Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับvga coolingของgalaxy8600gtครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับvga coolingของgalaxy8600gtครับ

คือว่ามันเสียงดังมากเลยครับ ตอนนี้ผมอยากหาheatsinkมาเปลี่ยนเน้นเงียบอ่ะครับผมก็ไปดูในเวปTKในเวป
    ็มีตัวเลือกคือ
    Zalman Fatal1ty FC-ZV9 ผมชอบ เพราะ1.เท่ดี 2.เคลือบไว้ต่อไปจะไม่ดำลง แต่ข้อเสียคือเสียงดังกว่าอีกตัวที่มองคือ Zalman VF900-Cu LED ข้อดีคือ 1.เงียบกว่า แต่ก็ไม่ได้เคลือบไว้ตัวzinkจะดำ(คือผมไม่อยากมาดูแลมันอีกน่ะ)
    คืออยากทราบว่า
    1.ตัวzv9เนี่ยเวลามันทำงานเต็มที่ มันดังกว่า vf900มากไหมครับ
    2.ถ้าไม่ติดfanmate2มันจะวิ่งรอบสูงสุดตลอดเลยรึเปล่าครับ หรือว่าแปรผันตามความร้อน
    3.ปกติพัดัลมvgaมันทำงานแปรผันกับอุณหภูมของกาดรึเปล่าครับ
    4.ผมใช้เคสc5 มันแงะหน้าเคสไงอ่ะครับ

galaxy8600gt ของผมไม่ใด้ยินเลยนิครับ

Comment

ดีจัง ดูท่าระบบของคุณจะดีมากเลยนะครับเย็นจังเคสc5มันอาจจะมีรูตะแกรงเยอะ
      เสียงเลยออกมาเยอะน่ะ

Comment

พัดลมZalmanโครตเงียบเลยพี่น้อง เผลอๆโดนเสียงพัดลมCPUกลบหมดแว้ว....

Comment

ตกลงแงะเคสได้แล้ว แต่ไม่มีคห.อื่นๆเลยใช่ไหมครับ สงสัยคงต้องตัดสินใจเองละ - . -

Comment

Working...
          X