Announcement

Collapse
No announcement yet.

Power Supply

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Power Supply

อยากทราบว่า Enermax 350 W กับ DELUX 450 การจ่ายไฟอันไหนดีกว่าครับ ถ้าแนะนำ2ตัวนี่แนะนำอันไหนอ่าครับ

ถ้าเป็น Enermax 350 W จะไหวไหมครับ

สเป็กเครื่องผม

VGA Card Radeon X1600 Series
    DVD/CD-ROm
    CPU AMD Athlon(tm)64 Processor 3200+
    Ram 512*2 คิงตั้น
    พัดลมหน้า 2 หลัง 2 ข้าง 1
    ฮาด ดิส 80 G
    เมา คีบอด
    OC 2.4 ว่าจะ OC เป็น 2.6

ถ้าเป็น Enermax 350 W จะไหวไหมครับ
    Last edited by relativez; 2 Jul 2007, 21:59:38.

ก็ดีทั้งคู่นะครับ รอท่านต่อไป

Comment

แนะนำ 450wไปเลย enermax350w ก็ไม่น่าใช้ ตัว460W ดีกว่าครับ deluxeก็ดีครับ ถูกดี

Comment

ถ้าถามว่า 2 ตัวนี่ ตัว ไหนจ่ายไฟ ได้ เยอะก่าอ่าครับ ?? ผมกลัวซื้อ DELUX 450 จะจ่ายไฟได้ไม่เต็ม450 กลัวมันจะอยู่ที่ 350 แต่เห็นที่เค้าบอกมากัน Enermax 350 มันจ่ายไฟ ได้นิ่ง +จ่ายไฟได้ตาม W ของมันอ่าครับ

Comment

ช่วยแนะนำทีนะครับผู้รู้

Enermax 350 W DELUX 450 W

ซื้ออันไหนดีครับ 2 ตัวนี่
          Last edited by relativez; 2 Jul 2007, 21:09:58.

Comment

ถ้าบอกสเป็คของเครื่องที่ใช้เพื่อประกอบการตัดสินใจก็จะดีครับ

Comment

VGA Card Radeon X1600 Series
              DVD/CD-ROm
              CPU AMD Athlon(tm)64 Processor 3200+
              Ram 512*2 คิงตั้น
              พัดลมหน้า 2 หลัง 2 ข้าง 1
              ฮาด ดิส 80 G
              เมา คีบอด
              OC 2.4 ว่าจะ OC เป็น 2.6

Last edited by relativez; 2 Jul 2007, 21:48:56.

Comment

ผมว่า enermax ผมว่าจ่ายเต็มตาม WATT แน่นอน แตj delux ไม่แน่ใจว่าจ่ายไฟเต็มหรือปล่าว
                แต่ถ้าให้ผมเลือกระหว่าง enermax 350 watt กับ delux 450 watt ผมเลือก enermax ครับผม

ผมใช่ enermax 350 watt with 460 watt

Comment

เป็นผมคงเลือกENERMAXครับ

Comment

350W Enermax ไม่พอแล้วกับปัจจุบัน
                    จ่ายเงินต่างกัน แต่จ่ายไฟไม่ต่างกันเท่าไร

ซื้อ W ไม่เต็มมา เน้นเอาสูงๆ แต่ต้องจ่ายดีในระดับหนึ่ง ไม่ใช่เอาแบบกระป๋องมาใช้
                    ยังดีกว่าจ่ายแพง แต่ W พอดี ให้มันทำงานที่ 100% ตลอดเวลาไม่ดีหรอก

ยุคข้าวยากหมากแพง เก็บเงินเอาไว้ยามฉุกเฉินดีกว่า

Comment

เท่าที่ดู ถ้าเป็นผมคงเลือก Enermax ล่ะ เพราะคิดว่าสเป็คนี้ 350W เต็มน่าจะไหว (ถ้าให้เลือกจาก 2 ตัวข้างบน)
                      แต่ถ้าผมจะซื้อ Enermax 350W คงเพิ่มเงินอีกพันไปซื้อตัว 460W ดีกว่า เผื่อเพิ่มอุปกรณ์อื่นในอนาคต

ไม่เคยใช้ Deluxe เลยไม่สามารถฟันธงได้น่ะครับว่าจ่ายไฟได้ดีแค่ไหน
                      แต่เคยเคยใช้ 350W เต็ม แล้วเปลี่ยนไปใช้ 450W ป๋องแป๋งแล้วมันแย่กว่าเดิมน่ะครับ
                      Last edited by BlackDrago; 2 Jul 2007, 22:20:13.

Comment

Working...
                      X