Announcement

Collapse
No announcement yet.

งงกับอาการของ Printer จริงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งงกับอาการของ Printer จริงๆ

คือว่า ผมได้ซื้อ Epson C58 มาแล้วนำไปแปลงใส่้อิงค์แท้งค์เมื่อนำกลับมาบ้าน พิมพ์ไปสักสองแผ่น (ปก dvd นะครับ) เกิดอาการสีเหลืองไม่ออก แล้วได้นำไปใ้ห้ทางร้านตรวจเช็ค แล้วช่างเขาบอกว่าปกติ เขาก็ลองปริ้นท์สีเหลืองให้ดูก็ออกปกติ แต่พอนำกลับมาบ้าน ก็เป็นอาการเดิมอีก เลยโทรไปหาช่างอีกที เขาบอกว่า อาจจะเป็นที่ driver เลยโหลด ver. ต่าง ๆ มาลองดู ก็เกิดอาการเดิม ถ้าไ่ม่ได้ช่างบอกว่าให้ไปให้เขาตรวจเช็คอีกที อยากรู้ว่าเป็นเพราะอะไรกันแน่ งงมากครับ กัวเสียเงินฟรี T T

แล้ว Print อย่างอื่นสีเหลืองมันออกมั้ยล่ะครับ

Comment

อาการนี้สงสัยอยากอยู่ที่ร้านมากกว่าอยู่กับเรา ถ้ามีปัญหาจริงน่าจะอยู่ที่แท้งค์หล่ะครับปรึกษาร้านดีที่สุด

Comment

Originally posted by UnNormalZ View Post
        แล้ว Print อย่างอื่นสีเหลืองมันออกมั้ยล่ะครับ
        ปริ้นสีเขียว แต่ออกสีฟ้า (ตามหลักผสมสี เขียว คือ ฟ้าผสมเหลือง)

Comment

Originally posted by 45541865 View Post
          ปริ้นสีเขียว แต่ออกสีฟ้า (ตามหลักผสมสี เขียว คือ ฟ้าผสมเหลือง)
          EPSON ได้ไปใช้หมึกเทียมหรือเปล่าคับ เท่าที่ดูอาการตัวประมวลผลสีเพี้ยน

Comment

...จอ ท่าน สีเพี่ยน อะ ป่าว

Comment

Originally posted by portega View Post
              EPSON ได้ไปใช้หมึกเทียมหรือเปล่าคับ เท่าที่ดูอาการตัวประมวลผลสีเพี้ยน
              Originally posted by tg12 View Post
              ...จอ ท่าน สีเพี่ยน อะ ป่าว
              เรื่องหมึกนี่คงไม่เ้ถียงเพราะใช้หมึกแบบสีละ 200 บาท ขนาดพิมพ์สีเหลืองอย่างเดียวยังไม่ออกเลยครับ แต่ไปที่ร้านแล้วพิมพ์ออก เอ๊ะแปลกดี ตอนนี้ทางร้านเปลี่ยนตลับหมึกให้ ถ้าไม่ได้คงทิ้งหละ ไม่ใช่หละ

Comment

Working...
              X