Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้หมายกำหนดการ การจัดงาน IT ต่าง ๆ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้หมายกำหนดการ การจัดงาน IT ต่าง ๆ ครับ

พวกงาน คอมมาร์ท คอมworld อะไรประมาณนี้นะครับว่าเขาจะจัดกันช่วงไหนบ้าง
    ประมาณวันที่เท่าไหร่ แล้วปีนึงมีประมาณกี่งานครับ

แวะมาดู

อยากบอกว่า "หมายกำหนดการ" ใช้คำเว่อร์ไปหน่อยนะ หุหุ

Comment

เว่อยังไงอ่ะ -*-

Comment

แล้วจะให้แทนด้วยคำว่าอะไรดีหว่า

Comment

คือ หมายกำหนดการ ใช้กับ พระมหากษัตริย์ หรือ พระบรมราชวงศ์ ที่ออกโดย สำนักพระมหาราชวัง นะครับ (เรียนมาตั้งแต่ มัธยม คิดว่าจำไม่ผิดแน่นอน)
          ส่วน สามัญชนทั่วไป ใช้คำว่า กำหนดการ เฉย ๆ ครับ

ป.ล. กำหนดการ ไม่ทราบเหมือนกันครับ
          ป.ล. 2 อยากให้คนไทยใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องครับ

Comment

ตามที่คุณ"PowerHUB" อธิบายนั้นแล

"หมายกำหนดการ" ทางสำนักพระราชวังเป็นผู้กำหนดวันเวลาในการเสด็จพระราชดำเนินของพระมหากษัตริย์หรือพระบรมวงศานุวงศ์หรืออาจทรงพระกรุณาโปรดฯให้ผู้แทนพระองค์ไปในงานนั้นๆ

Comment

http://www.royin.go.th/th/knowledge/detail.php?ID=965

อะผมเอาของ ราชบัญดิดมาให้ดูเลยย เรื่องนี้ผมขอโทษด้วยแล้วกันไหน ๆ ก็ตอบกัน
              แล้วเอาเรื่องที่ผมถามช่วยตอบด้วยดิ

Comment

27-30 กันยามีงานคอมเวิลด์ แล้วช่วง พ.ย. ก็คอมมาร์ทรอบ 3

Comment

โอ้ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                  X