่ใช่เด้อ
            ก็ผมเห็นมีแต่คนแนะนำพี่วิกรคับไม่เห็นแนะนำร้านแถวข้างถนนมั่ง
            เผื่อเดินผ่านจะได้ซื้อมั่ง

Comment

เกือบ 80k เยอะมากมาย

Comment

PSU_____Nox PULSAR 750W Blue/Red LED_______________4,250

ไม่น่าจะพอน่ะคับ

ระวังวูบเอา

Comment

PSU ต้องจัดซัก 900W+ ครับ เลือกยี่ห้อดีๆหน่อยเพราะใช้ยาวๆ

จัดตัวนี้ก็ดีครับ

http://www.tkcom99.com/product_detai...=3&s_cat_id=20
                  Last edited by cyclonemon; 23 Feb 2010, 06:04:29.

Comment

เพื่อนผม i7 เปิด Ts2 3วันไปสวรรค์เลย เปิด 5 ตัว

Comment

ThermalTake ToughPower 850W 5,800 บาท
                      ThermalTake ToughPower 1000W 9,500 บาท
                      ThermalTake ToughPower 1200W 9,900 บาท

Comment

ผมว่าจัดกับเฮียวิกรเลยครับ จัดสายได้เนียนมากพร้อม Oc ให้ด้วยครับถ้าต้องการ อิอิ

นี้เคสล่าสุดของพี่เค้าครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=746103

Comment

ผมว่าท่านวิกรน่าเชื่อถือกว่าบางร้านอีกนะ

บางทีร้านงานมันเร่งจึงต้องลวก

Comment

ครับ..
                            ผมติดต่อคุณวิกรไปแล้ว สอบถามไปแล้วบ้างบางส่วน..
                            ผมก็อยากประกอบกับเค้านะครับ เก็บสายเนียน แถม OC
                            พี่เค้าดูเทพดี ให้ความรู้อะไรได้..

แต่คอมเครื่องนี้ผมไม่ได้ซื้อเองแต่ใช้เองอะครับ
                            เป็นงบของทางบ้าน แล้วทางบ้านค่อนข้างจะหัวโบราณนิดนึง
                            ก็เลยก็ตามที่บ้านไป - -"

เดี๋ยวเปลี่ยน PSU ออกมาเป็นแบบนี้

CPU___i7-860_____________________________________10,290
                            MB____GIGABYTE P55A-UD4P________________________7,450
                            RAM___G.SKILL DDR3 4RM/1600 * 2 (4,350)____________8,700
                            HDD___Black WD1001FALS 1 TB______________________3,490
                            _______80 GB Intel SSD for OS_______________________8,900
                            VGA____5970______________________________________23,900
                            ________GTS 250 PhyXs_____________________________4,750
                            DVD_____อยากได้ของไพโอเนียร์ครับ.. แนะนำที ไม่รู้ราคา_________N/A
                            PSU_____ThermalTake ToughPower 1200W_______________9,900
                            CASE____CM HAF 932________________________________4,900

Zink_____Megashadow_______________________________2,350
                            Fan______Vizo 12 CM________________________________300

Comment

Originally posted by Mr.SnaCk View Post
                              ครับ..
                              ผมติดต่อคุณวิกรไปแล้ว สอบถามไปแล้วบ้างบางส่วน..
                              ผมก็อยากประกอบกับเค้านะครับ เก็บสายเนียน แถม OC
                              พี่เค้าดูเทพดี ให้ความรู้อะไรได้..

แต่คอมเครื่องนี้ผมไม่ได้ซื้อเองแต่ใช้เองอะครับ
                              เป็นงบของทางบ้าน แล้วทางบ้านค่อนข้างจะหัวโบราณนิดนึง
                              ก็เลยก็ตามที่บ้านไป - -"

เดี๋ยวเปลี่ยน PSU ออกมาเป็นแบบนี้

แล้วซื้อล่ะยังครับชุดนี้ หรือว่ายัง ถ้ายังผมว่าท่านให้เฮียวิกรจัดจะดีมากครับ

เพราะว่าบางร้านเนื่องจากลูกค้าเค้าเยอะ เค้าอาจจะทำให้ท่านได้ไม่ดีเท่าไหร่ครับ

ผมไม่ได้ว่าร้านเค้าจัดให้ไม่ดีนะครับ แต่ว่าบางทีเค้าอาจจะดูแลไม่ทั่วถึงแค่นั้นเองครับ

ตามความคิดผมนะครับ แต่ว่าถ้าที่บ้านท่านไม่ค่อยเชื่อใจ เราก็เอาผลงานที่ผ่านๆ มาของท่านวิกรไป

้ให้เค้าดูก็ได้ครับ ถ้าเรามีหลักฐานที่เชื่อถือได้คำพูดของเราจะมีน้ำหนักมากขึ้นครับ อิอิิ

Comment

Working...
                              X