Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเทียบ PD (830) 3.0Ghz กับ E2160 ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเทียบ PD (830) 3.0Ghz กับ E2160 ??

PD (830) 3.0Ghz กับ E2160

แรงกว่ากันเยอะมั้ย (เปรี่ยบเทียบให้เห็นภาพหน่อยครับ)

ทำ V2D เร็วกว่าเก่าเยอะมากมั้ย

แล้ว E2160 ก็คือ พวก E4xxx / E6xxx ทั้งหลายใช่มั้ยครับ
    แต่ลด L2 ลง

หรือยังไง งง

รอท่านอื่น

Comment

e2160 แรงกว่าเยอะ

Comment

เดิมๆ ก็ต่างพอควรนะครับ

แต่ถ้าเอามา clock นี่เร็วกว่าคนละเรื่อง

Comment

ใช้แบบเดิมๆ ทั้งคู่ (ไม่ OC) E2160 ยังแรงกว่าอีก ??

Comment

E2160 ครับ มีงบหน่อยเล่น E4300 ก็ได้ครับ

Comment

E2160 แรงกว่าแน่นอน แล้วมันก็เป็น C2D ครับ เหมือนกับพวก E4xxx / E6xxx แต่มีแค่ L2 1MB

Comment

เอามาทำงานผมว่า L2 เยอะดีกว่า ถ้าเอาไว้เทสความแรง ก็ตามกระแสของใหม่แล้วกัน

Comment

ผมรู้สึกจะเคยได้ยินว่า ตั้งแต่P4 - PD ทำงาน 3 คำสั่งต่อ 1 รอบสัญญาณ

แต่ E2xxx 4xxx 6xxx ทำงาน 10 คำสั่ง ต่อ 1 รอบสัญาณ

ผิดพลาดยังไงขออภัย

Comment

Working...
                  X