Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยวิเคราะห์เรื่อง Enermax 350 watt ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยวิเคราะห์เรื่อง Enermax 350 watt ด้วยครับ

คอมของผมสเป็คตามนี้ครับ

p4 2.8 ปี่สก๊อต socket 478
    main board asus p4p800s-x
    แรม ddr1 400 Kington 512*2
    HDD segate 80 g 1 ลูก
    VGA spark 6800 gs 128 bit 256 MB ddr3 agp
    sound card sb live รุ่นเก่า ct 4830
    dvd asus จำรุ่นไม่ได้ 1 ตัว
    พัดลม 80 มม. 2 ตัว
    จอ 17 นิ้ว CRT
    ลำโพง ไอว่า สองตัว ไม่มี sub
    ups LEONIC รุ่น green 500 VA

เล่นเกมส์ COH กับ FAR-CRY มาได้สนุกสนานดีมาตลอด
    แต่แล้ว PSU ตัวเก่าน่าจะเสียครับ หลังจากใช้แค่สามเดือน ( tsunami 580 watt 800 บาท )
    มันขึ้นหน้าต่างเตือนว่าไฟไม่พอ VGA ขอทำงานที่ความเร็วต่ำกว่าสเป็ค จะได้ไม่พัง ขึ้นเตือนตอนเราเปิดเครื่องทุกครั้ง

ขอรบกวนทราบว่าระบบของผมนี้ ถ้าเป็น Enermax 350 watt จะพอมั๊ยครับ
    เหรอว่าเป็น delux 450 watt ครับ
    ใครมีข้อเสนอดี ๆ ช่วยรบกวนเขียนให้ทราบด้วยครับ ขอพระคุณครับ ...ฮือ ๆ

ปล.ผู้หญิงสวย แต่หลายใจ ควรทำอย่างไรกับมันดีครับ เอิ๊ก ๆ
    Last edited by ed904441; 3 Jul 2007, 12:20:56.

6800 กินไฟเยอะครับ ต้องเล่น Enermax 460 W นะครับ 370 W ไม่ไหวอ่ะ Delux 450 ตัดทิ้งไปได้เลย ลองโพสหา Enermax 460 W มือสองแล้วกันนะครับ

ส่วนผู้หญิงสวยแต่หลายใจ ฟันได้แต่อย่าเอามาทำแม่ของลูกเรา

Comment

ซะใจ จริง ตรงฟันได้ แต่ไม่ต้องเอาทำแม่ของลูก โดนใจมากครับ ขอบพระคุณมากในเรื่องคำแนะนำทั้งเรื่อง psu และเรื่อง ญ

ท่านอื่น รบกวนขอความเห็นด้วยนะครับ ทั้งสองเรื่องครับ ผ่านมาอย่าให้ผ่านไป

Comment

Enhance 400 watt ครับ 1850บาท งานเนียบ เก็บสายดี สายก็ให้มาครบ มีพอร์ต6พินสำหรับการ์ดจอด้วย ผมใช้ของยี่ห้อนี้มาหลายตัวแล้วครับ ไม่ผิดหวังจริงๆ

Comment

ผมใช้อยู่นะ enermax 350 watt

P4 3.0E @ 3.60 gz
          Gf7600 Gt
          Hd sata 80 Gb 2Ea
          Zamann 9500 led
          พัดลม เคส 6ea
          Geil 512mb x2

สบาย ๆ ครับ

Comment

ขอบคุณท่านทั้งสามครับ
            ว่าแต่
            ใครมีวิธีการคำนวน ว่าคอมมันใช้ไฟกี่วัตต์ ได้บ้างมั๊ยครับ จะได้รู้ติดแข้งติดขาไว้ เอาไว้บอกคนอื่นที่งงแบบผมบ้าง

Comment

http://www.extreme.outervision.com/p...ulatorlite.jsp

Comment

ขอบคุณครับ พร้อมดันไปในตัว จึ๊ก จึ๊ก

Comment

enermax 370watt ตัวนี้ก็ดีครับ 12V. จ่ายเยอะกว่า 460watt อีกครับ ออก 2 ทาง

http://www.jedicool.com/list.php?cate=6&productid=537

Comment

แนะนำ 370 FMA-II อีกคนครับ จ่าย12vเยอะกว่า 460 แล้วก็มี2 railด้วย

Comment

ขอบพระคุณคร้าบบบบบ ท่านผู้ให้ข้อมูลทุกท่าน

Comment

ดันอีกที่ เผื่อผู้รู้บ้างท่านผ่านมาตอบอีก จะได้เป็นความรู้แก่คนอื่น ๆ ต่อไป

Comment

ดันตอนเช้า เผื่อผู้รู้บ้างท่านผ่านมาตอบอีก จะได้เป็นความรู้แก่คนอื่น ๆ ต่อไป

Comment

370 FMA-II ก็พอคับสบายๆๆ

Comment

น้ำแตกแล้วแยกทาง

Comment

Working...
                              X