Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำให้ใช้ S41 กับ Vista ทำไมไม่ใช้กัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำให้ใช้ S41 กับ Vista ทำไมไม่ใช้กัน

คือจะแนะนำให้ใช้ vista ไม่ใช่อาไรหรอก ถ้าใครอัพแรมเปน 2 GB แล้วอ่ะ
    ประสิทธิภาพเครื่องของ S41 ใช้ vista ได้สบายมาก ผมเปิดทั้ง dreamscene กับ aero ก็ไม่เห็นเครื่องจะช้าเลย แถมยังสวยเว่อร์อีกตะหาก ตอนนี้หน้าจอเปน trailer ของ Transformers อยู่
    แล้วคนที่ลง 2 OS เล่นเกมด้วย XP อยากให้ลองดูว่า Vista เล่นเกมได้ดีกว่า เพราะการ์ดจอมันดึงแรมมาเปน 1 GB แต่ใน XP มันดึงมาเปน 512 MB อันนี้ไม่รู้ว่าปรับ manual ขึ้นได้ไมนะ แล้วก็ลองบางเกม(หนักๆ) ปรากฏว่า vista เล่นได้ลื่นกว่า
    ส่วนโปรแกรม vista ยังหาอยากอ่ะไม่จิงเลย เพียงแต่หากันไม่เปนเท่านั้นเอง torrent ให้โหลดเยอะมากมาย
    ส่วนตัว ไม่กลับไปใช้ XP แน่นอน ติดใจความสวยของ Vista
    อันนี้ยังไม่ได้ Review Feature ที่เพิ่มขึ้นนะเดี่ยวจะ Technical เกินไป

ส่วนตัวใช้วิสต้าอัลติเมทอยู่ ก็โอดีนะครับ แก้ปัญหาเรื่องโปรแกรมไปได้เยอะแล้ว
    แต่ไหงเล่น คาร์บอน มันกะตุกฟะปรับ 1024low ยังกะตุกอีก
    แรม2จิ้กแย้วนะนี่
    ใครเล่นคาร์บอนปรับเท่าไรกันบ้างครับที่ไม่กะตุก

Comment

เอ่อ ใช้ Vista ที่เขา แถมมากับตอนซื้อเครื่องเปล่าครับ ของผม เขา แถม เป็น home Premium อะ อยากลงใหม่เอง มีใครใจดีพอให้ write recovery disk บ้างไหมอะครับ

Comment

Ultimate ครับของเค้าดีจิง

Comment

ultimate ดีกว่ายังไงมั๊งอะคับ เพราะผมได้ home premium มาอะคับ

Comment

ผมช่าย ultimate แบบ64บิต แต่... แต่...
            แต่ว่ามันใช้ได้แค่เดือนเดียวเอง active ยังไงไม่มีserial ไม่มี crack พอครบเดือนมันไม่ให้เข้าใช้อ่ะ

อยากถามว่าพวกคุณใช้แบบกี่บิตครับท่าน?

Comment

ผมช่าย ultimate แบบ64บิต แต่... แต่...
              แต่ว่ามันใช้ได้แค่เดือนเดียวเอง active ยังไงไม่มีserial ไม่มี crack พอครบเดือนมันไม่ให้เข้าใช้อ่ะ

อยากถามว่าพวกคุณใช้แบบกี่บิตครับท่าน?
              ลองใช้ Softmod กะ Paradox ดูน่ะครับ อัพเดตได้ด้วย ไม่จอดำ แหะๆ

ultimate ดีกว่ายังไงมั๊งอะคับ เพราะผมได้ home premium มาอะคับ
              ขออนุญาติ อย่างละเอียดหน่อยน่ะครับ จะเห็นได้ว่ามันต่างกันอย่างเห็นได้ชัด

Comment

ผมใช้ 32 bits ครับอย่าไปคิดว่า 64 bits จะดีกว่า 32 bits นะ เพราะโปรแกรมถ้าไม่ support 64 bits มันจะไรท์ 0 เปนโอเวอร์เฮดทำให้ไม่ได้ทำงานเร็วขึ้น อันนี้มีคนบอกมา

Comment

Working...
                X