Announcement

Collapse
No announcement yet.

Over Clock แล้วจะใส่แรมเพิ่มได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Over Clock แล้วจะใส่แรมเพิ่มได้ไหมครับ

ถ้าเรา Over Clock cpu. ไปแล้วจะใส่แรมเพิ่มได้ไหมครับ

ของเก่า E4500 @3.0GHz Ram 2GB เพิ่ม Ram อีก 2 GB

สามารถซื้อมาใส่ได้เลยหรือต้อง clock ใหม่ครับ ?

ต้องลองเสียบเข้าไปดู
    เเต่เริ่ม oc ใหม่ ดีกว่านะ

Comment

ใส่น่ะได้ ถ้า slot มันเหลือ

แต่ว่าบางทีมันอาจไม่เสถียรเหมือนเดิม ให้แน่ใจก็ลองเทสความเสถียรใหม่หลังใส่แรม

Comment

ขอบคุณครับ จะลองทำตามที่แนะนำครับผม..

Comment

แนะนำให้ Clear BIOS แล้ว OC ใหม่ครับ...

ดีที่สุด ..

จริงๆ นะ

Comment

Working...
          X