Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการแปลก ยังงี้มันเกิดขึ้นจากอะไร วิเคราะห์ที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการแปลก ยังงี้มันเกิดขึ้นจากอะไร วิเคราะห์ที

คือ บางทีเิปิดคอมทิ้งไว้ หน้าจอ ดับไปเฉยๆ แต่ ได้ยินเสียงวินโดว์ืืทำงานอยู่ บางทีหน้าจอดับค้างไปเลย พอกดรีสตาทเครื่อง ภาำำพก็มาเหมือนเดิม ค่าที่เคย Oc ไว้ก็หาย พอกดรีอีกทีก็มาเป็นเหมือนเดิม
    ค่า OC ก็กลับมาเหมือนเดิม

มันเกี่ยวข้องกับ LCD หรือว่า เป็นที่สาเหตุ อื่นครับ หรือเป็นที่ การ์ดจอรึป่าวครับ

จนปัญญาละ ช่วยทีครับ

ไม่เกี่ยวกับ LCD ครับ

ท่านตั้งค่า power ของ windows ไว้ยังไงครับ ตรง สกรีนเซอเวอร์อะ

หรือบางที อาจจะ oc ไมนิ่ง ทำให้ใบออสรวนได้

Comment

ตอนนี้ปรับเป็นเหมือนเกิด อาการรีเครื่องเองแล้วครับ

Comment

ทีบอกว่าวินโดว์ ทำงานอยู่หมายถึง ก่อน Shutdown ที่ปุ่มคีบอร์ดได้นะครับ แล้วมันมีเสียง ตอน ปิดเครื่องด้วยครับ

Comment

แต่ตอนนี้มันเกิดอาการรีคอมเองแล้วครับ

Comment

ลองปรับค่าดีฟอลดูก่อนครับ อย่าเพิ่ง oc

Comment

ตั้งไบออสดีฟอล บวก ลงวินโดวใหม่เลยครับ ถ้ายังไม่หายคงเปนที่ฮาร์ดแวร์ล่ะทีนี้

Comment

Working...
              X