Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมแพง หรือคอมแรง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

รูปสุดท้ายเห็นได้ข่าวว่าคนถ่ายภาพฆ่าตัวตายไปแล้วนะครับ เป็นภาพที่ได้รางวัลพูลิตเซอร์มั้งครับ ถ้าจำไม่ผิดนะ

Comment

Originally posted by theerayut View Post
      ตัวไรอ่ะครับ
      ทำไมถึง ใช้คำว่าตัวละครับ ลองพิจรณาดูดีๆครับ นั้นคือ เผ่าพันธ์เดียว กัน ผม และ คุณ นะครับ มียีน จำนวนเท่ากัน นะครับ

เพื่อนมนุษย์เหมือน กันนะครับ

Comment

ขอโทษครับ ผมไม่เคยเห็น เลยนึกว่า ไม่ใช่คน โทษทีครับ ขออภัย -*-

Comment

Originally posted by theerayut View Post
          ขอโทษครับ ผมไม่เคยเห็น เลยนึกว่า ไม่ใช่คน โทษทีครับ ขออภัย -*-
          ดูยังไงไม่ใช่คนฟ่ะ เหอๆ โผล่มาจากไหนหว่า แค่มองก็รุ้ว่าเปงคน

Comment

ทุกชีวติมีวิถีทางของมัน นี้คือความจริงในโลกที่ แข็งขันเพื่ออยู่รอด คมที่แข็งแรงกว่า ก็ได้เปรียบ

Comment

อนิจจัง...

Comment

ต้องรู้จักการใช้สิ่งของและเงินให้คุ้มค่าครับผม
                ปราบใดที่เรายังหาเงินด้วยตัวเองม่ายได้
                ถึงหาได้แล้วก็เหอะก็ควรใช้ให้คุ้มกับเงินที่เสียไปครับ !!

Comment

เด็กพังงา

ภายนอกเป็นเช่นไร แต่ภายในเป็นคนเช่นกัน
                  สิ่งที่ไร้ค่าของคุณอาจเป็นสิ่งที่มีค่าที่สุดของเขาครับ

Comment

Unisafe ช่วยอยู่ ผมถึงขาย 7900 GS หันมาเล่น 7600 แทน ขายO2 มาเล่น 6630 ผมพอช่วยประเทศได้รึป่าวครับ

Comment

อีกมุมนึงของโลกก็ยังมีผู้ที่ด้อยโอกาศกว่าเราเยอะ น่าเห็นใจงับ....

Comment

Originally posted by spriggan View Post
                        รูปสุดท้ายเห็นได้ข่าวว่าคนถ่ายภาพฆ่าตัวตายไปแล้วนะครับ เป็นภาพที่ได้รางวัลพูลิตเซอร์มั้งครับ ถ้าจำไม่ผิดนะ
                        ใช่ครับช่างภาพชื่อ Kevin Carter ได้รางวัล Pulitzer ปี 1994 แล้วช่างภาพที่ถ่ายภาพก็ฆ่าตัวตายหลังจากนั้นไม่นาน

เป็นภาพที่มือชื่อเสียงมากๆ ภาพหนึ่งของโลกเลย

ไม่มีแหล่งข้อมูลไหนยืนยันได้ว่าหลังจากภาพนี้ถูกถ่ายแล้ว เด็กคนนั้นเป็นยังไงต่อนะครับ

อนิจจัง ณ เวลาที่ใครบางคนกินเหลือ กินทิ้ง กินขว้าง

แต่ใครบางคนกลับกำลังจะอดตาย

Comment

น่าสงสารจังนะครับ คอมผม คงไม่แพงอะไรมากมาย พอเพียงคับ

Comment

เห็นแล้วหดหู่เลย โชคดีที่เราเกิดมาในประเทศนี้ มีอาหารอุดมสมบูรณ์

Comment

เหอะๆ

Comment

กระทู้นี้ผมตั้งขึ้น

ขอสงวนสิทธ์ อย่ามีเรื่องกันนะครับ ดีๆกันไว้นะครับ

Comment

Working...
                                X