Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง Abit nView กับ Asus M2N-E

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ของหมดไงท่าน ไม่เชื่อลองไปถาม saveway ดู

Comment

M2N-E สวยสุดคับ เพราะใช้ เดิมๆ เอิ๊กๆ

ปล. ตัวไหน เย็นสุดอ่า 3 ตัวบน (หยั่งกะหวย -*-''a)

Comment

มา confirm ครับ
        ถ้า oc nview ดีกว่า m2n-e ครับ เพราะไฟแรมเยอะกว่า
        แต่สภาพภายนอกของบอร์ดต้องยกให้ m2n-e เพราะมาพร้อม heatpipe ที่สวยงาม และเรื่องประกันต้องยกให้เค้าครับ ส่วนเรื่อง oc ก็ใช้ได้ครับ เพียงแต่แรมมันไม่แรงไปตามบัส cpu เพราะไฟแรมต่ำครับ
        ส่วน alive คุ้มค่าสุดครับ
        สรุป เน้น oc ต้อง abit nview แต่ตอนนี้หามือหนึ่งไม่ได้แล้ว และเรื่องประกันรู้สึกว่าเสียต้องรอเคลมนานเป็นสัปดาห์ขึ้นไปครับ
        m2n-e สวยงาม ประกันดี oc ได้ไม่น่าเกลียด
        alive คุ้มค่าสุดๆสำหรับ cpu am2 แล้วในตอนนี้

Comment

ASUS กลัวถ้า M2N-E ปรับไฟแรมได้ 2.0 ขึ้น M2N SLI Deluxe มันจะขายไม่ออกน่ะสิ
          แต่ผมชอบ M2N-E ตรง Heat pipe ง่ะ

Comment

Originally posted by nawachookit View Post
            เพิ่งรู้ว่า NView แรงกว่า M2N-E เหอๆ (แล้วคนอื่นไปเล่นM2N-Eทำไมกาน ไม่มาเล่น NView หว่า หุหุ)
            พูดเหมือนดูถูกนะครับ ลองจับดูแล้วจะรู้

Comment

Originally posted by eXzato View Post
              พูดเหมือนดูถูกนะครับ ลองจับดูแล้วจะรู้
              หุ หุ จริง!!!

Comment

พี่ๆใจเย็นๆครับ อย่าทะเลาะกันครับ

Comment

Originally posted by benzmore View Post
                  นั่นสิครับ หุหุ

Comment

Abit ซะอย่าง!!!?

Comment

ร่วมด้วยช่วยยืนยัน ผู้สนับสนุน แก้มก้นครับ

abit เค้าก็มีดี ???#$!@#$!@#$
                      Last edited by nazzzaa; 6 Jul 2007, 20:49:27.

Comment

มาเป็นแก๊งเลยวุ้ย...หลบก่อนดีฝ่าเรา...

Comment

Originally posted by rts20d View Post
                          มาเป็นแก๊งเลยวุ้ย...หลบก่อนดีฝ่าเรา...
                          อิๆ ท่านใฃ้อาซุส ผมเอบิต แต่เราก็เป็นเพื่อน OCZ กันนะคับ

ด้วยเหตุผลที่ผู้รู้ช่วยแนะนำก็ทำให้ผมมั่นใจ Nview เต็มๆ คับ

ปล. นี่เป็นบอร์แลกเปลี่ยนความคิดเห็นหน่ะคับ

แลกเปลี่ยนความคิดเห็นในด้านที่ดีจะเหมาะกว่านะคับ

คนกินไก่...ไม่กินหมู....ก็อย่าว่าหมูมันเลยคับ ในเมื่อคุณไม่คิดจะกินมัน!!!

จะไก่หรือหมูมันก็มีความอร่อยของมันอยู่นะคับ
                          Last edited by CBR150; 7 Jul 2007, 14:27:48. Reason: +

