Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อ IDE พร้อมกับ S-ATA พร้อมกันงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อ IDE พร้อมกับ S-ATA พร้อมกันงับ

เมนบอร์ด ASUS-K8N
    พอดี HD ตัวเก่า ของผมเป็น IDE ตอนนี้เก็บข้อมูลไม่พอละ เลยคิดจะไปซื้อ แบบ S-ATA มาต่อ เพิ่ม

ถ้าเราจะให้ Window Boot จาก HD S-ATA ต้องเซต ให้เป็น มาสเตอร์ เหมือน HD แบบ IDE ป่าวครับ

หรือถ้าเราจะให้ Window Boot จาก HD IDE ตัวเดิม ต้องเซ็ต ไรหรือป่าวครับ

เลือกในไบออสเลยครับ ว่าจะให้บูตฮาร์ดดิสก์ตัวไหน

Comment

สรุป คือไม่ค้องปรับ Master หรือ Slave ที่ตัวไหนเลยใช่ไหมครับ

Comment

ไม่ต้องครับ sata ไม่มีอะไรให้เซ็ตครับ เสียบกี่ตัวก็ใช้ได้หมด

Comment

ขอบคุณ ทุกๆ คำตอบ มากครับ

Comment

Working...
          X