Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูให้ทีคับว่า com ผมมีปัญหาอะไรไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูให้ทีคับว่า com ผมมีปัญหาอะไรไหม

คือ ผม อ่านเว็ปนี้ มา 3-4 วันและคับเข้าไปอ่านมาหลายกะทู้มากๆ เห็น พวกท่าน โพสกันหลายเรื่องผมเลยมี ความกังวลว่า คอม ผมจะเป็นอะไรบ้างรึป่าว เพื่อมีอะไรจะได้แก้ปัญหาได้ตั้งแต่ ตอนต้น คับ ช่วยดูให้ทีนะคับ พอดีเพิ่งเปลี่ยน เมนบอด กับ cpu มาใหม่อ่ะคับ (ไม่ใช่ห้องแอร์คับ)

ขอบคุณมากๆคับ _/|\_

คำถาม เพิ่ม เติม นะคับ ไอ Q-Fan ที่พวกท่านพูดกันนี้มันคืออะไรเหรอคับ ช่วยบอกทีนะคับ อยากรู้มากๆเลยคับ

ปล.รูป ผมอัพลงในนี้ไปแล้วนะคับช่วย ดูหน่อยนะคับ
    Last edited by kingza99; 5 Jan 2008, 18:52:21.

Q-Fan Control เป็นคุณสมบัติในการควบคุมความเร็วพัดลม ให้สัมพันธ์กับระดับการทำงานของ CPU ครับ

ถ้า CPU ทำงานมากขึ้น พัดลมจะวิ่งเร็วขึ้น

แต่ถ้า Idle พัดลมจะลดรอบลง ทำให้เสียงเบาลงด้วย

ส่วนเครื่องของคุณ ผมดูแล้วก็ไม่เห็นมีอะไรผิดปรกตินี่ครับ

ความร้อนก็อยู่ในระดับปรกติ (ถ้าไม่ใช่ห้องแอร์)

Comment

ความร้อน HDD สูงไปหน่อยนะครับ ไช้ SEAgate แน่ๆเรย

Comment

Working...
      X