ตกลง ram 1G สำหรับ vista เนี้ย พอรึป่าวคับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 8 of 8

Thread: ตกลง ram 1G สำหรับ vista เนี้ย พอรึป่าวคับ

OverclockZone Member b98se's Avatar

Default ตกลง ram 1G สำหรับ vista เนี้ย พอรึป่าวคับ

ผมใช้งานทั่วไป เล่นเน็ต ใช้ดรีม โฟโต้ชอป ส่วนเกมเดี่ยวนี้ไม่ได้เล่น

OverclockZone Member iq108's Avatar

น่าจะพอ.......เผื่อสักหน่อยก็ดีครับ 2G

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ไม่ใช่มืออาชีพสำหรับวิสต้าซะด้วยซิ แต่จริงเอามาทำPSน่าจะเล่นซัก2G ลื่นดีเลยหละ แต่1Gก็โอเชแล้วมาตรฐานดี

OverclockZone Member nong_f's Avatar

ถ้าจะใช้วิสต้าก็ลองคิดเอาหละกันครับว่าเปิดเครื่องอย่างเดียวก็กินแรมไป6-700เมกแล้วครับ

OverclockZone Member bluelink's Avatar

ผมใช้อยู่ครับ แรม 1 G เปิดเครื่องมาก็ใช้ไป 50% แล้วครับ (ดูจากตัว extension ของ sidebar+task manager) ผมก็ใช้งานแบบ จขกท. นะ มีตัดต่อวีดีโอด้วย แต่ไม่ได้เล่นเกม ไรท์แผ่นไปเล่นเนตไปก็ไม่อืดเท่าไหร่ ผมยังเคยย้า่ยไฟล์ 40 G ข้ามออกไปที่ HDD external+ดูหนังไปด้วยก็เอาอยู่ครับ มันจะช้าตอนที่เปิดหนังนิดหน่อย

แต่ถ้ามี 2 G dual ก็คงดีกว่าครับ

OverclockZone Member b98se's Avatar

ขอบคุนทุกท่านคับ ดูจากกระแสแล้ว 1G ก้โอแล้ว แต่กลัวว่าต่อไป ddr1 มันจะไม่มีให้ซื้อนี้สิ(หรือมีก้แพงโหด)
    เห้นช่วงนี้คนปล่อย ddr1 กันตึม เลยรู้สึกครั้นเนื้อครั้นตัว อยากหาเรื่องเสียงตังค์

OverclockZone Member TerrorORC's Avatar

ผมว่าให้ดีน่าจา 2GB Dual ขึ้นไปนะ ถึงจาลื่น

OverclockZone Member hellods's Avatar
    http:/www.facebook.com/bccneer

เหลือเฟือครับ ถ้าไม่ได้ไปตัดต่อหลายๆหน้าอ่ะ

Bookmarks

Bookmarks