Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอโปรแกรมฝึกพิมพ์ดีด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอโปรแกรมฝึกพิมพ์ดีด

ใครมีช่วยลงให้ผมที่ครับ อยากฝึกพิมพ์ เพราะต้องทำงานเกียวกับพิมพ์ข้อมูล
    ขอบคุณพระคุณล่วงหน้าครับ

เอาแบบหนุกๆก่อนนะ
    เอาเกมฝึกพิมพ์ไปลองเล่นก่อน เป็นFreeware
    http://www.thaiware.com/main/search....BE%D4%C1%BE%EC

Comment

Originally posted by So_Ino View Post
      ใครมีช่วยลงให้ผมที่ครับ อยากฝึกพิมพ์ เพราะต้องทำงานเกียวกับพิมพ์ข้อมูล
      ขอบคุณพระคุณล่วงหน้าครับ
      อย่าใช้โปรแกรมฝึกเลยครับ เคยฝึกมาแล้วหลายครั้งพิมพ์ยังไม่เป็นเลย ไปซื้อแบบฝึกหัดที่เด็กพาณิชย์ใช้เรียนฝึกกันมาหัดพิมพ์ตามแบบฝึกหัด วางมือให้ถูกต้องตามนั้น ประมาณ 1 เดือนก็จะพิมพ์ได้คล่องแล้วครับ หรือไม่ก็ไปลงเรียนเลย เดือนนึงรับรองพิมพ์คล่องกว่าเดิมเยอะ

มาเพิ่ม ที่พิมพ์มาข้างบนเป็นประสบการณ์ที่เจอมากับตัวเอง เลยมาบอกกล่าว เผื่อเป็นทางเลือก พอเราเริ่มพิมพ์คล่องแล้วก็หานิตยสาร ข้อความ หรือแผ่นโฆษณามาลองพิมพ์ดู ตอนนี้จะเริ่มสนุกแล้ว เพราะเริ่มพิมพ์เร็วแล้ว พออีกสักพักก็จะพิมพ์ได้โดยอัตโนมัติ
      Last edited by โอ๊บจัง; 3 Jul 2007, 17:06:05.

Comment

Originally posted by โอ๊บจัง View Post
        อย่าใช้โปรแกรมฝึกเลยครับ เคยฝึกมาแล้วหลายครั้งพิมพ์ยังไม่เป็นเลย ไปซื้อแบบฝึกหัดที่เด็กพาณิชย์ใช้เรียนฝึกกันมาหัดพิมพ์ตามแบบฝึกหัด วางมือให้ถูกต้องตามนั้น ประมาณ 1 เดือนก็จะพิมพ์ได้คล่องแล้วครับ หรือไม่ก็ไปลงเรียนเลย เดือนนึงรับรองพิมพ์คล่องกว่าเดิมเยอะ
        คือถ้าเปนคนมีวินัยในตัวเองสูงมันก้น่าเอาโปรแกรมาใช้น่ะ แต่ถ้าไม่มีล่ะก้ ไปลงเรียนเลยจะดีกว่า
        ส่วนผมเองเคยหัด แต่ไม่เคยลงเรียน ทุกวันนี้ก้เลยเอาแต่จิ้มกดอย่างเดียว

Comment

ขอบคุณครับ และขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

Comment

MSN ครับ โปรแกรมนี้สุดยอด
            ผมเห็นหลายคนละคับ พิมพ์ไฟแลบก็โปรแกรมนี้แหละ

ปล. แต่ก่อนอื่นต้องฝึกวางมือให้ถูกก่อนนะคับ ไม่ใช่ว่า จิ้มๆ เอา

Comment

Working...
            X