Comment

Originally posted by benzmore View Post
                            อิอิ

Comment

ผมไม่ได้เป็นสาวกเอบิทครับ และก็ไม่ได้เกลียจอัทสุท ตัวผมเองนั้นลองมาแล้วทั้งคุ่ บนAM2
                              ASUS ก็ M2N-E / M2N4-SLI
                              ABIT ก็ NF-M2S / NF-M2 nView
                              ASrock ก็ AM2NF4G / AM2NF6G
                              ซึ่งที่ผมพูดไปก็เป็นความจริงทั้งหมดไอการที่ว่าหาบอร์ด Abit มันก็เป็นการบิดเบือนนะครับ คือใจจริงๆผมอยากให้ จขกท ไม่อยากให้ได้รับความรู้ผิดๆนะครับผม
                              ซึ่ง M2N-E ไฟแรมได้แค่ 1.95 ไฟซีพียูถ้าจำไม่ผิดได้ 1.8
                              แต่เอบิท ไฟแรมได้ 2.5+2% ไฟซีพียู ได้ 2.0 ลองคิดดูนะครับ ว่าบอร์ดตัวไหนควรจะโอเวอร์คล๊อกได้มากกว่ากัน ส่วนในด้านการออกแบบ และรูปทรงอันนี้ผมก็ไม่ได้นำเสนอไป
                              ส่วน Alive ก็โอเคครับ ปรับได้ดีในระดับนึง แต่การโอเวอร์คล๊อกสู้ทั้งสองตัวด้านบนไม่ได้ครับ
                              แต่ที่ผมฉุนก็คือมีท่านนึงพูดเชิงดูถูกผมนะครับ แต่ถ้าผมทำตัวไม่เหมาะสมผมก็ขอโทษด้วยแล้วกันนะครับ
                              Last edited by eXzato; 7 Jul 2007, 22:10:16.

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                                ผมไม่ได้เป็นสาวกเอบิทครับ และก็ไม่ได้เกลียจอัทสุท ตัวผมเองนั้นลองมาแล้วทั้งคุ่ บนAM2
                                ASUS ก็ M2N-E / M2N4-SLI
                                ABIT ก็ NF-M2S / NF-M2 nView
                                ASrock ก็ AM2NF4G / AM2NF6G
                                ซึ่งที่ผมพูดไปก็เป็นความจริงทั้งหมดไอการที่ว่าหาบอร์ด Abit มันก็เป็นการบิดเบือนนะครับ คือใจจริงๆผมอยากให้ จขกท ไม่อยากให้ได้รับความรู้ผิดๆนะครับผม
                                ซึ่ง M2N-E ไฟแรมได้แค่ 1.95 ไฟซีพียูถ้าจำไม่ผิดได้ 1.8
                                แต่เอบิท ไฟแรมได้ 2.5+2% ไฟซีพียู ได้ 2.0 ลองคิดดูนะครับ ว่าบอร์ดตัวไหนควรจะโอเวอร์คล๊อกได้มากกว่ากัน ส่วนในด้านการออกแบบ และรูปทรงอันนี้ผมก็ไม่ได้นำเสนอไป
                                ส่วน Alive ก็โอเคครับ ปรับได้ดีในระดับนึง แต่การโอเวอร์คล๊อกสู้ทั้งสองตัวด้านบนไม่ได้ครับ
                                แต่ที่ผมฉุนก็คือมีท่านนึงพูดเชิงดูถูกผมนะครับ แต่ถ้าผมทำตัวไม่เหมาะสมผมก็ขอโทษด้วยแล้วกันนะครับ

ก็ต้องขอบคุณทั่น eXzato ที่เป็นคนหนึ่งซึ่งให้ข้อมูลดีๆ คับ ก่อนหน้าที่จะมาเล่น Alive ผมก็เคยปรึกษาทั่น benzmore มาก่อนคับ ด้วยงบที่ไม่มาก nView น่าสนใจทีเดียว แต่ด้วยเหตุติดขัดบางประการทำให้ผมต้องมาเล่น Alive ไปพลางๆ ซึ่งผมก็ชอบนะคับ คุ้มค่ามากๆ จนเก็บงบได้ก้อนนึงก็เลยอยากอัพเพิ่ม โดย nView แม้ขาดตลาดแต่มีเพื่อนใน OCZ จะขายให้ แต่ราคามันค่อนข้างสูสีกับ m2n-e (ไม่รวมการ์ดจอ) โดยผมให้งาน+ประสิทธิภาพสูสันกันเลยกับ แถมสวยด้วยกันทั้งคู่อีกต่างหาก เพียงแต่เท่าที่เคยอ่านจากเพื่อนๆ ในบอร์ด พบว่า อาซุสตัวนี้มันต้องขยันปรับแรมสักหน่อยถึงจะดันแรง ส่วนเอบิทไม่รู้ว่าจุกจิกเหมือนอาซุสหรือเปล่า ก็เลยอยากทราบความเห็นเพื่อนเป็นองค์ประกอบในการตัดสินใจเพิ่มเติมคับ

กับการแสดงความคิดเห็น ปกติก็เป็นสิทธิของแต่ละคนนะคับ ใครจะเป็นกลาง หรือใครจะเชียร์ฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งด้วยความชื่นชอบก็ไม่แปลกอะไร แต่ไม่ควรดูถูก หรือเยาะเย้ยความคิดเห็นของเพื่อนทั่นอื่น มันเสียมารยาทอ่ะ ขอโทษด้วยถ้าใครอ่านแล้วไม่ชอบ แต่ถ้าใครมาดูถูกผม...ผมก็เคืองคับ เห็นใจและแสดงความเสียใจต่อทั่น ทั่น eXzato ด้วยคับ

Comment

Working...
                                X