Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุณ wikorn แลกเปลี่ยนความเห้นกันหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คุณ wikorn แลกเปลี่ยนความเห้นกันหน่อยครับ

คุณ wikorn แลกเปลี่ยนความเห้นกันหน่อยครับ
    คือจัดสเปคส่วนตัวไว้แล้วละแต่อยากแลกเปลี่ยนความคิดกับหลายๆคนนะว่าใจจะตรงกันหรือป่าว
    .......แต่ดันจะมีคนมาตีกันในกระทู่ซะงั้น........อย่างอื่นที่จัดไว้ก็ลงตัวหมดแล้วละมีแต่การ์ดจอละ
    เคยเล่นแต่ Gf ว่าจะเปลี่ยนมาเล่น ATI Sapphire HD 2900XT เคยเห็นแต่ผลการทดลอง
    ยังไม่เคยสัมผัสเลยไม่แน่ใจจะเอาอะไรดี 8800 หรือ HD 2900XT รบกวนหน่อยครับ
    ผมจัดชุด AMD ไว้ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไม่แพงกว่า เพราะ การด์นะครับ งบ PSU ต้อง แพงขึ้นไปด้วย ถึงจะแรงกว่าก็ตามครับ ต้องคำนวนงบดีๆนะครับ ถ้าใหว ดีกว่าในรายระเอียดของภาพครับ ส่วน สีสัน แล้วแต่ความชอบ สมูทกว่าครับ

Comment

ว่างั้นละครับ

ว่างั้นละครับคงต้องอัด PSU ไปมากหน่อยละครับมีหลายคนบอกว่า HD 2900XT สีสันมันแจ่มกว่า
      GF8800 อันนี้จิงป่าวครับยังไม่เคยลองตอนนี้ผมใช้ 7900 มันเริ่มจะไม่ไหวแล้ว

Comment

7900 GS ยังใหว(แรงตับแรบ) สำหรับผม อิอิ ขายถูกๆ บอกนะครับ อิอิ

Comment

ลืมตอบเลย อิอิ

ผมว่าเท่าที่ผมใช้มา นะครับ ATI เกิบทุกรุ่น ค่ามาตรฐานของแสง จะ สว่างและสดกว่า NVIDIA (น้องผมไม่ชอบ และใช้คำว่า NVIDIA สมูทและ นวล กว่า ATI) อันนี้คงเป็นเรื่องของความชอบมากกว่าครับ

คงต้องเอาไปแมท กับ จอมากกว่า ผมยกตัวอย่างที่เจอกับตัว(เป็นความชอบส่วนตัว) ถึงจะชอบ ATI แต่ถ้าเป็นจอ LG ผมว่าจอสีมันสดจนเกินจริง ผมชอบ NVIDIA เปิดกับจอ LG มากกว่าครับ เจอ ATI เข้าไป ไม่ใหวครับ(ผมคนเดียวนะ) สว่างเหลือเกิน

Comment

pansa

ที่บอกว่ามันเริ่มจะไม่ไหวแล้วคือมันจะกลับบ้านเก่าแล้วละครับเล่นหนักไปหน่อย เห่อๆๆๆๆ....
            เลยจะหาทายาทให้มันละครับ เอ้อมีอีกอย่างอยากระบายเห็นมีหลายคนตั้งกระทู่มาเน้นเอา
            เครื่องแรงไว้ก่อนต้องดีที่สุดอะไรแบบเนี้ยโดยไม่คิดว่าจะใช้มันคุ้มค่าหรือป่าวจัดให้ยากนะ
            จัดไป 30000 ได้ใช้แค่ 3000 อิอิอิ........

Comment

พังงั้น ผมไม่เอาครับ อิอิ

เรื่องงบ ครับ เป็นเจ้าของเงินมีสิทธิ ทำอะไรก็ได้ครับ แค่1 ความคิดจากผม ไม่มีอะรมากกว่านั้นครับ นึกไม่ออก ผมก็ไม่จัด อิอิ

Comment

SAMSUNG

ตอนนี้ผมใช้จอ SAMSUNG SyncMaster 940BW 19W พอจะไหวมะครับ
                เคยเจอกับตัวนะ (ไม่กี่วันเองครับ) คอมสองเครื่องเหมือนกันทุกประการจอก็รุ่นเดียวกัน
                ต่างกันแค่การ์ดจอเป็น ATI 1950 กับ GF 7900 บอกเลยว่า 7900 จืดสนิดเลย
                ถึงกับเศร้าเพราะใช้อยู่พอดีเลย 5555....

Comment

จะเอาให้แน่ ต้องลองจ้องดูนานๆ ครับ เคยได้ยินใหมครับ ที่เข้าบอกว่า อะไรก็ตามที่ เห็นปุ้บสดุดปับ แปลว่า มันแต่งหนาทาปากมาแล้ว อยู้กันไปนานๆอาจไม่ชอบก็ได้ อิอิ

ส่วนผม ชอบแบบ แต่งหน้าทาปากครับ มองไงก็สวย อิอิ

Comment

ขอบคุณ

ยังไงก็ขอบคุณกับความคิดเห็นครับ

Comment

Working...
                    X