overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: ช่วยแนะนำหูฟังmp3 ที่เบสแน่นๆซักอันทีครับ

OverclockZone Member gerrard's Avatar
    ปากน้ำ-สำโรง-บางนา

Default ช่วยแนะนำหูฟังmp3 ที่เบสแน่นๆซักอันทีครับ

ช่วยแนะนำหูฟังmp3 ที่เบสแน่นๆซักอันทีครับ พอดีผมใช้ mp3 ยี่ห้อ XENN แต่รู้สึกว่าหูฟังที่มันแถมมาให้มันไม่มีเบสเลย กะว่าจะซื้อใหม่ อยากให้เพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยครับ ตอนนี้สนใจหูฟัง creative กับ sennheiser อยู่ แต่ไม่แน่ใจว่าถ้าเราใช้เครื่องเล่นยี่ห้อหนึ่ง แต่ใช้หูฟังอีกยี่ห้อหนึ่ง คุณภาพมันจะได้เต้มที่ไหมครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member panut19's Avatar
    สถานีดับเพลิง-บางโพ

แนะนำ sennheiser px200 ครับ..ถ้าไม่เน้นเบสมาก เสียงกลางดี ฟังแล้วไม่ปวดหูด้วยครับ..อ้อ.. เป็นหูฟังระบบปิด..ลองดูครับ เพราะตอนนี้ผมใช้อยู่..ถ้างบไม่มากก็ซื้อสีขาวก็ได้ครับ..ราคาจะถูกกว่าสีดำนิดหน่อย

OverclockZone Member Jam_jkids's Avatar
    Bangkok, Thailand

ของบด้วยครับ แล้วก็ชอบแบบไหน แบบในหู นอกหู หรือว่าครอบหูเลย

แต่ไม่แน่ใจว่าถ้าเราใช้เครื่องเล่นยี่ห้อหนึ่ง แต่ใช้หูฟังอีกยี่ห้อหนึ่ง คุณภาพมันจะได้เต้มที่ไหมครับ
    ได้ครับ ไม่จำเป็นต้องใช้หูฟังของยี่ห้อนั้น ๆ

OverclockZone Member Blue_SoDa's Avatar

ส่วนตัวผมว่า sennheiser px100 เบสเยอะกว่าตัว sennheiser px100 นะครับ

ถ้า IN ear ก็ ep630 เลยครับ อะไรก็กินไม่ลง (เบส/ราคา) <---- ตัวนี้ผมว่าจะขายอยู่ถ้าสนใจก็ PM มาละกันนะครับ

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

ถ้าไม่เกี่ยงงบเล่น SHURE กะดีนะงับ

ถ้าติดขัดที่งบแนะนำ sennheiser กับ Phillips มากกว่าครับผม

Creative ไม่อยากแนะนำ มันไม่ค่อยคุ้มกับราคาเลยงับ ^^" ยี่ห้อนี้ยิ่งออกยิ่งเหลิงตัวราคาพุ่งจู๊ดดดดดดดดดดดดด

OverclockZone Member mazamune's Avatar

ถ้าชอบเบสละก็ แนะนำครับ Koss porta Pro เป็นแบบครอบ กับ Koss ksc35 แบบหนีบหู
    ซึ่งทั้ง2ตัวเป็น driver ตัวเดียวกันครับ
    ลักษณะของเบส - แน่น หนัก ลึก สะเทือนถึงก้านหู
    มิติของเสียง ค่อนข้างดี Vocal ชัดเจนดีโดยที่เบสไม่กลบ เสียงจัดจาน ให้อารมณืที่เต็มอิ่ม
    ไม่มีอัดอั้นมีเท่าไรออกมาหมด ...ถ้าจะเทียบกัน px100 หรือของ sen นั้นทิ้งขาดครับ***งชั้นกันเยอะผมลองมาแล้วครับคนละเรื่องขายทิ้งไปเรียบร้อยแล้ว

สรุป ตัวนี้เป็นตัวที่ดีที่สุดในหูฟังระดับเดียวกัน โดยเทียบกับราคาใกล้เคียงกัน ซึ่งสามารถเทียบเคียงได้กับรุ่นใหญ่ๆได้เลยทีเดียว โดยทั้งนี้ทั้งนั้น ควรใช้หูตัวเอง เป็นหลักในการตัดสินใจครับ...

โชคดีครับ...

