Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้งานหนักอย่างนี้ cpu amd รุ่นไหนเอาอยู่บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้งานหนักอย่างนี้ cpu amd รุ่นไหนเอาอยู่บ้างครับ

ใช้งานหนักอย่างนี้ cpu amd รุ่นไหนเอาอยู่บ้างครับ

สเเกน ภาพ เเล้ว ตกเเต่งภาพด้วยโปรเเกรม photoshop เเละ ตัวอื่น เเละ สั่งปริ้นงานจำนวนเยอะ เเละ เปิดเน็ต เปิด บิท
    เเล้ว ที่สำคัญที่สุด สั่ง ไร้ พร้อมกัน 4 ตัว โดยที่งานไม่เสีย ใช้ งานหนักอย่างนี้ รุ่นไหนเอาอยู่หมัดบ้าง

ซื้อสองเครื่องดีกว่า ถ้าจะมัลติขนาดนี้ = ='

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
      ซื้อสองเครื่องดีกว่า ถ้าจะมัลติขนาดนี้ = ='
      ผมว่าไรท์สัก 4 ตัวงามไม่เสียนี่ต้อง 3 เครื่องไปเรยครับ

Comment

ตัวเดียวก็ทำได้ ไม่ต้องทำหลายเครื่อง จะไปทำอะไรหลายเครืองตามที่คนอื่นเค้าบอกละ บ้าบอน่า มันขึ้นอยู่กับการระบายความร้อนมากกว่า

Comment

ทำได้ กับทำได้ดี

ผมว่ามันต่างกันนะ

....

อีกอย่าง ถ้าจะต้องใช้อุปกรณ์ระดับสูง เพื่อรองรับงานให้ได้

ผมเลือกอุปกรณ์ระดับกลาง 2 ชิ้นทำงานแบบคู่ขนานดีกว่า

Comment

ทำงาน น่าจะไปใช้ Intel นะ

Comment

multitask ต้อง x2 3600+ ขึ้นไป

Comment

Working...
              X