Announcement

Collapse
No announcement yet.

ได้โปรดช่วยด้วยครับท่านผู้รู้ทั้งหลายเกี่ยวกับregedit

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ได้โปรดช่วยด้วยครับท่านผู้รู้ทั้งหลายเกี่ยวกับregedit

ผมใช้ regedit ไม่ได้ครับ เปิดแล้วมันกลายเป็น natepad ไม่ทราบว่ามันเป็นอะไร มีวิธีแก้มั้ยครับ หากใครทราบได้โปรดแนะนำด้วยครับ ตอนนี้ลำบากมากเลย ใช้งานไม่ได้ หลายวันแล้ว ขอขอบคุณสำหรับผู้รู้ล่วงหน้าครับ

เปิดไฟล์*.regขึ้นเป็นnotepadใช่ปะ
    คลิกขวาที่ไฟล์*.reg > open with > Registry Editor

Comment

regedit ถ้าไม่ได้สำรองไว้ลงวินโดไหม่มันจะเหมือนเดิมไหมครับ ตอนนี้เล่นปรับจนรวนไปหมดแล้ว

Comment

ลงใหม่ดิครับ ถ้าเล่นจนรวน เลือก Repair ไม่ต้อง format

Comment

Working...
        X