Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผม oc athlon 3000+ 939 [venice] แล้วมันบูตไม่ขึ้นอ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อ้อ ผมนึกว่าปรับในใบออส ทะลุ 1.55 ถ้าดูจากนี้ มันก็ปกติครับ ขึ้นๆลงๆ ตามอารมณ์ครับ

ยังไม่เห็นโชวเลยว่าลากได้เท่าไร 210 นี้จิบๆครับ น่าจะ บัส 240-280ครับ

Comment

มันค้างอ่ะคับ ไม่ขึ้นแล้ว
      พอ 215 มันก็บูตไม่ผ่านวินโดว์วิ่งๆแล้วอ่ะคับ

Comment

ดู หน้าแรม cpuz หน่อยครับ

เซฟภาพ AIBOOT ให้ดูด้วย

Comment

นี่คับ
          ผมว่าเครื่องผมมันต๊องๆอ่ะ ตอนนี้กดไป 225 ได้แล้ว
          ประมาณว่าบูตครั้งแรกไม่ขึ้น ครั้งสองขึ้นอ่ะคับ

Comment

อันนี้ ai boot คับ

Comment

Originally posted by MaChoMan View Post
              นี่คับ
              ผมว่าเครื่องผมมันต๊องๆอ่ะ ตอนนี้กดไป 225 ได้แล้ว
              ประมาณว่าบูตครั้งแรกไม่ขึ้น ครั้งสองขึ้นอ่ะคับ

ของมันไม่เคย เดี่ยวก็เข้าที่ครับ

Comment

บอด..a8n-e..มา....ลองลากดูได้ ...แค่นี้อะ...ไฟเดิมๆๆ...คับ

http://valid.x86-secret.com/show_oc?id=212348

Comment

ขอบคุณมากๆคับ เด๋วลองลากถึง 280 ดู อิอิ

Comment

Originally posted by oldman View Post
                    บอด..a8n-e..มา....ลองลากดูได้ ...แค่นี้อะ...ไฟเดิมๆๆ...คับ

http://valid.x86-secret.com/show_oc?id=212348
                    โหดจิงอ่ะคับ

Comment

Originally posted by MaChoMan View Post
                      ขอบคุณมากๆคับ เด๋วลองลากถึง 280 ดู อิอิ

ท่านลองเปลี่ยน...ไบออส เป็น 1013 แล้ว ..ไดรเวอร์ nforce เป็น 6.65..ขึ้นไปดูคับ

เห็นว่า...ถ้าไดรเวอร์ nforce ต่ำกว่า 6.65...เข้าวินโดว์จะ แฮงคับ

Comment

ไม่รอดครับ ได้แค่เนี้ยจิงๆ ยังเทสไม่ผ่านด้วย เหอๆ
                        http://valid.x86-secret.com/show_oc?id=214407

Comment

แฟลตไบออสคับ ไปที่พวกเพิ่มไปอัดเยอะๆ แต่ไม่แนะนำ M2N-E นะคับ ผมใช้อยู่ไฟขึ้นไปน้อยมาก ยังต้องนั่งอัด R เองเลย คล็อกเรื่อยๆเลยครับ พังก้ Clear CMOS แค่นี้เอง ระวังความร้อนด้วยนะครับ
                          ล็อก PCi-E ที่ 100 คับ CPU Idle อย่าเกิน 50 +- ไม่เกิน 52

Comment

แฟลชแล้วนะครับเนี่ย แต่ก็ยังไม่รอดอ่ะคับ
                            ว่าแต่ไฟแรมนี่อัดไป 3 เลยเป็นไรมั้ยคับเนี่ย
                            กลัวแรมไหม้สุดแล้วเนี่ย

Comment

เคยใช้ บอร์ดตัวนี้อยู่ครับ ผมทดแรม เป็น 166 ไปนิ่งๆที่ 275 ครับ ค่าแรม ลองตั้ง 2.5 3 3 8 หรือ 3 3 3 8 ดูครับ ลดไฟเหลือ 2.85 ก็พอ

Comment

ขอบคุณคับ เด๋วลองดูคับ

Comment

Working...
                                X