Announcement

Collapse
No announcement yet.

oc e6600ให้ความเร็วสูงๆช่วยให้เล่นเกมลื่นขึ้นไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• oc e6600ให้ความเร็วสูงๆช่วยให้เล่นเกมลื่นขึ้นไหมคับ

oc e6600ให้ความเร็วสูงๆช่วยให้เล่นเกมลื่นขึ้นไหมคับ หรือจะเกี่ยวกับการดจอซะมากกว่า

ช่วยได้ครับ แต่ต้องดูแลเรื่องความร้อนด้วยครับ

Comment

ตอบสนองการสั้งงาน เร็วขึ้นครับ

Comment

อย่างเช่น เปลี่ยนด่านโหลดไวขึ้น หรือฉากที่มันตัวละคร หรือ object เยอะๆ จะไม่มีอาการกาตุก
        แต่ถ้าในเกมส์ โดยทั่วๆไปแล้ว E6600 เดิมๆ ก็ไม่น่าจะกาตุกแล้วนะคับ

Comment

เร็วขึ้นแทบทุกกระบวนท่า....

Comment

ผมว่า vga กับ ram มีส่วนเยอะอ่ะ แล้วก็ตัวเกมส์ด้วยอ่ะ

Comment

ถ้าเป็น RTS แล้วมี Unit เยอะ ๆ ก็จะช่วยได้ครับ

Comment

เท่าที่ลองทดสอบมา สำหรับเกมใหม่ๆความเร็วของCPUเองก็มีผลมากพอสมควร แม้จะไม่มีผลมากเท่าการ์ดจอก็ตาม เช่น Lost Planet ผมใช้E6600@3.8GHz.เทียบกับตอนใช้ความเร็วCPUเดิมๆ ส่วนการ์ดจอวิ่งเท่าเดิม วัดด้วยโปรแกรมFraps เฟรมเรทจะเพิ่มขึ้นไป4-5เฟรมเลยทีเดียวครับ

Comment

อย่าลืมใส่หมวกกันนอค

Comment

^
                    ^
                    ^
                    ^
                    ^
                    ลื่นหัวแตก!!!

Comment

การ์ดจอ กับแรม คับ e6600 มันเกินขีดจำกัดของเกมส์แล้วคับ

Comment

OC CPU แล้วความคุมความร้อนกันยังไงกันหรอครับ???

Comment

Originally posted by ThEPoDeSt View Post
                          OC CPU แล้วความคุมความร้อนกันยังไงกันหรอครับ???

OC แล้วต้อง 3 ป. ครับ

เปิดเคส เปิดแอร์ เปิดพัดลม(กรอก)

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
                            OC แล้วต้อง 3 ป. ครับ

เปิดเคส เปิดแอร์ เปิดพัดลม(กรอก)
                            A.....แบบนี้มัน คุ้นๆ แฮะ
                            พาดพิงถึงใครปาว จ๊ะ

Comment

Working...
                            X