OverclockZone Member gerrard's Avatar
    ปากน้ำ-สำโรง-บางนา

มีงบประมาณพันกว่าบาทครับ แล้วก็ไม่อยากได้แบบครอบหัวอ่ะครับ มันไม่สะดวก เพราะผมต้องออกเดินทางไปข้างนอกบ่อย ถ้าเปนแบบอื่น ได้หมดครับ

ผู้มาเยือน
    Guest

Talking

เอาแบบถูกๆ In ear ของ Cube 300 บาท พันธ์ทิพย์ ชั้น 4
    เบสใช้ได้คับ ใช้กับ N70 คับ แล้วใช้ ad-46 เป็นพล็อตแปลง 3.5 มม.
    ถ้าซื้ออันละ100 แนะนำว่าอย่าซื้อ ผมซื้อมา 2 อัน เปรียบเทียบกัน
    ธรรมดาอันละ 100 เสียงไม่ค่อยออก
    ad-46 ของ nokia ดีมากถึงมากที่สุดดด อิอิ ขำๆ

ผมว่า ep630 ลอง ฟัง cube ดูยังอ่ะคับ
    cube ราคา 300 บาท คุ้มราคาคับ

OverclockZone Member

ผมว่าเล่นแบบ In Ear ดีกว่านะเบสมันได้ใจกว่า ไปใส่กับเอ็มพีของ Xenn รุ่นไหนอะครับ ถ้าเป็น XZ 2 มันก็ยังพอฟังได้นะครับ แต่ยังไม่กระหึ่มเท่าที่ควร มันต้องอยู่ที่เครื่อง MP3 ด้วยนะว่ามันขับได้แค่ไหน ผมเคยใช้แบบหู In ear กับ N 1 เบสได้ใจครับ ก็อย่างที่ท่าน MAZAMUNE บอก

ควรใช้หูตัวเองเปนตัวตัดสินมากกว่าน่ะครับ

OverclockZone Member jengeeskhan's Avatar

หูฟัง เหมือนเครื่องเล่น คับ ซื้อทั้งที เพิ่มงบอีกหน่อย ได้ของดีใช้ได้นาน
    เพราะไม่ได้ซื้อกันบ่อย ๆ
    เบสแน่ ๆ ผมแนะนำ 3 ตัว ตัวแรก PX100 เบสแน่สุด ๆ ออกมาเป็น ลูก ๆ แต่จะขาดเสียงใส เป็นแบบครอบหู

ตัว สอง PX200 ฟังสบายกว่าตัวแรก โปร่ง ไม่อึดอัด เบสน้อยกว่า PX100 แต่น้อนกว่าไม่มาก รายละเอียดเสียงให้ได้ดีกว่า น่าเล่นกว่าตัวแรก คับ

ตัว สาม KOSS - ksc 35 ตัวนี้เสียงเบสอาจไม่เท่า px100 แต่ให้อารมณ์ได้สนุกเท่า เสียงกลองแน่น ความใส ผมว่าใสกว่า PX200 ด้วยที่มันเป็นแบบ clipear รูปทรงอาจไม่สวยเท่า แต่คุณภาพเสียงที่ได้ กับเงินที่เสียไป คุ้มค่าแน่

อย่างไรขึ้นอยู่กับ สไตล์เพลงที่ฟัง Hiphop RnB POP Ska ROCK ตัว ksc35 ไม่ผิดหวังแน่นอน ใช้เองอยู่ ค่อนข้างประทับใจทีเดียว

ศึกษาข้อมูลดูก่อน แล้วเอาเครื่องเล่นที่ใช้อยู่ประจำไปลอง น่าจะตอบได้ดีกว่านะคับ
    อันนี้เป็นเว็บ รีวิวส์พระเจ้า มีตัวเด่น ๆ ที่พูดถึงกันในขนะนี้ อาจยาวไปหน่อย แต่คุ้มค่าการอ่านแน่นอน

http://www.pantip.com/tech/gadget/to...TM2129028.html

ขอบคุณ คุณ G-7 ดัวยนะคับ ทำรีวิวส์ดี ๆ มาให้อ่าน
    Last edited by jengeeskhan; 25 Nov 2006 at 10:22:12.

OverclockZone Member MagicKnight's Avatar
    ถังขยะทั่วไปข้างภนน,ท่อระบายน้ำสาธารณะ

แนะนำV-Moda Bass Freq ครับ หูฟังตัวนี้ทำมาเพื่อเบสครับ ชื่อก็บอกละ ค่าตัวก็2,490ที่ร้านเฮียมั่นคงครับ

OverclockZone Member kasemsakk's Avatar
    ใต้ฟ้า บนดิน บนโลก

Soken AS-800

ไม่รูว่ามันดีไหม แต่ก็ใช้มาเรื่อยๆ ไปไหนก็ใช้อะ...

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

ผมใช่แค่ ออดิโอเทคนิคก้า ซีเค-ห้า กับ โซเคน เอเอส-แปดร้อย

Bookmarks

Bookmarks