Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง S41 กับเกม Lost Planet

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง S41 กับเกม Lost Planet

อยากรู้ว่า BenQ S41 เล่นเกม Lost Planet เป็นยังไงคับ
    มีใครลองแล้วบ้าง พอจะลื่นไหมคับ (ไม่ปรับดีสุดและไม่ต่ำสุดนะ)

พึ่งเล่นเมื่อกี๋เลย นั่งทำอยู่ทั้งวันกว่าจะเข้าได้ เล่นได้แต่ตัวเวอร์ชั่น DX9 นะคับ สำหรับ DX10 มานเข้าไม่ได้?? แปลกมาก มานขึ้น error ลูกเดียวเลย แต่จะเล่นทั้ง2ตัวนี้ จำเป็นต้องอัพ DirectX runtime ล่าสุดก่อนนะคับ ล่าสุดจิงๆนะ ที่มากะเครื่องไม่พอ
    กระตุกไม๊หรอ ผมไม่ปรับไรเพิ่มจากที่มัน Auto Detect เลย (แต่นั้นก้อกลางๆค่อนไปสูงนิดๆละ 1280*800 นะ) เล่นๆก้อ Framerate โดยรวมแถวๆ 15FPS แต่ถ้าเข้าตัวตึกก้อสบายคับ ไม่รู้สึกอะไร แต่ข้างนอกที่มันมีหิมะ มีควันมีนู้นมีนั่น นี่ก้อหนืดๆคับๆ
    แต่แต่ ภาพมานสวยบาดใจจิงๆ Next Gen มากๆเลย นี่ยังไม่ได้เล่น DX10 นะ จะขนาดใหน ฮุฮุ

Comment

ทำไมเล่น DX10 ไม่ได้หว่า?
      แต่เกมน่าเล่นจิงๆ ท่าน pioneer_xp ใช้ windows อะไรคับ

Comment

ใช้ Vista Home premium คับ แปลกตรงที่ตัว DX10 ควรจะเข้าได้แบบไม่มีปัญหา แต่กลับขึ้น error แล้วหาสาเหตุไม่ได้
        แต่ ตัว DX9 นี่ไม่มีปัญหาคับ หลังจากลง runtime ตัวล่าสุดอะคับ ทีแรกมีปัญหาทั้ง2เวอร์ชั่นเลย ถามหา ไอพวก .dll ตัวนู้นตัวนี้

Comment

ขอบคุณมากครับที่ให้ข้อมูลและข้อแก้ไข
          (แล้ว 8400mgs ของ hp dv2517tx จะเล่นไหวม่ะเนี่ย)

Comment

ซื้อมาแล้วครับ S41
            ลองเล่นเกม Lost Planet ผมเล่นได้ทั้ง Dx9 และ Dx10 นะครับ
            FPS อยู่ที่ประมาณ 15 ไม่รู้สึกว่าหน่วงเลย (Dx10 แจ่มจิงๆ)
            ใช้ Windows Vista Ultimate
            โดยรวมประทับใจกับ S41 มากๆครับ คุ้มจริงๆ

Comment

เอ่ จิงปะ ไมของผมเล่นแล้วรู้สึกได้ถึงความหน่วงเชื่องช้า ทำอะไรช้าไปหมด ตอนอยู่ตรงนอกตึก ที่มีหิมะเยอะๆ แต่พอเข้าถ้ำไปยิงกะแมลงแล้วโอเคเลย ไม่หน่วงเลย
              อ่อลืมบอกว่าผมลอง ตัว Demo oะคับ ทั้ง DX10 กะ 9 แต่ก้ออย่างที่บอก 10 เข้ามะด้ายยย T_T
              หรือว่าตัวเต็มๆแล้วปัญหาจาลดลงหว่า
              อ่อถามไรอีกหน่อยคับ คือ ปรับ Battery plan เป็น High performance นี่ก้อใช้พลังการ์ดจอซ๊พียูเต็มที่แล้วหรือป่าวคับ ? รูปปะ ผมสงสัยว่า มันยังไม่เต็มที่เลย น่าจะแรงกว่านี้อีก

Comment

ผมก็ไม่รู้เหมือนกันคับว่าตอนนี้ที่ใช้อยู่ มันเต็มประสิทธิภาพมันแล้วหรือยัง
                แต่ผมลอง OC การ์ดจอดู

จากเดิม core 500/mem 700 เป็น core 605/mem 805 ดูก็เร็วขึ้นคับ
                FPS ของเดิมฉากมูฟวี่จากประมาณ 20 เป็น 25 โดยประมาณ
                และฉากในเกมส่วนมากก็เพิ่มขึ้นมาประมาณ 2-5 FPS ครับ

Comment

Working...
                X