Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนจาก amd เป็น intel

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนจาก amd เป็น intel

ตอนนี้ใช้ x2 3600+@2.56 m2n-e sli
    ถ้าจะเปลี่ยนเป็น intel ผมต้องรุ่นไหนถึงได้ประสิทธิภาพพอๆกัน

เเล้วจะเปลี่ยนทำไมละนั้น เอาเเบบดีกว่าสิ รึว่าขายชุดเก่าไปแล้ว

Comment

อยากรู้ว่าต้องเพิ่มตังเยอะมั้ย เพราะส่วนใหญ่ใช้ encode หนัง
      intel น่าจะดีกว่า หรือเปล่า?

Comment

ดีก่าแน่ครับ

Comment

สักE2160 1.8/800/1m น่าจะใกล้เคียงเเล้วครับ3000กว่าบาทครับ ถ้าได้ds3 ก็ดีครับ 4000ต้นๆ
          รวมเเล้วดีกว่าชุดบนครับ เเต่ต้องเพื่งเงิน. mb คิดว่าดีสุดในราคาตําสุดเเล้ว
          รอความเห็นต่อไป

Comment

ก็ต้องเพิ่มราวๆ 2500
            ถามความเห็นเพื่อนๆหน่อย คุ้มกับการเปลี่ยนมั้ย

Comment

ถ้าคุณคิดว่ากับการที่มันจะเร็วขึ้นมาอีกไม่กี่วินาที มันจะทำให้รายได้เพิ่มขึ้นมหาศาล
              ก็เปลี่ยนไปเถอะครับ

Comment

พวกแปลงไฟล์หนังเนี้ย intel ทำได้เร็วกว่าเยอะเหมือนกันนะ เป็นหลักนาทีเลย

Comment

ถ้าเปลี่ยนจาก Athlon X2 3600+ ไปเล่น Pentium E ผมฟันธงว่าไม่คุ้มแน่ๆ ครับ เพราะ 2 ตัวนี้ความแรงไม่ได้หนีกันเลยครับ จะเสียเงินไปเพื่ออะไรครับ

ถ้าอยากจะแรงกว่า X2 3600+ จริงๆ (เอาแบบเห็นผลไปเลยนะ) อย่างน้อยก็ควรจะเป็น C2D E6420 แล้วล่ะครับ

Comment

-*-

Originally posted by puttapoom View Post
                    ก็ต้องเพิ่มราวๆ 2500
                    ถามความเห็นเพื่อนๆหน่อย คุ้มกับการเปลี่ยนมั้ย
                    หากคิดอีกแง่เอาเงิน 2500 บาทนั้นไปเพิ่มเติมในส่วนของ AMD จะแรงเท่าหรือมากกว่า Intel ที่ต้องเสียเงินเพิ่มไหม หุหุ อย่างไหนคุ้มไม่คุ้ม

Comment

อันนี้ผมไม่รุ้นะ คุ้มไหม แต่ X2 Encode ไฟล์ ช้ากว่า C2D เยอะมักๆเลยแหละ ยิ่งไฟล์ใหญ่ๆ ยิ่งเยอะ ไฟล์เล็ก เช่น 10 mb ก็ต่างกันสัก 10 - 20 วินาทีได้
                      ถ้าไฟล์ใหญ่ๆ ไม่ต้องพูดถึง

Comment

Working...
                      X