คือ ผมอยากได้อะไรก็ได้ที่มันสามารถเก็บข้อมูลได้เยอะๆอ่ะครับ แล้วพกพาได้สะดวก ตอนนี้ก็กะว่าจะซื้อฮาร์ดดิสโน้ตบุคมาต่อกะ box เอา แล้วต่อแบบ usb เพราะทุกวันนี้ผมโหลดไฟล์เก็บไว้ในฮาร์ดดิสโน้ตบุคไม่พออ่ะ มีแค่ 80 gb เอง แต่เล่นโหลดวันละ 4-5 gb ไร้ท์ใส่ dvd ทุกวันกลัวมานพังมั่กๆ

เลยอยากถามพี่ๆว่า มีตัวไหนจะแนะนำมั่งไหมครับ ความจุไม่ต้องมากก็ได้เพราะยังไงๆ ผมต้อง backup ใส่ฮาร์ดดิสอีกตัว (320 gb) ในเครื่อง desktop ทุกวันครับ

ปล อยากได้ถูกๆ เบาๆ ขนาดพอยอมรับได้ครับ